ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-02-2016, 12:21   #1
ohbird
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ohbird is on a distinguished road
1uz Fe พัดลมหม้อน้ำไฟฟ้า จะยกเลิกปั๊มพัดลมไฮรดรอลิกได้มั้ยครับ

ตอนนี้มีกระปุกน้ำมันเลี้ยงไว้ สายพานหน้าเครื่องก็ใส่ผ่านปั๊มไฮดรอลิก

ลองถอดสายพานออก หมุนพู่เล่ปั๊มดู มันหนึดฝืด ท่าทางจะกินแรงเครื่อง

ถ้าเราจะเปลี่ยนสายพานให้สั้นลงเพื่อไม่ต้องคล้องปั๊ มให้หมุนได้มั้ย หรือมีวิธีอื่นใดที่ดีกว่ารบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ohbird is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-03-2016, 21:56   #2
Kit AC
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 Kit AC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohbird อ่านกระทู้
ตอนนี้มีกระปุกน้ำมันเลี้ยงไว้ สายพานหน้าเครื่องก็ใส่ผ่านปั๊มไฮดรอลิก

ลองถอดสายพานออก หมุนพู่เล่ปั๊มดู มันหนึดฝืด ท่าทางจะกินแรงเครื่อง

ถ้าเราจะเปลี่ยนสายพานให้สั้นลงเพื่อไม่ต้องคล้องปั๊ มให้หมุนได้มั้ย หรือมีวิธีอื่นใดที่ดีกว่ารบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ถ้าหน้าห้องเครื่องมีพื้นที่พอ ใส่ ไฮดรอลิกเลยครับ จะตืดขนาดไหนไม่ต้องกังวล ไม่ร้อนแน่นอน
Kit AC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Kit AC For This Useful Post:
sununt nuengjakuan (04-03-2016)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว