ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-12-2007, 18:49   #1
natavut2680
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 natavut2680 is on a distinguished road
2J fixmix บน Sport rider 5L เสร็จแล้ว

วางมาแล้วครับ สภาพเครื่องเดินดีมาก ๆ ไม่มีปัญหา เบาดับ , กลิ่นเข้าห้องโดยสาร , กำลังเช็คอัตราการกิน gas อยู่ครับ แล้วจะรายงานความคืบหน้าถึงปัญหาการใช้งาน เพราะพึ่งใช้ได้ 3 วัน เท่านั้นครับ เครื่องแรง(เกินความต้องการไปหน่อย) เลยไม่กล้าใช้ความเร็ว เพราะขับรถช้าเป็นนิสัยอยู่แล้ว แต่ก็พอใจงานมากครับ แล้วจะนำรูปมาให้ดูเพื่อให้ผู้รู้วิจารณ์และแนะนำหน่ อยครับ
อู่ที่ผมไปติดตั้งนี่ อยู่แถว รัตนาธิเบศก์ ซ.17 ครับ 2J + Fix Mix LPG ถัง 58 Ltr. 57,000 (รวมเทิร์นเครื่อง 5L) แล้วครับ ไม่ได้ต่อราคาเค้าเลย เพราะพี่ช่างเข้าบอกว่า ขอให้ดูงานเค้าดีกว่า รับรองไม่ผิดหวัง ก็เรียบร้อยดีครับ แต่มีอยู่อย่างเดียว ที่อยากจะถามผู้รู้ ครับ
1) ที่หน้าปัด ขึ้นไฟโชว์ ที่สัญญาณ สายพานทาร์มมิ่ง น่ะครับ ถามช่างเค้า เค้าบอกว่า ขับ ๆ ไป มันก็จะดับไปเอง ไม่มีอะไร ไม่มีผลกระทบอะไรกับเครื่อง จริงอย่างเค้าว่าหรือเปล่าครับ
เพราะรู้สึกเหมือนจะเคยอ่านกระทุ้เก่า ๆ ที่ว่า ไฟ Engine โชว์ ใช่อันนี้หรือเปล่านะครับ แล้วถ้าโชว์แล้วจะเป็นยังไง ทำยังไงถึงจะไม่ให้โชว์ รบกวน ท่านผู้รู้แนะนำให้ทีนะครับ ไม่รู้ต้องนำไปเช็คด้วยคอมหรือเปล่า ก็อยากนำเข้าไปเช็คเหมือนกัน เพราะอู่ที่ติดตั้งมานี้ เค้าไม่มีคอมพิวเตอร์เช็คให้น่ะครับ ก็ไม่ทราบว่า เล็ก ๆ น้อย ๆ อาจมีการผิดพลาดไปหรือเปล่า ถ้าทำให้เรียบร้อยสมบูรณ์ได้ก็จะดีกว่า
ผมอยู่แถว สามแยกเกษตร ไม่ทราบว่า อู่แถวไหนสามารถตรวจเช็ค code (ฟังเค้ามาอีกที) หาจุด error ได้และสามารถแก้ไขให้สมบูรณ์ ได้ น่ะครับ
ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ฟามรู้ ครับ
natavut2680 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-12-2007, 21:16   #2
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ยินดีด้วยครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-12-2007, 23:41   #3
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natavut2680 อ่านกระทู้
วางมาแล้วครับ สภาพเครื่องเดินดีมาก ๆ ไม่มีปัญหา เบาดับ , กลิ่นเข้าห้องโดยสาร , กำลังเช็คอัตราการกิน gas อยู่ครับ แล้วจะรายงานความคืบหน้าถึงปัญหาการใช้งาน เพราะพึ่งใช้ได้ 3 วัน เท่านั้นครับ เครื่องแรง(เกินความต้องการไปหน่อย) เลยไม่กล้าใช้ความเร็ว เพราะขับรถช้าเป็นนิสัยอยู่แล้ว แต่ก็พอใจงานมากครับ แล้วจะนำรูปมาให้ดูเพื่อให้ผู้รู้วิจารณ์และแนะนำหน่ อยครับ
อู่ที่ผมไปติดตั้งนี่ อยู่แถว รัตนาธิเบศก์ ซ.17 ครับ 2J + Fix Mix LPG ถัง 58 Ltr. 57,000 (รวมเทิร์นเครื่อง 5L) แล้วครับ ไม่ได้ต่อราคาเค้าเลย เพราะพี่ช่างเข้าบอกว่า ขอให้ดูงานเค้าดีกว่า รับรองไม่ผิดหวัง ก็เรียบร้อยดีครับ แต่มีอยู่อย่างเดียว ที่อยากจะถามผู้รู้ ครับ
1) ที่หน้าปัด ขึ้นไฟโชว์ ที่สัญญาณ สายพานทาร์มมิ่ง น่ะครับ ถามช่างเค้า เค้าบอกว่า ขับ ๆ ไป มันก็จะดับไปเอง ไม่มีอะไร ไม่มีผลกระทบอะไรกับเครื่อง จริงอย่างเค้าว่าหรือเปล่าครับ
เพราะรู้สึกเหมือนจะเคยอ่านกระทุ้เก่า ๆ ที่ว่า ไฟ Engine โชว์ ใช่อันนี้หรือเปล่านะครับ แล้วถ้าโชว์แล้วจะเป็นยังไง ทำยังไงถึงจะไม่ให้โชว์ รบกวน ท่านผู้รู้แนะนำให้ทีนะครับ ไม่รู้ต้องนำไปเช็คด้วยคอมหรือเปล่า ก็อยากนำเข้าไปเช็คเหมือนกัน เพราะอู่ที่ติดตั้งมานี้ เค้าไม่มีคอมพิวเตอร์เช็คให้น่ะครับ ก็ไม่ทราบว่า เล็ก ๆ น้อย ๆ อาจมีการผิดพลาดไปหรือเปล่า ถ้าทำให้เรียบร้อยสมบูรณ์ได้ก็จะดีกว่า
ผมอยู่แถว สามแยกเกษตร ไม่ทราบว่า อู่แถวไหนสามารถตรวจเช็ค code (ฟังเค้ามาอีกที) หาจุด error ได้และสามารถแก้ไขให้สมบูรณ์ ได้ น่ะครับ
ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ฟามรู้ ครับ
เริ่มต้น check code กับพี่ BJ ก่อน ที่เหลือหลังเช็คแล้วว่ากันครั ว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ้าง
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-02-2008, 10:11   #4
hihihi
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 hihihi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natavut2680 อ่านกระทู้
ขอเบอรโทรหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
hihihi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-02-2008, 12:31   #5
Mr.bobby
Member

คะแนน: 0 Mr.bobby is on a distinguished road
ขอรูปด้วยจ๊ะ อยากเห็นจัง
Mr.bobby is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-02-2008, 06:36   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
ถ้าไฟขึ้นโชว์ที่สายพาน มันเป็นเพราะหน้าปัดขึ้น 100000 หรือ 200000 หรือเปล่าครับ ถ้าขึ้นรูปเครื่องยนต์ อันนี้ล่ะครับที่ต้องเช็คว่ามันขึ้นเพราะอะไรคร ับ ถ้าทางร้านต่อไฟขึ้นหน้าปัดให้แล้ว ลองใช้สายไฟ ไปค่อยที่กล่อง diga ดูครับที่ขั้ว te1 กับ e1 ครับ แล้วนับไฟที่หน้าปัดว่ามันกระพริบโค้ดอะไรครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-02-2008, 10:21   #7
troscaraudio
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 17 troscaraudio is on a distinguished road
ลูกพี่ ราคาเครื่อง5lเขาให้เท่าไรอ่ะ
troscaraudio is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-03-2008, 12:01   #8
twongthai
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 twongthai is on a distinguished road
ของผม ทำที่เชียงกง บางนา
2JZ GE + Gas fix mix ถัง 65 ลิตร วางใต้ท้อง เบ็ดเสร็จประมาณ 50000 รวมเทริน เครื่องแล้วครับ
เค้าให้ค่าเทริน 25000 รวมเกียร์ ไม่ทราบว่าราคา พอรับได้ป่าวครับ
twongthai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ