ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-07-2007, 08:37   #1
tonthong
Junior Member

รูปส่วนตัว tonthong

คะแนน: 0 tonthong is on a distinguished road
mix 35mm. วิ่งไม่ออกครับ

1jbo mix+lamda+หม้อต้มBigas ไปขยายมิกจาก 30 มม. เป็น 35 มม.แล้วอืดวิ่งไม่ออกเลยครับ กดคลิกดาวน์เครื่องก็สดุดวูวเกือบดับเลยครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg View.jpg (23.0 KB, ดาวน์โหลด 9 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg BMW.jpg (35.9 KB, ดาวน์โหลด 7 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg Enjine1.jpg (38.8 KB, ดาวน์โหลด 30 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg ID.jpg (34.8 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg Bigas.jpg (28.9 KB, ดาวน์โหลด 18 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonthong : 07-07-2007 เมื่อ 09:31. เหตุผล: เพิ่มรูปครับ
tonthong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-07-2007, 09:01   #2
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
ขยายมิกส์ แล้ว ให้พีคจูนนิ่งใหม่ด้วยนะครับ

ถ้าทำการจูนไปแล้วยังไม่หา ก็ลองโทรมาคุยกันก็ได้ครับ

เล่าอาการให้กันฟังบ้าง เผื่อผมจะช่วยแนะนำให้พี่ได้บ้างครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sonicshort : 07-07-2007 เมื่อ 11:09.
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-07-2007, 15:15   #3
tonthong
Junior Member

รูปส่วนตัว tonthong

คะแนน: 0 tonthong is on a distinguished road
อยากถามว่าสายที่ผมขีดสีแดงไว้ มันเอาไว้ทำอะไรครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg Untitled-1.jpg (80.1 KB, ดาวน์โหลด 41 ครั้ง)
tonthong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-07-2007, 20:27   #4
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
OK สีแดงเท่าที่ผมเห็น มันเป็น power valve แต่ไม่รู้ว่าช่างที่ติดตั้งเอามาไว้ทำอะไร คือท่อยางที่

เดินมานี่ ผมว่าภาพมันไม่ค่อยชัดครับ แต่ถ้าให้เดานี่น่าจะเป็นท่อยางที่ต่อมาจาก motor เดินเบาของ

ท่อร่วมไอดี แล้วมาจั๊มเข้าท่อ ระหว่างหลัง Mixer กับ หน้าลิ้นปีกผีเสื้อ เพื่อเอาแก๊สไปใช้ในรอบเดิน

เบาครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าช่างเค้าติด power valve ไว้ทำไม ปกติ motor เดินเบาจะเป็นตัว

control แก๊สที่เข้าไปเลี้ยงรอบเดินเบาอยู่แล้วครับ ผมว่า power valve ติดตรงนี้ไม่มีความหมาย

ครับ ส่วนวงกลมสีน้ำเงิน เป็น Stepping motor ที่ใช้ Control gas เข้าไปเผาไหม้ครับ

ถ้ามองจากตรงนี้แล้ว ผมว่าน่าจะลองจูนใหม่อีกครั้งนะครับ เก่ง ลองดูครับ
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ