ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-02-2011, 18:08   #1
mighty_x
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: -
คะแนน: 0 mighty_x is on a distinguished road
Smile ดีเซล ไม่ไหวแล้วครับ project mighty x 1jz ge+lpg i ครับ

ดีเซล ไม่ไหวแล้วครับ ผมทนใช้มานานแล้วครับ เลยคิดว่า พอซะที ไม่ไหวอีกแล้ว และอีกอย่างคิดว่า ตอนนี้เครื่องกำลังถูก เลยตัดสินใจเอาเลยดีกว่า เพราะถ้ารอไปอีกเครื่องอาจจะขึ้นราคาอีก เพระเห็นว่าตอนนี้ดีเซลรัฐช่วยตึงราคาอยู่...แล้วถ้า วันนึง...รัฐ..ปล่อยลอยตัว...ก็คงจะเข้าอีแบบเดิม..ต อนนั้นจำได้เลยครับ...ดีเซล..40..กว่าบาท ไม่กล้าเอารถออกจากบ้านเลยครับ ราคาเครื่อง j ปาเข้าไป 4-5 หมื่น เอาละครับ บนมามากพอแล้วครับ เริ่มจากตัวรถก่อนเลยละกันครับ ผมใช้ toyota mighty x อยู่ครับ ปี 97 (ปู่ ให้มาครับ สั่งไว้เลยครับ จะทำยังไงกับมันก็ได้ แต่ห้ามขาย) เลยต้องใช้มันมาเรื่อยครับ ผมเริ่มศึกษามาอยู่พักนึงแล้วครับ ไอเรื่อง วางเครื่องเนี่ย ก็ดูจากในเว็บเนี่ยแล่ะครับ พอดีมีอู่ที่พอไว้ใจได้ อยู่แถวบ้านครับ เลยคุยเรื่องราคาเลยครับ ช่างบอกว่า ค่าวาง 10,000 บาท รวม เดินสายไฟ+เดินท่อไอเสีย เอาง่ายๆ ทุกอย่างครับ ยกเว้นของที่ต้องซื้อมาเอง ก็จำพวก หม้อน้ำ ท่อต่างๆที่ต้องใช ประมาณนั้นครับ พอตกลงกันได้ก็ไปเลยครับ ซื้อเครื่อง ก็เอาแถวบ้านอะครับ ขี้เกียจไปไกลครับ ผมอยู่แถวศรีนครินทร์ ก็เลยซื้อเครื่องจากร้านที่อยู่หน้า โลตัส ศรีนครินทร์ อะครับ พี่เค้ารับเทิร์นเครื่องเดิม(2L)ผม 20,000 ครับ พอดีของผมเป็นเกียออโต้ครับ พี่เค้าบอกว่าถ้าเป็นเกียธรรมดาพี่เค้าให้ 25,000 ครับ ส่วนพี่เค้าขายเครื่องให้ผมในราคา 17,500 บาทครับ(1jz-ge ฝาดำ) ผมเหลือตังกลับบ้าน 2,500 ครับ แค่นี้ก่อนละกันครับ เดี่ยวพรุ่งนี้มาเล่าใหม่ครับ
mighty_x is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to mighty_x For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (21-02-2011), krupree (31-05-2011), Lucky (03-06-2011), membervip (28-02-2012), rider boy (22-02-2011)