ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-10-2009, 11:31   #1
KengCef
ClubJZ Web Register

Car Brand: nissan cefiro
Engine Type: JZ ฝาดำ
คะแนน: 0 KengCef is on a distinguished road
รถผมอาการก็มาแล้ว

เมื่อกี้โทรไปเช็คลูกรอก ราคา 1700
KengCef is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to KengCef For This Useful Post:
kai318 (15-01-2012)
เก่า 16-10-2009, 17:37   #2
yokee_1
Senior Member

รูปส่วนตัว yokee_1

Car Brand: mazda
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 16 yokee_1 is on a distinguished road
อาการมันดังยังไงครับ ผมเดินเบามันมีเสียงดังก๊อกๆๆๆเป็นเป็นพักๆ แต่ถ้าเร่งรอบขึ้นก็เงียบไป แบบนี้หรือป่าวครับ
อีกอย่างผมสงสัยคอมแอร์เหมือนกันว่ามันดังลูกปืนคอมห รือป่าว ลองทั้งปิดและเปิดแอร์มันก็ดังเลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่ อะไร

มีท่านใดพอทราบบ้างครับ
yokee_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-2009, 09:47   #3
blackblack
Junior Member

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER 4WD
Engine Type: 2JZ VVTI ETCS
คะแนน: 0 blackblack is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง blackblack
Exclamation ถ้าเสียงดัง ให้ลองตรวจสอบเบอร์สานพานก่อน

ลองดูเบอร์สายพานก่อน ถ้าเป็นเบอร์ 6PK1965 อันนี้สำหรับคอมฯแอร์รุ่นหน้าใหญ่
ถ้าเป็นคอมฯแอร์รุ่นหน้าเล็กให้เปลี่ยนเบอร์สายพานให ้เล็กลงเป็นเบอร์ 6PK1940 หายแน่นอน ยังไม่ต้องไปทำที่ลูกรอกครับ
blackblack is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to blackblack For This Useful Post:
tom.4wd (24-07-2013)
เก่า 19-03-2012, 20:13   #4
bterd
ClubJZ Web Register

Car Brand: mitsu stada
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 bterd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackblack อ่านกระทู้
ลองดูเบอร์สายพานก่อน ถ้าเป็นเบอร์ 6PK1965 อันนี้สำหรับคอมฯแอร์รุ่นหน้าใหญ่
ถ้าเป็นคอมฯแอร์รุ่นหน้าเล็กให้เปลี่ยนเบอร์สายพานให ้เล็กลงเป็นเบอร์ 6PK1940 หายแน่นอน ยังไม่ต้องไปทำที่ลูกรอกครับ
เบอร์สายพานไม่เห็นเลยครับ (มันมากับเครื่องมันจะไม่พอดีกันมาเหรอครับ)แล้วคอมห น้าเล็กหน้าใหญ่ดูไงครับ
bterd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-11-2012, 00:33   #5
CARBOMM112
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1J GTE Auto
คะแนน: 0 CARBOMM112 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bterd อ่านกระทู้
เบอร์สายพานไม่เห็นเลยครับ (มันมากับเครื่องมันจะไม่พอดีกันมาเหรอครับ)แล้วคอมห น้าเล็กหน้าใหญ่ดูไงครับ
ของผมลองแล้วไม่หาย ...........

รอรูปอยู่น่ะครับ ... ลำคานเสียงมันแล้ว ก็อกแก๊ๆๆๆ
CARBOMM112 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-2009, 09:49   #6
blackblack
Junior Member

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER 4WD
Engine Type: 2JZ VVTI ETCS
คะแนน: 0 blackblack is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง blackblack
Exclamation

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yokee_1 อ่านกระทู้
อาการมันดังยังไงครับ ผมเดินเบามันมีเสียงดังก๊อกๆๆๆเป็นเป็นพักๆ แต่ถ้าเร่งรอบขึ้นก็เงียบไป แบบนี้หรือป่าวครับ
อีกอย่างผมสงสัยคอมแอร์เหมือนกันว่ามันดังลูกปืนคอมห รือป่าว ลองทั้งปิดและเปิดแอร์มันก็ดังเลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่ อะไร

มีท่านใดพอทราบบ้างครับ
ดังที่ลูกรอกดันสายพานแน่นอน เปิดแอร์ ปิดแอร์ก็ดัง ลองตรวจสอบเบอร์สายพานก่อนครับ
blackblack is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to blackblack For This Useful Post:
tom.4wd (25-07-2013)
ตอบกลับ