ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-04-2008, 11:55   #1
plaloma
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 plaloma is on a distinguished road
มือใหม่อยากถามข้อมูลก่อนตัดสินใจครับ

ผมใช้ปิคอับ Ford Ranger(Open Cab)ปี 2004 เครื่องธรรมดา รถยังติดไฟแนนซ์ อยู่อีก 18 เดือน ต้องการยกเครื่อง เปลี่ยนเป็น 2JZ GE เพื่อนำไปติดแก็ส(จากหลายๆกรถทู้เขาว่าดี) วิ่งขายของตลาดนัด แถวๆ รังสิต/ลำลูกกา ขอถามคำถามดังนี้ครับ
1. อยากทราบขั้นตอนที่ถูกต้อง เช่นต้องไปแจ้งไฟแนนซ์ / ประกันภัย / กรมขนส่ง ก่อนหรือเปล่า
2. อยากได้ร้าน+อู่ ที่เพื่อนๆคิดว่าดี เข้าใจลูกค้า ราคาไม่แพง และงบไม่บานปลาย(อยู่แถวรังสิด)
และรับเทิร์นเครื่องเก่าด้วย
3. ระบบแก็สควรเป็นแบบใด อยากได้แบบที่ทน ไม่มีปัญหาจุกจิก(ถ้าเอาถังไว้ใต้ท้องได้จะดีมาก แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรไหม)
4. อยากทราบงบประมาณคร่าวๆในการติดตั้ง(ค่าเครื่อง+ติดต ั้ง+ระบบแก็ส หักค่าเทิร์นครื่องเก่า แล้ว)
5. ความประหยัด ประมาณไหน ณ.ปัจจุบัน เติมดีเซล วิ่งตก 2.7 บาท/กม.
รบกวนเพื่อนๆที่มีความรู้ หรือประสบการณ์ หรือเจ้าของอู่ ที่รับดำเนินการในเรื่องนี้อยู่ ช่วยตอบ หรือแสดงความคิดเห็นดวยนะครับ ผมจะเข้ามาอ่านเรื่อยๆ หรือติดต่อโดยตรง ที่ mail: pla_loma@hotmail.com หรือ โทร: 0836110010 คุณติ๊ก
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
plaloma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-2008, 01:50   #2
plaloma

คะแนน: 0 plaloma is on a distinguished road
ขอ update ครับ ขอบคุณ
plaloma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-2008, 09:43   #3
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
1.ไม่ทราบครับ
2.พี่เค คลอง3 ครับ
3.ฟิกมิก+แลมด้าครับ
4.ค่าเครื่องพร้อมวาง 55000+- ติดแก๊ส 18000+-
5.กินแก๊ส1.5-1.9ครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-2008, 09:59   #4
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ขอตอบข้อหนึงก็แล้วกันนะครับ
นำบิลค่าเปลี่ยนเครื่อง ใบคุมเครื่อง ใบรับรองวิศวะกร(ติดแก๊ส) ไปติดต่อที่ไฟแนนท์ได้เลยครับ แจ้งว่าเครื่องเดิมพัง ซ่อมไม่ได้ฝาแตก เสื้อทะลุอะไรก็ว่าไป จึงได้จัดการเปลี่ยนเครื่องไปล่ะจะมาแจ้งให้ถูกต้อง ทางไฟแนนท์จะให้ทำเรื่องไว้แล้วจะนัดไปตรวจรถที่ขนส่ งอีกทีครับ ไม่ยากครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-2008, 11:57   #5
tum0908

คะแนน: 0 tum0908 is on a distinguished road
ลองไปคุยกับช่างเก้ดูครับ อยู่ตรงซอยเข้าโรงเรียนธัญบุรีครับ ชื่ออู่ 159 ออโต้ เข้าไปถึง ทางแยกแล้วเลี้ยวซ้ายครับ แลเววิ่งตามทางอู่อยู่ซ้ายมือเยื้องกับวัดครับ มีป้ายบอก ลองดูครับ
tum0908 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-04-2008, 23:57   #6
plaloma

ขอบคุณครับ

ได้ลองโทรคุยกับคุณ เค แล้วผลเป็นที่น่าพอใจครับ กำลังนัดวันว่างเพื่อไปประเมินราคาเทิร์นเครื่องและด ูสถานที่ + ผลงาน ที่ผ่านมาครับ ใครพอจะมีผลงานที่อู่คุณ เค มั่งครับ หรือว่าใครเคยใช้บริการแล้วผลเป็นยังไง ช่วยโพสบอกด้วยครับ ใกล้จะได้เป็น สาวก jz เต็มทนแล้ว เหลือว่าจะขายเครื่องเก่าได้เท่าไรแค่นั้น(Ford Ranger 2004 เกียร์ธรรมดา ไม่เคยซ่อม)
ได้ความยังไงจะมารายงานครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ผมถามไปทุกๆข้อครับ
เก่า 27-04-2008, 00:35   #7
amnat8
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว amnat8

คะแนน: 0 amnat8 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plaloma อ่านกระทู้
ผมใช้ปิคอับ Ford Ranger(Open Cab)ปี 2004 เครื่องธรรมดา รถยังติดไฟแนนซ์ อยู่อีก 18 เดือน ต้องการยกเครื่อง เปลี่ยนเป็น 2JZ GE เพื่อนำไปติดแก็ส(จากหลายๆกรถทู้เขาว่าดี) วิ่งขายของตลาดนัด แถวๆ รังสิต/ลำลูกกา ขอถามคำถามดังนี้ครับ
1. อยากทราบขั้นตอนที่ถูกต้อง เช่นต้องไปแจ้งไฟแนนซ์ / ประกันภัย / กรมขนส่ง ก่อนหรือเปล่า
2. อยากได้ร้าน+อู่ ที่เพื่อนๆคิดว่าดี เข้าใจลูกค้า ราคาไม่แพง และงบไม่บานปลาย(อยู่แถวรังสิด)
และรับเทิร์นเครื่องเก่าด้วย
3. ระบบแก็สควรเป็นแบบใด อยากได้แบบที่ทน ไม่มีปัญหาจุกจิก(ถ้าเอาถังไว้ใต้ท้องได้จะดีมาก แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรไหม)
4. อยากทราบงบประมาณคร่าวๆในการติดตั้ง(ค่าเครื่อง+ติดต ั้ง+ระบบแก็ส หักค่าเทิร์นครื่องเก่า แล้ว)
5. ความประหยัด ประมาณไหน ณ.ปัจจุบัน เติมดีเซล วิ่งตก 2.7 บาท/กม.
รบกวนเพื่อนๆที่มีความรู้ หรือประสบการณ์ หรือเจ้าของอู่ ที่รับดำเนินการในเรื่องนี้อยู่ ช่วยตอบ หรือแสดงความคิดเห็นดวยนะครับ ผมจะเข้ามาอ่านเรื่อยๆ หรือติดต่อโดยตรง ที่ mail: pla_loma@hotmail.com หรือ โทร: 0836110010 คุณติ๊ก
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
1.ยังไม่ต้องครับ จนกว่าเราจะทำเสร็จเรียบร้อยครับ
2.พี่เคคลอง3ครับ หรือศึกษาในกระทู้เก่าๆครับ
3.แนะนำเป็นแบบหัวฉีดครับ(แบบดูดก็ใช้ได้) ถังไว้ใต้ท้อง(แบบนี้)เวลาตรวจจะไม่ผ่านนะครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=14477&page=2
4.แล้วแต่ว่าออฟชั่นเราจะเอาอะไรบ้างครับ แล้วเครื่องเก่าเทิร์นแล้วแต่สภาพครับ
5.ของผมประมาณ 1.3 บาท/ก.ม ครับ(10.99 บ./ลิตร)
amnat8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-04-2008, 03:19   #8
BoM-JZ

คะแนน: 0 BoM-JZ is on a distinguished road
ขอเบอร์คุณเคหน่อยคับ จะโทรไปปรึกษา
ใครมีรบกวนทีคับผม ขอบคุณคับ
BoM-JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-05-2008, 17:41   #9
vtr
Junior Member

คะแนน: 0 vtr is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plaloma อ่านกระทู้
ได้ลองโทรคุยกับคุณ เค แล้วผลเป็นที่น่าพอใจครับ กำลังนัดวันว่างเพื่อไปประเมินราคาเทิร์นเครื่องและด ูสถานที่ + ผลงาน ที่ผ่านมาครับ ใครพอจะมีผลงานที่อู่คุณ เค มั่งครับ หรือว่าใครเคยใช้บริการแล้วผลเป็นยังไง ช่วยโพสบอกด้วยครับ ใกล้จะได้เป็น สาวก jz เต็มทนแล้ว เหลือว่าจะขายเครื่องเก่าได้เท่าไรแค่นั้น(Ford Ranger 2004 เกียร์ธรรมดา ไม่เคยซ่อม)
ได้ความยังไงจะมารายงานครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ผมถามไปทุกๆข้อครับ
รถเสร็จแล้วรบกวนเอามาโชว์มั่งนะคับ ใช้ ford เหมือนกันคับ
vtr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ