ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-06-2008, 14:21   #1
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
แก็สหนา แบ็คไฟ หรือป่าว ..???

พอดี รถเพื่อนๆกันมีปัญหาครับ ....

เป็นวอลโว่ วาง 2JZ GE VVTi วางแก็สระบบ วาริฯ (ผมเชียร์ให้มันติดวาริฯเอง)

คือมีปัญหาแบ็คไฟครับ ผมก็บอกมันให้จ่ายแก็สหนาๆ และเปิดที่ตัววาริฯ เยอะๆ ซึ่งก็เป็นวิธีเดียวกันกับที่ผมทำกับรถผม ... แต่รถผมไม่เคยแบ็คไฟเลยแม้แต่ครั้งเดียว ....

แต่จากที่จูน คือรถวิ่งอืด ไม่มีแรง รอบมาแต่รถไม่ไป ผมเลยเพื่มแก็ส เข้าไปครึ่งรอบ พอกด .. ตูม ... แบ็คไฟเลย ผมก็คิดว่ากดหนักไป และแก็สคงยังน้อยอยู่ ... ก็เพื่มแก็สเข้าไปอีก กดอีกก็ตูม อีก ...

เพื่อนผมมันเลยบอกว่า แก็สหนาก็แบ็คได้ เลยเกิดประเด็นให้เถียงกันน่ะครับว่า ... แก็สหนา แบ็คไฟหรือเปล่า ....

ตอนนี้รถเพื่อนผม เปลี่ยนทั้งหัวเทียน และเช็คระบบไฟแล้ว ก็แค่ดีขึ้น แต่ยังแบ็คอยู่ในจังหวะคริกดาว์น ผมก็บอกให้จูนหนาไว้ก่อน มันก็ไม่เชื่อครับ .... มันบอกแก็สหนาก็แบ็คได้ ......

ตอนนี้งงครับ ... แก็สหนาก็แบ็คได้ด้วยหรือครับ ..... ใครรู้บอกที ...
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-2008, 14:24   #2
siwa
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว siwa

คะแนน: 18 siwa is on a distinguished road
แก็ซหนา ท่วมก็แบคได้นะ แต่เท่าที่ฟังว่ายิ่งเปิดก็ยิ่งแบคเนี่ยอาจจะเป็นที่ ระบบไฟก็ได้นะ เอาเป็นว่าถ้าถามผมผมก็เริ่มจูนแก็ซใหม่ดูก่อนน ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siwa : 16-06-2008 เมื่อ 14:28.
siwa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-2008, 21:34   #3
ลูกเสี่ยโรจน์
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ลูกเสี่ยโรจน์

Car Brand: NISSAN / MERCEDES-BENZ
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 ลูกเสี่ยโรจน์ is on a distinguished road
ของจัมพ์แต่ก่อนก้อแบ็คบ่อยมากมายแต่พอจูนหนาก้อไม่แ บ็คอีกเลยคับแต่จูนหนาขนาดจอดรถติดไฟแดงแล้วกลิ่นแก็ สท่วมเลยเหม็นกันทั้งแยกเลยคับ
ลูกเสี่ยโรจน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ