ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-11-2008, 10:05   #1
nakata7
Junior Member

คะแนน: 0 nakata7 is on a distinguished road
อยากรู้วิธีพ่นโคมดำไฟหน้ารถ ครับ

....ไม่รู้ว่ามีวิธีการยังไงบ้าง...

แล้วระหว่างสติ๊กเกอร์โปร่งแสง กับ สเปย์โปร่งแสง อันไหนดีกว่ากัน
ราคาเท่าไหร่ ซื้อได้ที่ไหน
แล้วแต่ละอย่างแสงลดลงกี่เปอร์เซนต์ ผิดกฎหมายรึปล่าว ครับ

ขอบคุณ ครับ
nakata7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nakata7 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 07-12-2008, 13:01   #2
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakata7 อ่านกระทู้
....ไม่รู้ว่ามีวิธีการยังไงบ้าง...

แล้วระหว่างสติ๊กเกอร์โปร่งแสง กับ สเปย์โปร่งแสง อันไหนดีกว่ากัน
แล้วแต่ละอย่างแสงลดลงกี่เปอร์เซนต์ ผิดกฎหมายรึปล่าว ครับ

ขอบคุณ ครับ

ผมเคยไปดูที่ ออโต้แบค พัฒนาการ

มีหลายแบบ ทั้งฟิลม์ ทั้งสเปรย์

ความเห็นผม ฟิลม์ดีกว่า ดึงออกได้

ส่วนที่ถาม % ลดแสง กับผิดกฎหมาย ผมไม่แน่ใจครับ

เท่าที่ทราบมา ความเข้มไม่จำกัดครับ ยกเลิกประกาศกฎกระทรวงไปแล้ว ที่เถียงกันเรื่อง จะต้องลอกฟิลม์ทั้งบ้านทั้งเมืองนั่นหล่ะครับ

เว้นแต่อย่ามีสภาพที่อาจเป็นอันตราย เช่น เคลือบปรอทเป็นต้น เป็นการใช้ยานพาหนะที่มีสภาพไม่ปลอดภัยประมาณนี ้ อันนี้เป็นไปตามกฎหมายเดิม

"...หากแต่ Friendship ของ Entire Members of ClubJz. net ต่างหาก..."

ที่เป็นส่วนสำคัญ ทำให้ยังคงต้องผูกพันกับ JZ Engine ต่อเนื่องเรื่อยมา และต่อไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gotlaw : 13-03-2009 เมื่อ 05:44.
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to gotlaw For This Useful Post:
เก่า 11-12-2008, 11:18   #3
samasun_007
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว samasun_007

Car Brand: D-MAX SUPRA,TOYOTA TT141
Engine Type: 3jz-gte
คะแนน: 16 samasun_007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakata7 อ่านกระทู้

ขอบคุณ ครับ
upppคับความเห็นผมใช้สติกเกอร์ฟิล์มดีก่าส่วนเรื่องก ฎหมายโดยมากแล้วขึ้นกับตำรวจซะมากกว่ารถผมยังกะหลุดจ ากสนามdragมายังไม่เคยโดนเลยอะคับ
samasun_007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to samasun_007 For This Useful Post:
เก่า 08-02-2009, 13:16   #4
NiGhtMare

รูปส่วนตัว NiGhtMare

คะแนน: 0 NiGhtMare is on a distinguished road
แล้วฟิลล์ นี่ติดด้านนอกหรือก้านในอะคับ สงสัย
NiGhtMare is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to NiGhtMare For This Useful Post:
เก่า 16-02-2009, 19:18   #5
hyongzaa

คะแนน: 0 hyongzaa is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NiGhtMare อ่านกระทู้
แล้วฟิลล์ นี่ติดด้านนอกหรือก้านในอะคับ สงสัย
ด้านนอกด้านในมิรุ้นะครับแต่ของผมใช้ด้านนอกครับผมสะ ดวกดีนะ
hyongzaa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to hyongzaa For This Useful Post:
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว