ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-03-2007, 22:39   #1
Black_Dog_BMW
Junior Member

คะแนน: 0 Black_Dog_BMW is on a distinguished road
วิ่งแกสจำเป็นมั๊ยครับ ที่ต้องตั้งไฟให้แก่กว่าเดิม

เครื่องผม 1J-GE ครับ ติดแกสมาสักระยะแล้ว รู้สึกว่ามันอืดกว่าน้ำมันมากพอสมควรครับ มีคนบอกว่าให้ตั้งไฟให้แก่ขึ้นนิดนึงจะได้แรงขึ้นมา จริงรึเปล่าครับ แล้ว จานจ่าย ตั้งไฟยังไงครับ
Black_Dog_BMW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-03-2007, 22:48   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
จริง ๆ แล้วตามที่กล่าวครับ ไฟแก่ก็จะทำให้รถวิ่งดีขึ้นครับ แต่พอกลับไปใช้น้ำมัน มันจะมีเสียงเขก ของการจุดระเบิดครับ คลายน๊อต 2 ตัวแล้วหนุมทวนแก่ตามอ่อนครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-03-2007, 22:58   #3

คะแนน: 0 Black_Dog_BMW is on a distinguished road
ขอบคุณครับ เด่ว ผมลองทำดูครับ
Black_Dog_BMW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-03-2007, 07:51   #4

ถามอีกนิดครับ ถ้าผมจะตั้งไฟให้แก่ขึ้นสัก 3 องศา จะต้องหมุนจานจ่ายมากน้อยแค่ไหนครับ
เก่า 22-03-2007, 09:46   #5
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ถ้าจุดประสงค์จะใช้แก๊สอย่างเดียวนะ หมุนย้อนเข็มนาฬิกาแล้วลองวิ่งดู เอาแค่ไม่ให้เขกเวลาใช้แก๊สอ่ะครับ วิ่งดีขึ้นแน่นอนแต่ขับน้ำมันไม่ได้เลยนะครับ เขกสุดๆ ได้อย่างเสียอย่างอ่ะครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-03-2007, 21:35   #6

ผมลองปรับที่จานจ่ายให้ไฟแก่ขึ้นดูแล้วครับ วิ่งดีขึ้นมากครับ แต่มีปัญหามาอีกอย่างนึงก็คือรอบมันสวิง ไม่นิ่งอ่ะครับ เป็นเฉพาะตอนคอมพ์แอร์ทำงานนะครับ ต้องปรับตรงไหนช่วยรึเปล่าครับ
เก่า 22-03-2007, 22:28   #7
zeed2547
Senior Member

รูปส่วนตัว zeed2547

คะแนน: 18 zeed2547 is on a distinguished road
สวัสดีครับผม ถ้าอยากวิ่งดี ไม่อืดต้องมิกเซอร์เบอร์ 38 mm. แบบ Full venturi ครับผม ให้ความรู้สึกในการขับใกล้เคียงน้ำมันมากครับผม สนใจติดต่อคุณมานิตได้เลยครับผม
บริษัท เอ็น จี วี ออโต้ จำกัด บริการติดตั้งก๊าซ NGV/LPG ทั้งระบบดูดและระบบฉีดก๊าซ บริการแก้ไขปัญหาสำหรับผุ้ที่ตั้งก๊าซมาแล้วมีปัญหา
www.ngvautocar.com Tel:0891055344
zeed2547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-03-2007, 23:49   #8
kapom7
Member

รูปส่วนตัว kapom7

Engine Type: ศึกษาเรื่องแก็ส เรื่องแหล่งที่เที่ยวของ นศ. และอื่นๆ
คะแนน: 18 kapom7 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kapom7
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeed2547
สวัสดีครับผม ถ้าอยากวิ่งดี ไม่อืดต้องมิกเซอร์เบอร์ 38 mm. แบบ Full venturi ครับผม ให้ความรู้สึกในการขับใกล้เคียงน้ำมันมากครับผม สนใจติดต่อคุณมานิตได้เลยครับผม
บริษัท เอ็น จี วี ออโต้ จำกัด บริการติดตั้งก๊าซ NGV/LPG ทั้งระบบดูดและระบบฉีดก๊าซ บริการแก้ไขปัญหาสำหรับผุ้ที่ตั้งก๊าซมาแล้วมีปัญหา
www.ngvautocar.com Tel:0891055344

โอ้ว...เบอร์ 38 mm. แบบ Full venturi หรอคับ ผมเพิ่งใช้ครับวันแรกStart ที่30 มม.คับ แล้ว 38 มม.ต้องมีแรมด้าใหมคับ
kapom7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว