ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-05-2011, 08:30   #1
บอย นว.
Member

รูปส่วนตัว บอย นว.

Car Brand: L200 starda 2800
Engine Type: setup to 1jz ge
คะแนน: 17 บอย นว. is on a distinguished road
อาการดับเครื่องแล้วทำไมแกสยังวิ่งเข้าเครื่องคับเหม ็นเลย

ดับเครื่องแล้วมีกลิ่นแก๊สเหม็นมากครับ จอดไว้4ช.ม กลับมาอีกที ลองเปิดฝากระโปรงดู หม้อต้มแก๊สเย็นฉ่ำ มีเสียงแก๊สวิ่งเข้าเครื่อง แก๊สท่วมติดเครี่องยาก ตอนนี้จอดต้องไปปิดวาวที่ถังตลอด เพิ่งเป็นครับอาการนี้ เป็นมั่งไม่เป็นมั่ง เช็คไฟเข้าติ๊กแก็ส ก็ปกติ อาการนี้ติ๊กแก๊สเสียปะคับ แต่ก็งงๆอยู่ ติ๊กแก๊สมี2ตัวที่หม้อต้มตัว และก่อนเข้าหม้อต้มอีกตัว มันจะเสียพร้อมกันเลยหรอ สมาชิกท่านใดทราบขอความรู้หน่อยครับเพื่อแก้ไขเองได้ ขอบคุณคับ
บอย นว. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to บอย นว. For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 22-05-2011, 14:32   #2
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
ก็เป็นไปได้ ว่าติ๊กแก๊สหรือโซลินอยด์เสียทั้งคู่ หรือไม่สวิสท์แก็สเสียหรือเปล่า เพราะมันอาจจะจ่ายไฟให้ติ๊กเปิดตลอด แม้จะดับเครื่องแล้วลองเซ็ดดูแล้วกันครับ
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
เก่า 23-05-2011, 02:19   #3
บอย นว.
Member

รูปส่วนตัว บอย นว.

Car Brand: L200 starda 2800
Engine Type: setup to 1jz ge
คะแนน: 17 บอย นว. is on a distinguished road
ไฟไม่จ่ายเข้าติ๊กแกสคับ ทั้ง2ตัวเลย ผมเอาหลอดไฟลองคับ ตรงขั่วที่ตัวติ๊กเลยคับ ตอนดับเคื่องไม่มีไฟเข้า ตอนสตาสแล้วสลับเป็นแก๊สไฟเข้าปกติคับ ตอนดับเครื่องไฟไม่จ่ายติ๊กแก๊ส แต่แก๊สไหลผ่านมาเข้าหม้อต้มได้ แต่เป็นไม่ทุกครั้งคับ น่าจะติ๊กแก๊สแน่ๆเพราะระบบไฟปกติคับ ราคาประมารเท่าไรคับ ตัวที่หม้อต้มผมของbigas งานเข้าอีกแว้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอย นว. : 23-05-2011 เมื่อ 02:24.
บอย นว. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to บอย นว. For This Useful Post:
ตอบกลับ