ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-07-2016, 16:36   #1
ksvisawa
Member

รูปส่วนตัว ksvisawa

Car Brand: Toyota sport rider
Engine Type: 2jz-gte
คะแนน: 16 ksvisawa is on a distinguished road
สอบถามพี่ๆเครื่องเย็นแล้วสะดุดคับ

เครื่อง 2เจโบไม่วีวีคับ อาการคือว่า ตอนเช้าสตาทเครื่องวอมปกติแต่แป๊บเดียวรอบก้อตกแล้วก ้อเดินหอบ พอเหยียบคันเร่งช่วยค้างเอาไว้ได้สักพักรอบก้อตกมาอี ก เหมือนการเหยียบคันเร่งไม่ช่วยไรเลยแล้วถ้าเกินขับออ กไปเลยก้อจะไม่มีแรงเหยียบไปรอบก้อไม่ขึ้นต้องรอเครื ่องร้อนอาการทุกอย่างก้อจะดีขึ้น ควรเริ่มตรวจเช็คที่ไหนดีคับ รบกวนด้วยนะคับ
ksvisawa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-2016, 15:17   #2
ksvisawa
Member

คะแนน: 16 ksvisawa is on a distinguished road
รบกวนด้วยนะคับ เครื่องวางอยู่ในบอดี้ sport rider ชนเกียร์โฟธรรมดาไม่ออโต้ ขอความเห็นด้วยคับ
ksvisawa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-2016, 18:14   #3
2jzgevvti
Senior Member

คะแนน: 17 2jzgevvti is on a distinguished road
ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง ทำความดันต่ำไม่ได้ตามเกณฑ์ เปลี่ยนปั้มก็หาย
2jzgevvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-08-2016, 18:16   #4
ksvisawa
Member

เปลี่ยนมาแล้วคับ ใส่เกจวัดก้อเกือบ2บาร์นะคับ
เก่า 23-08-2016, 00:50   #5
noung960
Member

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz-vvti
คะแนน: 15 noung960 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ksvisawa อ่านกระทู้
เปลี่ยนมาแล้วคับ ใส่เกจวัดก้อเกือบ2บาร์นะคับ
หัวเทียนไหมครับพี่
noung960 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-09-2016, 11:50   #6
torn7890
Senior Member

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
เหมือนของผมเลยอาการกล่องจะเริ่มเสียตัวชีจะเริ่มบวม อาการต่อไปจะสตาทร์ติดยากเดินไม่เรียบตอนร้อน เย็น แล้วสุดท้ายจะเงียบให้ช่างไฟเปลี่ยนตัวชีให้ครับในแผ งทั้งหมดเลยไม่กี่ร้อย รอมั้นเยิ้มกัดวงจรจะหนัก ของผมกว่าจะรู้ปัญหาจบหมดไปหลายบาทเพราะให้ร้านซ่อมก ล่องแล้วใช้ไม่ได้ส่งซ่อมตั้งสามรอบ ต้องได้ซื้อกล่องใหม่แต่ใช้ไม่นานเกิดปัญหาอีกเลยรื้ อเปลี่ยนตัวชีเองหายเลย รุ่นนี้ผมว่าถึงรอบเปลี่ยนตัวชีทุกกล่องละ ติดสำรอง 1กล่องไว้แล้วตอนนี้
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว