ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-10-2012, 13:38   #1
oattoz
ClubJZ Web Register

Car Brand: Bnze W123
Engine Type: 2JZ GE Auto
คะแนน: 0 oattoz is on a distinguished road
ขอความช่วยเหลือครับพี่ๆ

รถผม Benz W123 ลง 2JZ GE Auto.ครับติดแก๊สระบบดูดครับ ปัญหาคือเติมแก๊สเติมถัง 640 บ.ขับได้แค่ 160-170ก.ม.เองครับ อยากขอความช่วยเหลือครับ ทำไมท่านอื่นกินแค่1.5-2.0บ.เองครับ ของผมเกือบ4บ. ไม่ไหวอ่ะครับ ท่านใดเคยประสบปัญหาแบบผมบรบกวนบอกวิธีแก้ไขให้หน่อย ครับ ไปปรับจูนหลายที่แล้วครับ อยากจบสักที ไม่งั้นจำต้องขายแล้วครับ ช่วยผมหน่อยครับผมอยู่แถวบางโพ ประชาชื่น ช่วยแน่นำด้วยครับพี่
oattoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-10-2012, 20:22   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oattoz อ่านกระทู้
รถผม Benz W123 ลง 2JZ GE Auto.ครับติดแก๊สระบบดูดครับ ปัญหาคือเติมแก๊สเติมถัง 640 บ.ขับได้แค่ 160-170ก.ม.เองครับ อยากขอความช่วยเหลือครับ ทำไมท่านอื่นกินแค่1.5-2.0บ.เองครับ ของผมเกือบ4บ. ไม่ไหวอ่ะครับ ท่านใดเคยประสบปัญหาแบบผมบรบกวนบอกวิธีแก้ไขให้หน่อย ครับ ไปปรับจูนหลายที่แล้วครับ อยากจบสักที ไม่งั้นจำต้องขายแล้วครับ ช่วยผมหน่อยครับผมอยู่แถวบางโพ ประชาชื่น ช่วยแน่นำด้วยครับพี่
รูมิกช์ขนาดไหน แล้วเวลาปรับจูนใช้มิเตอร์วัดหรือเปล่า

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-10-2012, 21:11   #3
oattoz

คะแนน: 0 oattoz is on a distinguished road
ผมคันสีน้ำตาลทอง คันที่ขับไปหาพี่เมื่อเดือนก่อนอ่ะครับ (ที่โทรถามทางแล้วขับเลยไปอ่ะครับ ที่พี่ทักว่าลูกปืนปั๊มพาวเวอร์หอนอ่ะครับ)ก็หลังจาก ที่พี่จูนให้ก็ขับดี ตอบสนองดีนะครับแต่ยังคงกินแก๊สมากอยู่อ่ะครับ พี่ว่าตัวถังนี้กับเครื่องรุ่นนี้ มันจะกินขนาดนี้ป่ะครับ ผมละกลุ้มมาก เติมทีเต็มแต่วิ่งได้160-170เองครับ ทางที่ดีต้องรูมิกซ์ขนาดไหนครับ จะได้ลองเปิดดูครับ และจะทำการลองแก้ไขต่อไปครับ รบกวนด้วยครับพี่เค ขอบพระคุณครับ
oattoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2012, 20:22   #4
Vcar
Junior Member

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 0 Vcar is on a distinguished road
อุตส่าห์วางเครื่องใหม่แล้วจะขายก็น่าเสียดายครับ
ผมว่ายอมลงทุนอีกหน่อย อับเกรดเป็นหัวฉีดไม่ดีกว่าหรือครับ เอาพวก AG นี่เอาอยู่แล้วครับ จะเชฟกว่ามิกเซอร์ สองหมื่นกลางๆเอง
Vcar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-10-2012, 16:07   #5
oattoz

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
รูมิกช์ขนาดไหน แล้วเวลาปรับจูนใช้มิเตอร์วัดหรือเปล่า
รบกวนพี่เคแนะนำด้วยครับ ปากมิกซ์ควรเป็นเบอร์อะไรดีครับ ที่เหมาะกับเครื่องเกียร์2jz Ge Auto อ่ะครับตอนนี้เฟืองท้ายเดิมอยู่ครับ กินแก๊สตกโล4บาทครับ หนักมากครับ
เก่า 10-10-2012, 08:07   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oattoz อ่านกระทู้
รบกวนพี่เคแนะนำด้วยครับ ปากมิกซ์ควรเป็นเบอร์อะไรดีครับ ที่เหมาะกับเครื่องเกียร์2jz Ge Auto อ่ะครับตอนนี้เฟืองท้ายเดิมอยู่ครับ กินแก๊สตกโล4บาทครับ หนักมากครับ
28-30 ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
Khun_Thian (10-10-2012), krupree (12-10-2012)
เก่า 31-03-2013, 13:55   #7
Putterksr

Car Brand: bsian
Engine Type: bsian
คะแนน: 0 Putterksr is on a distinguished road
และดูแลเอาใจใส่สมาชิกทุกท่านตลอด 24 ชั่วโมง ด้วยระบบที่ทันสมัยที่สุด โดยตรวจสอบคะแนนและแลกรับของรางวัลในรายการที่ท่านต้ องการแจ้งความจำนงผ่าน โปรโมชั่นเงินคืนจากการแทงเสีย และรางวัลอีกครบครันตลอดสัปดาห์ โดยเรามีเจ้าหน้าที่ชั้นเยี่ยมที่มีการเตรียมพร้อมให ้คอยบริการทุกๆคุณ livescore จะจัดส่งข้อมูลการแลกของรางวัล ให้กับบริษัทฯ ตัวแทนจำหน่ายต่างๆเพื่อจัดส่ง สินค้าให้ ทางไปรษณีย์ลงทะเบียนตามที่อยู่ที่ได้แจ้งไว้กับเจ้า หน้าที่โดยคุณจะได้รับของรางวัล ภายใน 15 วันทำการ เพื่อรับหมายเลขบัญชีธนาคารในการเปิดบัญชีของคุณ ที่จะใช้ในการโอนเงินเข้ามาเพื่อแปลงยอดเงินเป็นเครด ิตในการเข้าเล่นวางเล่นพนันกับทางเว็บไซต์พวกเรา holiday ยังมีกีฬาออนไลน์อีกหลายชนิดกีฬาแน่นอนว่าความสะใจสน านจากเสียงเชียร์ทั้งในจอและนอกจอชวนให้หลายบ้านต้อง ลุกขึ้นมานั่งติดตามผลการแข่งขันครั้งนี้และลุ้นแทงบ อลออนไลน์ไปพร้อมๆกันอย่างแน่นอนโดยเฉพาะผู้ที่มีหัว ใจรักการชมกีฬาคงไม่พลาดกับโปรแกรมยักษ์นี้แน่อัตราบ อลวันนี้ สำหรับเป็นรายการตัดสินใจ princess จากนั้นคุณจะได้รับหมายเลขบัญชีธนาคารจากการสมัครผ่า นทางเว็บไซต์ หรือทางเราจะส่งเข้าไปยังเบอร์ติดต่อของสมาชิกทุกท่า น ในการเข้าใช้คำแนะนำ
Putterksr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ