ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-09-2014, 20:41   #1
ngor31
Junior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 2JZ GTE
คะแนน: 0 ngor31 is on a distinguished road
ขอสอบถามเกี่ยวกับการติดตั้งเทอร์โบหน่อยครับ

ตอนนี้มีข้อสงสัยหลายอย่า่งเกี่ยวกับการประกอบเทอร์โ บอะครับ รอรบกวนข้อมูลและแหล่งซ้ือของหน่อยครับ

1. พวกประเก็นเหล็ก ฐานเทอร์โบ แวตเกจ หาซ้ือที่ไหนหรอครับ(ผมอยู่แถวพุธมนฑลสาย2อยู่ไกล้ๆจ ะดีมาก )

2.น๊อตยึดเฮดเดอร์ตรงเสื้อสูบมันหวานตัวนึงอะครับต้อ งแก้ไขอย่างไรครับ หรือปล่อยทิ้งไว้ได้ไหมครับแค่ตัวเดียว ^.^

3.โข่งหลังเทอร์โบมันเป็นรอบพอสมควรอะครับแต่ลองหมุน ใบดูก็ไม่ติดอะไร แก้ไขได้ไหมหรือไม่ต้องก็ได้ครับ

4.รูแวคเกจเดิมนี้อุดอย่างไรครับ

5.ถังแกสนี้มันใส่กลับหัวอยู่ใช่ป่าวครับผมเห็นตัวหน ังสือมันกลับหัวอยู่ แล้วเวลายึดถังเค้ายึงกันอย่างไรครับ

6.คือว่าเมือคืนผมขับรถกลับบ้านแล้วตอนเช้าก็มองดูตร งวาล์วถังแก๊สเห็นว่าสายไฟตรงโซรีนอยแก๊สมันยังไม่ได ้ต่อเส้นนึงอะครับ เลยงงว่าขับกลับมาได้ไง มันแทคติกตรงไหน แล้วจะทำให้กลับมาเป็นแบบเดิมได้ไหม กลัวแก๊สรั่วแล้ววาล์วมันไม่ยอมปิดอะครับ

ใครพอทราบตรงจุดไหนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
ngor31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ngor31 For This Useful Post:
Apple JZ Power (24-09-2014)
เก่า 24-09-2014, 15:15   #2
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
งานไม่ใช่น้อยครับ ถ้าซื้อพวกประเกนก็ที่เหรียญชัย กาญจนาครับ แต่เท่าทีมองๆแล้วนะ ต้องถามเจ้าของรถละ ว่าจะทำเองหรอ งานแบบนี้ผมว่าส่งอู่เถอะ

รูล่ ม่ง้ญิ

Jz
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
C220 (25-09-2014), ngor31 (24-09-2014), samasun_007 (24-09-2014)
เก่า 24-09-2014, 20:24   #3
ngor31
Junior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 2JZ GTE
คะแนน: 0 ngor31 is on a distinguished road
คงทำเองหละครับ รถจอดอยู่บ้านแล้วไม่รู้จะไปอู่ไหนดีครับ
ngor31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-09-2014, 12:25   #4
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
บางมดเรชซิ่งจะมีขายไหมครับ

เอาเทอร์โบไปให้เค้าดูให้ แต่ผมว่าน่าจะโดนหลายตังแน่

หรือไปร้านท่อเฮดเดอร์เทอร์โบ อยู่ตรงพระรามสองขาเข้า
ชื่อเหรียญชัยหรืออะไรสักอย่าง ลองแบกเขาไปให้เค้าประกอบแล้วเอากลับมาใส่ดูมั๊ยครับ
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
ngor31 (25-09-2014)
ตอบกลับ