ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-03-2007, 18:42   #1
kapom7
Member

รูปส่วนตัว kapom7

Engine Type: ศึกษาเรื่องแก็ส เรื่องแหล่งที่เที่ยวของ นศ. และอื่นๆ
คะแนน: 18 kapom7 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kapom7
Post ทางเลือกใหม่ ปั๊มแก็ส จว.ขอนแก่น

มารายงานกันอีกแล้วครับ ที่ขอนแก่นมีปั๊มแก็สเปิดใหม่อีกแล้วคับ 2 ปั๊มเลย ปั๊มแรกอยู่ตรงถนนมิตรภาพมุ่งหน้าเข้าขอนแก่น(มาจากท างอุดร) ก่อนถึงมหาวิทยาลัยขอนแก่นประมาณ 3กิโลอยู่ทางซ้ายมือใกล้ๆกับร้านขายเฟอร์นิเจอร์ ปั๊มนี้ถามน้องเด็กปั๊มเห็นบอกว่าเปิด24ชั่วโมงคับ มีมินิมาร์ทด้วย เผื่อใครจะช๊อปอะใรแก้เมื้อย สภาพปั๊มโล่ง และใหม่เนื่องจากเพิ่งเปิด มี2ตู้ของTOKICO 4หัวจ่าย ราคา10.50บาทครับ
ส่วนอีกปั๊มอยู่ทางออกจังหวัดขอนแก่นมุ่งหน้าโคราชแถ วๆ ตรงข้ามห้างแม็คโคร แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เปิดรึยังนะครับ(28/03/2550) ถ้าเปิดแล้วจะมารายงานอีกทีครับ

ถ้าใครไปไม่ถูกต้องการถามทางก็ติดต่อได้ครับ ทั้ง อุดร ขอนแก่น หนองคาย ร้อยเอ็ด ยินดีให้บริการ ครับ
kapom7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-03-2007, 07:14   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
ถ้ามีโอกาศไปเที่ยวคงต้องใช้บริการบ้างแล้วครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-03-2007, 01:53   #3
aeyvolvo
Junior Member

รูปส่วนตัว aeyvolvo

คะแนน: 0 aeyvolvo is on a distinguished road
เพิ่งกลับจากนครพนมครับ ปั๊มที่ว่าใกล้ๆมหาลัยขอนแก่น เด็กบอกว่าเปิดได้เจ็ดวันเองครับ เด็กพูดจาดี ส่วนอีกที่มองเข้าไปยังไม่น่าเปิดแต่จวนเจียนเพราะก่ อสร้างสมบูรณ์เต็มที่แล้ว ไม่ได้ใส่ใจเพราะในถังยังไม่หมดครับ

แนะนำให้เติมที่เลยแยกม.ขอนแก่นไปหน่อยอยู่ฝั่งตรงข้ าม จะเปิด24 ส่วนปั๊มฮ้อในเมืองเล่นตัวมาก
ปิดเที่ยงคืน แต่เปิดไฟหัวจ่ายใว้แล้วเขียนป้ายใว้ ว่า "เปิดตีห้า รอได้ก็รอ ห้ามเรียก" น่าหมั่นใส้จริงๆ อย่าไปสนับสนุนเลยปั๊มแบบนี้

แล้วก็ปั๊มที่อยู่ในซอยแยกม.ขอนแก่นเลยนั้น เปิดไฟหน้าปั๊มไว้แต่ไปเรียกกว่าเด็กจะตื่นเหมือนแกล ้งตาย พอมันตื่นมันบอกว่าเปิดตอนตีห้า แล้วมันจะเปิดไฟป้ายหา5อะไร

ผมเสียเวลาไปกะขอนแก่นเกือบชั่วโมง เพราะตั้งใจจะไปทางภูพาน แต่ปั๊มไม่เปิดขายให้ ถามสามล้อจึงรู้ว่ามีปั๊มเปิดใหม่ เลยต้องไปทางอุดรแทนครับ

สรุป 1เจจีอี วิ่งไปกลับ กทม.- นครพนม เที่ยวนู่นเที่ยวนีใช้กม.ไป1600กว่าๆ เติมไป 2000 บาทพอดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeyvolvo : 30-07-2010 เมื่อ 00:45.
aeyvolvo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-04-2007, 09:23   #4
alcabron
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 alcabron is on a distinguished road
เรียนคุณ aeyvolvo ครับ เจ้าปอมนี่นอนดึกครับ เผลอๆตีสองนี่ยังอยู่แถวสถานบันเทิงที่ใดสักแห่ง
ในขอนแก่นอยู่เลยครับ อิ อิ

จากที่ไปเติมมาทุกปั้มในขก. ปั้มที่พูดคุยสุภาพ แล้วก็เปิด 24 ชั่วโมง ก็คงเป็น GSแก๊ส นี่แหละครับ
...ติด SR ฟอร์นิเจอร์ ห่างจากประตูเข้าม.ขอนแก่นฝั่งถนนมิตรภาพ ประมาณ 700 เมตร

แต่ระวังตอนเข้าปั้มนิดนึงครับ เขาทำร่องน้ำเอาไว้ วิ่งเข้าไปแรงๆ โช้คจะยันเอาได้ครับ
alcabron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว