ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-04-2013, 19:49   #71
tt6262
ClubJZ Web Member

Car Brand: bmw
Engine Type: m50
คะแนน: 0 tt6262 is on a distinguished road
รายงานตัวด้วยครับ

ผมใช้ E34 วาง 1uz-fe มาจะ2ปีแล้วครับ ไมมีปัญาใดใดให้กวนใจ มีแต่ คันอื่นตามไม่ทันง่ะ 5555 (ล้อเล่นครับ) ทนจิง หายห่วง คอนเฟิร์มครับ
ตอนนี้เอามาเล่นอีกคันแล้วครับ e34 1uz 2คันเลยครับ

รูป
ชนิดของไฟล์: jpg DSC_0427.JPG (116.5 KB, ดาวน์โหลด 1 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tt6262 : 08-05-2013 เมื่อ 03:20.
tt6262 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to tt6262 For This Useful Post:
C220 (13-04-2013), kkk (29-08-2014)
เก่า 31-07-2013, 02:48   #72
paponsan

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 1 JZ VVTI
คะแนน: 0 paponsan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tt6262 อ่านกระทู้
ผมใช้ E34 วาง 1uz-fe มาจะ2ปีแล้วครับ ไมมีปัญาใดใดให้กวนใจ มีแต่ คันอื่นตามไม่ทันง่ะ 5555 (ล้อเล่นครับ) ทนจิง หายห่วง คอนเฟิร์มครับ
ตอนนี้เอามาเล่นอีกคันแล้วครับ e34 1uz 2คันเลยครับ

ผมสนใจวางUZ มีอู่ไหนฝีมือดีดีแนะนำไหมคับ
paponsan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-08-2013, 22:24   #73
pinyopo

Car Brand: benz
Engine Type: s500
คะแนน: 14 pinyopo is on a distinguished road
CHEVROLET COLORADO 1UZ-FE 5 SPEED MT ปี 1992-1993 ปลั้ก Ecu หนา (3ชั้น สีเหลือง) ++L

CHEVROLET COLORADO 1UZ-FE 5 SPEED MT ปี 1992-1993 ปลั้ก Ecu หนา (3ชั้น สีเหลือง) ++LPG
ความฝัน(เก็บกด)ในวัยเด็ก อยากขับรถสปอรท 2ประตู

pinyopo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-08-2014, 00:09   #74
bmwsalapao

รูปส่วนตัว bmwsalapao

คะแนน: 15 bmwsalapao is on a distinguished road
E30 Uz

สวัสดีครับ กำลังจะมาทางนี้ กำลังหาข้อมูล E30 วางเครื่อง Uz ครับ ไม่อยากหลงทาง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
bmwsalapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-10-2015, 18:46   #75
Pakphum1
Junior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1uzfe
คะแนน: 0 Pakphum1 is on a distinguished road
1uz fe ออกตัวอืด แนะนำด้วยครับ

W124 1uz fe ออกตัวอืดครับ ลองเทียบระหว่างเข้าเกียร์ d กับ L เหมือนไม่ได้ออกตัวที่เกียร์1 ลองสลับกล่องแล้วก็ไม่หาย ช่างบอกเปลี่ยนเกียร์ รบกวนสอบถามพี่ๆน้องๆสมาชิกว่ามีความเห็นยังไงบ้างคร ับ
Pakphum1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-12-2022, 16:02   #76
FrankJScott
Banned

Car Brand: Man
Engine Type: FrankJScottZZ
คะแนน: 0 FrankJScott is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง FrankJScott ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง FrankJScott ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง FrankJScott Send a message via Skype™ to FrankJScott
Recommended Keto Diet Advice

for the guy asking about simple keto, advanced keto 1500, one keto shot, keto diet meal delivery, keto almond cookies, keto overnight oats, I highly suggest this high rated keto diet link or ketogenic diet for weight loss, low carb food, trader joes keto, costco keto snacks, taco keto, keto drinks, and don't forget this high rated keto diet site not to mention keto latte, keto cycle app, getting into ketosis, pcos and keto, keto gummy bears, low carb fruit, and don't forget this excellent keto diet blog which is also great. also have a look at this top keto diet url alongside all keto dunkin drinks, low carb veggies keto, keto bloody mary, keto donuts near me, pescatarian keto, 1200 calorie keto meal plan, on top of this awesome keto diet details and don't forget 1200 calorie keto meal plan, milk in keto diet, keto jelly, 1200 calorie ketogenic diet, diete keto, easy keto meal prep, as well as excellent keto diet info which is also worth a look. i also recommend this high rated keto diet info as well as chick fil a keto, kure keto, daily carbs on keto, dunkin keto drinks, keto meals near me, keto breakfasts, not to mention this high rated keto diet blog and don't forget gatorade zero keto, keto bakes, keto popeyes, texas roadhouse keto, keto at costco, keto veggies, and don't forget recommended keto diet advice not to mention slimquick pure keto, keto diet for women, easy keto, keto friendly fast food, keto bakes, vegan keto food list, which is also great. finally, have a look at this top keto diet forum with dunkin donuts keto, vegetarian keto meal plan, biosource wellness keto, low carb green smoothie, jimmy john's keto, keto magic cookies, for good measure. Check more @ Great Essay Writing Service Blog 1510344
FrankJScott is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว