ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-02-2018, 03:00   #1
drinkmaster
Member

รูปส่วนตัว drinkmaster

Car Brand: D MAX 4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 14 drinkmaster is on a distinguished road
1jboจะใช้e20ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ
drinkmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-2018, 13:27   #2
A31 CHAT UBON
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1 JZ GTE Auto
คะแนน: 0 A31 CHAT UBON is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ drinkmaster อ่านกระทู้
รบกวนพี่ๆด้วยครับ
ของผม 1j bo vvti ใช้อี20 มาสักระยะแล้วยังไม่มีอะไร สิ่งที่เปลี่ยนคือปั๊มคิ๊กใหญ่ขี้น หัวเทียนดีๆ ติดตั้งเร็กกูเรเตอร์ อนาคตกะจะเปลี่ยนหัวฉีดสัก500cc ครับ
นี่ตามตัวเองใช้นะครับ ดูเป็นข้อมูลนะครับ จริงๆน่าจะมากกว่านี้
A31 CHAT UBON is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-07-2018, 11:13   #3
A31 CHAT UBON
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1 JZ GTE Auto
คะแนน: 0 A31 CHAT UBON is on a distinguished road
นี่ปัจจุบันครับ

1.เปลี่ยนปั๊มติ๊กใหญ่ขึ้น
2.เปลี่ยนหัวฉีดใหญ่ขึ้น เอา 550 cc เลย
3.ติดเรกูเลเตอร์ ปรับแรงดัน
4.เปลี่ยนหัวเทียนแบบซิ่ง ไฟมากๆ
5. ปรับบูสไฟฟ้า(นี่อาจจะไม่จำเป็นครับ)
6. โบออฟ ใหญ่ขึ้น (นี่ก็อาจจะไม่จำเป็นครับ)
7. ต่อไปก็ระบบสายน้ำมัน ที่ทนแอลกอฮอร์สูงขึ้น (แต่ตอนนี้ก็ยังใช้ของเดิมติดรถอยู่ เป็นโปรแกรมหน้าครับ)
แค่นี่ผมว่าE20ก็ผ่านฉลุยแล้วครับ ลองพิจารณาดูครับ
A31 CHAT UBON is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว