ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-03-2016, 17:09   #1
tormor
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nisssan
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 tormor is on a distinguished road
1jz Gte สตราท์ไม่ติด ขอคำปรึกษาชี้แนะด้วยครับ

พอดีรถสตราท์ไม่ติด เช็คโค๊ด ขึ้น เซนเซอร์อุณหภูมิน้ำ
กับ78 เกี่ยวกับ fuel pump แต่ผมสตราท์แก๊สก็ไม่ติด
ก่อนที่จะมีอาการรถจะสตราท์ไม่ติด ขับๆอยู่รอบตกไม่ถึง 500 ควันดำจ่ายเชื้อเพลิงหนา เครื่องดับ สตราท์อีกทีติด ขับสักพักเครื่องดับ แล้วก็ดับตลอดกาล เช็คเบื้องต้น ไฟออกหัวเทียน เวลาสตราท์ เครื่องหมุน ไดสตราท ทำงาน แบตเตอรี่มีไฟ เลยสงสัย หลายตัวครับ เซนเซอร์แคมชาฟ หน้าตามัน อยู่ตรงไหน แล้วก็คอยส์ แล้วตัวช่วยจุดระเบิดเสื่อมมีโอกาศเป็นไปได้ไหมครับ จุดสุดท้าย ecu งบน้อยด้วยครับ รุ้สึกมันจะเสียเยอะ สงสัยหลายจุด
ตอนสตราท์มีกลิ่นน้ำมัน หัวฉีดเปลี่ยนยกรางไปสิงหาปีที่แล้ว
tormor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-03-2016, 12:52   #2
2jzgevvti
Senior Member

คะแนน: 17 2jzgevvti is on a distinguished road
ECU out of order
2jzgevvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-03-2016, 11:37   #3
THE MASS
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว THE MASS

คะแนน: 16 THE MASS is on a distinguished road
ลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์น้ำดูก่อนครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tormor อ่านกระทู้
พอดีรถสตราท์ไม่ติด เช็คโค๊ด ขึ้น เซนเซอร์อุณหภูมิน้ำ
กับ78 เกี่ยวกับ fuel pump แต่ผมสตราท์แก๊สก็ไม่ติด
ก่อนที่จะมีอาการรถจะสตราท์ไม่ติด ขับๆอยู่รอบตกไม่ถึง 500 ควันดำจ่ายเชื้อเพลิงหนา เครื่องดับ สตราท์อีกทีติด ขับสักพักเครื่องดับ แล้วก็ดับตลอดกาล เช็คเบื้องต้น ไฟออกหัวเทียน เวลาสตราท์ เครื่องหมุน ไดสตราท ทำงาน แบตเตอรี่มีไฟ เลยสงสัย หลายตัวครับ เซนเซอร์แคมชาฟ หน้าตามัน อยู่ตรงไหน แล้วก็คอยส์ แล้วตัวช่วยจุดระเบิดเสื่อมมีโอกาศเป็นไปได้ไหมครับ จุดสุดท้าย ecu งบน้อยด้วยครับ รุ้สึกมันจะเสียเยอะ สงสัยหลายจุด
ตอนสตราท์มีกลิ่นน้ำมัน หัวฉีดเปลี่ยนยกรางไปสิงหาปีที่แล้ว
THE MASS is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-04-2016, 20:11   #4
tormor
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nisssan
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 tormor is on a distinguished road
หายเป็นปกติแล้วครับ หลังจากไปไล่จนมึน ไปไล่คอยส์ ไล่map เซนเซอร์น้ำ หัวเทียน แบต สุดท้ายเปิดกล่องเช็คตัว c capa เอามัลติมิเตอร์วัดเข็มไม่ดีตตัวนึง จับเปลี่ยนตัวละ2 บาท ทุกอย่างจบเลยครับ ทุกอาการ เดินเบา500 ติดไฟแดงรถแทบจะดับ รถควันดำเหมือนปิ้งไก่ สตราท์ติดยาก ที่ก่อนหน้านี้เป็น พอเปลี่ยนเสร็จสตราท์รถคืนชีพขับปกติ ทุกอาการหายหมด
tormor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tormor For This Useful Post:
C220 (12-04-2016)
เก่า 05-04-2016, 20:21   #5
khwan1j
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว khwan1j

Car Brand: L200 cyclone
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 14 khwan1j is on a distinguished road
ยินดีด้วยครับ

ผมขวัญครับเพชรเกษม81-เอกชัยบางบอน5-กทม.
khwan1j is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khwan1j For This Useful Post:
C220 (12-04-2016)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว