ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-07-2008, 15:17   #261
@rtheon
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
กำลังนึกภาพตามอยุ่ผ่านแถวนั้นแล้วถ่ายภาพมาให้ชมหน่ อยนะครับ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-07-2008, 20:55   #262
thitipong

คะแนน: 0 thitipong is on a distinguished road
รถผมกินแก๊สมากขอถามหน่อย

เป็นรถสปอร์ตไรเดอร์ พรีรันเนอร์ ปี ๒๐๐๑ 2jge เกียร์ออโต้ มิกธรรมดาขนาด ๒๘ มม เฟืองท้ายเดิม ไม่รู้ขนาดเท่าใด ล้อหน้า ๒๓๕/๗๐/๑๕ หลัง ๒๕๕/๗๐/๑๕ กินมากกว่า ๓ บาท ในเมืองรถติดแถววงเวียนใหญ่ไปราชดำเนินทุกวัน ไปหาช่างที่ติดบอกว่าสงสัยเฟืองท้ายต้องเปลี่ยน เป็น ๔.๕ ราคา ๘๐๐๐ บาท ลังเลกลัวเสียตังแล้วยังกินเหมือนเดิม วายสายครบหรือเปล่าก็ไม่รู้ เครื่องก็รอบสูงกว่า ๑๒๐๐รอบ สวิงถึง ๑๕๐๐ ช่างบอกลงไม่ได้ไม่มีตัวตั้ง บางครั้งก็ ๑๑๐๐ ประมาณนี้ไม่รู้ทำไง เวลาเข้าเกียร์รอบสูงหน่อยกระตุกเลยคนนั่งด้วยยังบอก ว่ากระตุกมากนะ ผู้รู้ที่ใช้สปอร์ตไรเดอร์ช่วยบอกหน่อย อยากไปร่วมงานด้วยวันที่ ๓ สิงหา เผื่อมีใครช่วยได้
ชื่อ aod ครับทำงานที่ทำเนียบรัฐบาล
084136 7841

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thitipong : 25-07-2008 เมื่อ 20:57.
thitipong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-07-2008, 22:13   #263
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thitipong อ่านกระทู้
เป็นรถสปอร์ตไรเดอร์ พรีรันเนอร์ ปี ๒๐๐๑ 2jge เกียร์ออโต้ มิกธรรมดาขนาด ๒๘ มม เฟืองท้ายเดิม ไม่รู้ขนาดเท่าใด ล้อหน้า ๒๓๕/๗๐/๑๕ หลัง ๒๕๕/๗๐/๑๕ กินมากกว่า ๓ บาท ในเมืองรถติดแถววงเวียนใหญ่ไปราชดำเนินทุกวัน ไปหาช่างที่ติดบอกว่าสงสัยเฟืองท้ายต้องเปลี่ยนเป็น ๔.๕ ราคา ๘๐๐๐ บาท ลังเลกลัวเสียตังแล้วยังกินเหมือนเดิม วายสายครบหรือเปล่าก็ไม่รู้ เครื่องก็รอบสูงกว่า ๑๒๐๐รอบ สวิงถึง ๑๕๐๐ ช่างบอกลงไม่ได้ไม่มีตัวตั้ง บางครั้งก็ ๑๑๐๐ ประมาณนี้ไม่รู้ทำไง เวลาเข้าเกียร์รอบสูงหน่อยกระตุกเลยคนนั่งด้วยยังบอก ว่ากระตุกมากนะ ผู้รู้ที่ใช้สปอร์ตไรเดอร์ช่วยบอกหน่อย อยากไปร่วมงานด้วยวันที่ ๓ สิงหา เผื่อมีใครช่วยได้
ชื่อ aod ครับทำงานที่ทำเนียบรัฐบาล
084136 7841
ผมว่าอาการเกียร์กระตุกนะลองเช็คที่สายไฟที่กล่องดูน ะผมว่าอาจจะเสียบผิดครับของผมก็เป็นแก้แล้วก็หายครับ ...
ส่วนเรื่องเฟืองท้ายนะของผมก็เดิมๆใช้ได้ครับ...
ส่วนเรื่องแก๊สก็ต้องรอท่านอื่นแล้วครับแบบธรรมดาไม่ ถนัดครับ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-07-2008, 22:56   #264
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thitipong อ่านกระทู้
เป็นรถสปอร์ตไรเดอร์ พรีรันเนอร์ ปี ๒๐๐๑ 2jge เกียร์ออโต้ มิกธรรมดาขนาด ๒๘ มม เฟืองท้ายเดิม ไม่รู้ขนาดเท่าใด ล้อหน้า ๒๓๕/๗๐/๑๕ หลัง ๒๕๕/๗๐/๑๕ กินมากกว่า ๓ บาท ในเมืองรถติดแถววงเวียนใหญ่ไปราชดำเนินทุกวัน ไปหาช่างที่ติดบอกว่าสงสัยเฟืองท้ายต้องเปลี่ยน เป็น ๔.๕ ราคา ๘๐๐๐ บาท ลังเลกลัวเสียตังแล้วยังกินเหมือนเดิม วายสายครบหรือเปล่าก็ไม่รู้ เครื่องก็รอบสูงกว่า ๑๒๐๐รอบ สวิงถึง ๑๕๐๐ ช่างบอกลงไม่ได้ไม่มีตัวตั้ง บางครั้งก็ ๑๑๐๐ ประมาณนี้ไม่รู้ทำไง เวลาเข้าเกียร์รอบสูงหน่อยกระตุกเลยคนนั่งด้วยยังบอก ว่ากระตุกมากนะ ผู้รู้ที่ใช้สปอร์ตไรเดอร์ช่วยบอกหน่อย อยากไปร่วมงานด้วยวันที่ ๓ สิงหา เผื่อมีใครช่วยได้
084136 7841
ลองเช็คไมล์เทียบกับ GPS หรือหลักกิโลดูครับว่าตรงหรือเปล่า เพราะส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนเครื่องกันไมล์จะแข็งขึ ้น ถ้าไมล์ตรงค่อยไปไล่เรื่องเฟืองท้าย จูนแก๊สให้ละเอียดอีกที เพราะมันน่าจะได้บาทปลายๆ ถึง สองบาทต้น ๆ ต่อกิโลเมตรนะครับ(ปล.เฟืองท้ายของ Prerunner น่าจะเป็น 4.5 อยู่แล้วนะครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 25-07-2008 เมื่อ 22:59.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-2008, 00:15   #265
Thotsagan
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Thotsagan

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
อ้างถึง:
084136 7841

ถ้าเฟืองท้าย ราคา 8000 นี่อาชีพเก่ามันต้องไม่ใช่ช่างยนต์แน่คับ สงสัยจะนักดาบ ฟันกระจาย 4.5 เต็มที่ก็ 5500 คับ ส่วนเรื่องรอบที่สวิงที่ เช็คสองอย่างนะครับ ง่าย ก็ถอดลิ้นปีกออกมาล้างก่อน ถ้ายังไม่หายก็ สเตปเสียตังแรก ก็ประมาณ 500 -1000 เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา ถ้ายังไม่หายอีก ก็ วายริ่ง 1000% ส่วนเกียร์ที่มันกระตุกนี่ก็ คงเป็นเพราะรอบเดินเบามันสูงอ่ะคับ ยังไงก็ไปเจอกันได้นะครับวันที่ 3 สิงหา นี้

ปล. ฝากถึง พี่ ๆ เพื่อน ๆ เติ้ลมีโครงการ เปลี่ยนอีกแว้ว ค้าบ เปลี่ยนเปง เกียร์ ออโต้โฟร์วีล จับมา 13000 คับ เป็นเกียร์ 1KZ แต่ตอนนี้หาที่ขายเกียร์ลูกเดิมอยู่ มีคนให้ไว้ หมื่นนึง แต่ความ งก เข้าครอบงำ กำลังจะหาคนมาซื้อ 13000 เท่ากันไปเลย จะได้เหมือน เปลี่ยนจาก mt เป็น at หุหุ แต่จะเสร็จทันไป วันที่ 3 มั๊ยฟระเนี่ยแต่ยังไง ก็ต้องไปให้ได้ อิอิ
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-2008, 08:07   #266
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
ถ้าเฟืองท้าย ราคา 8000 นี่อาชีพเก่ามันต้องไม่ใช่ช่างยนต์แน่คับ สงสัยจะนักดาบ ฟันกระจาย 4.5 เต็มที่ก็ 5500 คับ ส่วนเรื่องรอบที่สวิงที่ เช็คสองอย่างนะครับ ง่าย ก็ถอดลิ้นปีกออกมาล้างก่อน ถ้ายังไม่หายก็ สเตปเสียตังแรก ก็ประมาณ 500 -1000 เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา ถ้ายังไม่หายอีก ก็ วายริ่ง 1000% ส่วนเกียร์ที่มันกระตุกนี่ก็ คงเป็นเพราะรอบเดินเบามันสูงอ่ะคับ ยังไงก็ไปเจอกันได้นะครับวันที่ 3 สิงหา นี้

ปล. ฝากถึง พี่ ๆ เพื่อน ๆ เติ้ลมีโครงการ เปลี่ยนอีกแว้ว ค้าบ เปลี่ยนเปง เกียร์ ออโต้โฟร์วีล จับมา 13000 คับ เป็นเกียร์ 1KZ แต่ตอนนี้หาที่ขายเกียร์ลูกเดิมอยู่ มีคนให้ไว้ หมื่นนึง แต่ความ งก เข้าครอบงำ กำลังจะหาคนมาซื้อ 13000 เท่ากันไปเลย จะได้เหมือน เปลี่ยนจาก mt เป็น at หุหุ แต่จะเสร็จทันไป วันที่ 3 มั๊ยฟระเนี่ยแต่ยังไง ก็ต้องไปให้ได้ อิอิ
รีบๆทำเข้านะครับพี่น้องคร้าบ............มีเวลา1อาท ิตย์
เก่า 26-07-2008, 08:39   #267
Thotsagan

คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
อรุณสวัสดิ์ค้าบบ พี่ทร ตื่นเช้าเหมือนกันนะเนี่ยยยยย แต่เติ้ลยังมะได้นอน เลยอ่า
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-2008, 09:04   #268
SuperVigo

Car Brand: Toyota
Engine Type: Internet
คะแนน: 0 SuperVigo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง SuperVigo
เมื่อวานไปรังสิตมา เจออยู่คันนึง ตอนแรกนึกว่าเดิมๆ สตาร์ชเครื่องมา นิ่ม....
SuperVigo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-2008, 09:28   #269
prateeph
Junior Member

คะแนน: 0 prateeph is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้

โปรเจค คุณเติ้ลเยอะจริงนะครับ ตั้งแต่ตามอ่านมาตอนเข้า เวป จนถึงตอนนี้ จนได้วางเครื่องวิ่งแล้ว
คุณเติ้ลยังคงมีอะไรๆ มาให้ลุ้นอยู่ตลอด ส่วนเรื่องเฟืองท้ายผมก็ได้ไอเดียและการเปลี่ยนเฟือง ท้ายจากคุณเติ้ลครับและ
เสียเงินค่าเปลี่ยนไป 2800 บาทรวมเทิร์นของเก่าและค่าแรงเปลี่ยนครับ(อาจได้ถูกก ว่านี้ด้วยซ้ำถ้าไม่เรื่องมาก) ก็รอดูโปรเจคต่อครับและขอบคุณ
คุณเติ้ลแบบอ้อมๆมาด้วยครับ
prateeph is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-2008, 09:43   #270
@rtheon

อ้างถึง:
อรุณสวัสดิ์ค้าบบ พี่ทร ตื่นเช้าเหมือนกันนะเนี่ยยยยย แต่เติ้ลยังมะได้นอน เลยอ่า
อะไรกันหักโหมกันขนาดนั้นเลย.....เพลาๆหน่อยนะ...... ...
เก่า 27-07-2008, 01:10   #271
Thotsagan

ในคลับเรามีใคร วางเจแล้ว ชนเกียร์ ออโต้ โฟร์วีล surf มั่งอ่ะคับ หรือว่า ของเติ้ลช่างบอกว่าต้องเอาชุดของเกียร์ออโต้ เดิมของเจโบด้วย (งานเข้าเลยเติ้ล) ก็ของเดิมเติ้ลขายไปแล้วอ่าคับ อุตส่าห์ได้เกียร์ Surf มาแล้วแท้ ๆ ยังจะมามีอุปสรรค อีกรถเติ้ลจะเสร็จทันวันที่ 3 มั๊ยเนี่ยยยยยย เซงจิต

ปล. ใครมีแล้วไม่ได้ใช้ จะเป็นพระคุณมากเลยคับที่ จะเอามาขายให้เติ้ล
เก่า 27-07-2008, 07:51   #272
@rtheon

อ้างถึง:
ในคลับเรามีใคร วางเจแล้ว ชนเกียร์ ออโต้ โฟร์วีล surf มั่งอ่ะคับ หรือว่า ของเติ้ลช่างบอกว่าต้องเอาชุดของเกียร์ออโต้ เดิมของเจโบด้วย (งานเข้าเลยเติ้ล) ก็ของเดิมเติ้ลขายไปแล้วอ่าคับ อุตส่าห์ได้เกียร์ Surf มาแล้วแท้ ๆ ยังจะมามีอุปสรรค อีกรถเติ้ลจะเสร็จทันวันที่ 3 มั๊ยเนี่ยยยยยย เซงจิต

ปล. ใครมีแล้วไม่ได้ใช้ จะเป็นพระคุณมากเลยคับที่ จะเอามาขายให้เติ้ล
มีนะวันนั้นโทรมาถามผมอยู่ว่าจะใส่โอโต้ชน4x4ไม่รู้ว ่าวันมิตติ๊งจะมารึเปล่า
เก่า 27-07-2008, 23:18   #273
jelejung

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:

ของผมก็คงจะเสร็จไม่ทันวันที่ 3 แน่เลยครับ เลื่อนนัด meeting ได้ป่าวน้า
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 09:12   #274
tapu
Member

รูปส่วนตัว tapu

คะแนน: 0 tapu is on a distinguished road
มีมิตติ้งวันใหนครับ รบกวนโทรแจ้งด้วยครับ ปู (086-3891620)
tapu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-07-2008, 14:48   #275
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tapu อ่านกระทู้
มีมิตติ้งวันใหนครับ รบกวนโทรแจ้งด้วยครับ ปู (086-3891620)
อาทิตย์ที่3สิงหาครับผม
เก่า 28-07-2008, 17:25   #276
tapu
Member

คะแนน: 0 tapu is on a distinguished road
รวมตัวได้ประมาณกี่ท่านครับ(อยากให้มากันคับคั่ง ....อบอุ่นดี) ใครเป็นประธานครับ ขอเบอร์ด้วยครับ
tapu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-07-2008, 02:15   #277
Thotsagan

มีเรื่องมาอัพเดทให้ฟังค้าบบบบ ไปเสียตังมาอีกแล้วคับพี่น้อง 27000 ตัวเบาหวิวว เลย

เรื่องมีอยู่ว่า(อาจจะยาวหน่อยนะพี่ ๆทนอ่านกันนิดนึงน๊า) ว่า.....อย่างที่บอก ๆจากกระทู้ก่อนหน้านี้เติ้ลมีโครงการจะเปลี่ยนจากเกี ยร์ ธรรมดา โฟร์ เป็น เกียร์ออโต้ โฟร์ คอนเซปที่ช่างที่อู่เติ้ลบอก ก็คือ
1.หาเกียร์ออโต้ Surf โฟร์มา เพื่อที่จะเอาชนกับเครืองเจโบ แต่มีข้อแม้ว่า.....
2.เติ้ลต้องหาเกียร์เจโบมาด้วย 1ลูก เพราะต้องใช้ส่วนที่เป็นสมองของเจโบมาใส่เข้าไปในเกี ยร์Surf ไม่งั้นกล่อง Ecu จะไม่สามารถสั่งให้เกียร์ เปลี่ยนตามจังหวะของเครื่องได้ เพราะฉะนั้น.....
3.เติ้ลต้องไปหาเกียร์ Surf มา 1ลูก และเกียร์ เจโบออโต้มา 1 ลูก(งานเข้าอีกแล้ว เซงจิต)

เพราะฉะนั้นถ้าทำตามนี้ ผลที่จะได้คือ เกียร์ Surf แต่สมองและเซนเซอร์ ของเจโบ Mix กันเข้าไปอยู่ในเกียร์ลูกนี้ แล้วเอาเกียร์ Surf ไปใส่เข้ากับเจโบ เหอๆ หลอกให้พี่ ๆ อ่านกันมาตั้งเยอะ ที่จะบอกก็คือเติ้ลอธิบายทั้งหมดนี้มัน "ผิด"

ที่ถูกต้องคือ เราต้องเอาเกียร์ เจโบ ชนกับเครื่องเจ แล้วก็ เอาท่อนหลังที่เป็น ชุดโฟร์วีลของ Surf ต่อเข้าที่ตูดของเกียร์เจโบ แล้วทำการ วายริ่งชุด กล่องโฟร์ ของSurf ให้เข้ากับชุด สมอง ของ เกียร์เจโบ และ ให้สายที่มาจากกล่อง Ecu ของเครื่องต่อเข้าปกติ ที่เกียร์เดิมของเจโบเลย การที่ตอนแรกที่อู่เค้าบอกว่าจะเอาเกียร์ Surf ชนเจโบ เติ้ลก็ ตะหงิด ๆแล้วว่า มันไม่มีทางที่เกียร์ Surf ซึ่งเดิมมันเป็นของเครื่อง ดีเซล ต่อให้เครื่องเดิมมันเป็น เครื่อง KZ ก็เถอะ และสิ่งที่เกียร์ KZต่างกับ 2L 5L ก็แค่มันมีราว เกียร์ใหญ่กว่าเท่านั้นเอง เฟืองเกียร์เหมือนกันทุกประการ(เพราะsurfสองรุ่นมีทั ้งเครื่อง 2L และ KZ) มันไม่มีทางที่เกียร์ ดีเซล จะรับกับแรงบิดมหาศาล ของเครื่องเบนซินอย่างเจโบได้เลย อย่าว่าแต่เจโบเลยคับ เป็นเจไม่โบก็พัง ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ยังพอทนแต่ว่าแค่มันพังช้ากว่า เกียร์ออโต้เท่านั้น

เมื่อกลางวันเติ้ลเลยไปเดินบางนา มา คิดว่าน่าจะมีคนที่จะพอรู้เรื่องนี้บ้างอย่างที่เป็น ไปได้มากที่สุดก็คือขอให้มีคนที่วายริ่ง ชุดโฟร์ เข้ากับเจโบให้ได้ก็พอ แต่ที่สำคัญไปกว่านั้น การที่จะหาเกียร์ Surf ได้มันเป็นอุปสรรค ด่านแรกเลย เพราะมันหายาก มากกกกกกกกกกก พอไปถึงจอดรถ เดินไปร้านที่เติ้ลมาตัดของประจำ ถามเฮียจะเอา ออโต้ Surf เฮียบอกว่า มีแต่ไม่โฟร์นะ ถ้าจะเอาเด๋วก็ลองเดินไปร้านข้าง ๆ ขาย พวกอะหลั่ยรถ 4*4 อยู่ ก็เดินเข้าไปถาม มีมั๊ย เจ้าของร้านบอกมี อยู่ในเครื่องเลยจะเอาต้องแกะ ถามไปว่าเปิดให้เท่าไหร่ 2 หมื่น ถอยหลัง มูนวอคร์ ออกมาแทบไม่ทัน เดินไปเรื่อย ไปเจอเอาร้านนึง ขายให้ถูกมาก หมื่นเดียว เกียร์ กล่องครบ แต่เป็นของ 2L นะ คิดในใจไม่เป็นไรเพราะไม่ได้เอาเกียร์มันอยู่แล ้ว เอาแค่ ชุดโฟร์ บอกเค้าว่าเด๋วเดินก่อนนะ เด๋วมาอีกที เดินไปเดินมาเจอร้านนึงทำไมมันมีแต่เกียร์ฟระ เดินเข้าไปถาม โอ้ว กระจ่างเนตร ที่สุดผมก็เจอจนได้ คุยกับเค้านี่ เป๊ะ อธิบายเหมือนกับที่เติ้ลคิดเลย ว่ามันต้องทำอย่างนี้คือต้องเอาเกียร์เจชน ไม่ใช่เอา Surf ชน เค้าชี้ให้ดู เกียร์ลูกนึง ลูกค้าเอามาให้ทำ เป็นเกียร์ Surf ชน 2เจไม่โบ ใส่ได้ไม่เกิน 2 เดิอน พังค้าบ เลยถามต่อไปว่า คิดยังไง(นับเลขศูนย์กันดี ๆ นะพี่ๆ เพือน ๆ ) 9000 ราคานี้เฉพาะค่าแรงในการทำให้เกียร์เจ เป็นโฟร์วีล ส่วนของต้องเอาไปเองนะคับ แต่แบบที่เค้าทำไว้ให้แล้วก็มีคับแต่ว่า ตอนนี้เค้าทำไว้แต่ เจไม่โบ มีทั้ง 1 และ 2 แต่ไม่ได้ทำ เจโบไว้เลย เพราะคนไม่ค่อยหา (เซงจิต)

สรุปคือ เติ้ลหาเกียร์เจโบได้ในราคา 8000 ส่วนเกียร์ Surf 10000 ค่าแรงแปลงเกียร์ 9000
เบ็ดเสร็จ 27000 ตัวเบาหวิววววววววววววว นัดรับของวันพุธค้าบบบบ

มีอารายคือหน้าจามาเล่าให้ฟังต่อนะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ แต่ตอนนี้ ฟิ้ววววววววววววววว ปายนอนก่อน เบาหวิววววววววววววว
เก่า 29-07-2008, 04:16   #278
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
55555......มีคนลองยาเเทนเเล้วตอนนี้ขอยืนชมห่างๆ ถ้าดีจะเดินตามไปลองบ้างจ้า

สงสัยอย่างเดียวครับว่า ชนเกียร์ธรรมดาเดิมก็ดีเเล้วทำไม่ถึงหันไปคบเกียร์ออ โต้หละ หรือว่าเเค่อยากสบายเเต่ยังสี่ล้อตระกายดินเหมือนเดิ มครับ

อันนี้เพื่อนฝากถามชุดหัวหมูชนเกียร์เดิมไม่ได้ใช้ใช ่ไหมหละ เพื่อนผมกำลังลังเลอยู่ว่าจะชนเกียร์เดิมหรือยกเกียร ์เจมาเลย รบกวนน้องเติ้ลเช็ค Pm ด้วยจ๊ะ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-07-2008, 08:03   #279
Thotsagan

เหตุผลมันมีแค่ พ่อบ่นคลัชแข็ง แม่บอกขับลำบาก(ทั้งที่นาน ๆ เค้าจะมาขับซักที) เลยเปลี่ยนซะเลยแต่ยัง คง คอนเซป เดิมคือต้องโฟร์ได้เหมือนเดิม หุหุ งานมันเลยเข้าไง ครับ พี่หนุ่ม แล้ว Pm เติ้ลตอบไปแล้วนะค้าบ
เก่า 29-07-2008, 08:58   #280
tapu
Member

มันจะขับมันเหมือนเกียร์ธรรมดาหรือเปล่าเติ้ล ตอนกดปุ่มเปลี่ยนเป็นโฟร์หรือเปล่า
ตอบกลับ