ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-07-2008, 00:20   #81
bmw.jz@thaimail.com
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว bmw.jz@thaimail.com

คะแนน: 0 bmw.jz@thaimail.com is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickkkk อ่านกระทู้
เซ็ง...รถพังอีกแล้ว
ก็เอาไปแซ้ดดด..บ่อยหรือปล่าว เวลาออกจากผับจากบาร์หงะพี่ อิอิอิ แซวเล่นนะคราบ
bmw.jz@thaimail.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-07-2008, 11:33   #82
ตั้ม
Member

รูปส่วนตัว ตั้ม

คะแนน: 0 ตั้ม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bmw.jz@thaimail.com อ่านกระทู้
เมื่อไรผ่านมาอีกลาคับ ว่างนั่งดื่มกันนะคับ (สุราไม่ใช่คำตอบ แต่มันช่วยให้ลืมคำถาม) ยิน
ดีที่ได้รู้จักคับพี่
ยินดีที่รุจักเช่นกานครับ แต่ว่าอย่าเรียกพี่เลย
ผมเพิ่ง38เองอิอิอิ.....สิวพึ่งขึ้นคร๊าบบบบบ

....วันก่อนก้อไปปากช่องมา ขับมันมากๆแต่180ที่ไรหัวทิ่มทุกทีเซ็งเ-ด
เมืองน่ากินเหล้าจิงๆๆปากช่อง....วันหลังจะโทรไปจ่าย นะ...เฮ้ยม่ายช่ายๆๆๆๆๆ
ตั้ม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 12:53   #83
chxerox
Junior Member

คะแนน: 0 chxerox is on a distinguished road
ผมแพะครับ

e36 1JZ GE อยู่นครศรีธรรมราชครับ
chxerox is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 17:13   #84
Nickkkk
Senior Member

รูปส่วนตัว Nickkkk

คะแนน: 18 Nickkkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bmw.jz@thaimail.com อ่านกระทู้
ก็เอาไปแซ้ดดด..บ่อยหรือปล่าว เวลาออกจากผับจากบาร์หงะพี่ อิอิอิ แซวเล่นนะคราบ
ฮ่าๆ...เวลาไปเที่ยว ผมไม่เอาไปอ่ะครับ เมาๆไม่กล้าขับ

ที่พังเพราะเล่นกะเพื่อนนี่แหล่ะครับ วิ่งกันแถวๆบ้านครับ อิอิ
Nickkkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 17:16   #85
Nickkkk

คะแนน: 18 Nickkkk is on a distinguished road
อิอิ E36 Full Race ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg %E2%CB%B41.JPG (37.0 KB, ดาวน์โหลด 24 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg %E2%CB%B44.JPG (45.0 KB, ดาวน์โหลด 13 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg %E2%CB%B42.JPG (43.3 KB, ดาวน์โหลด 13 ครั้ง)
Nickkkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 20:14   #86
ตั้ม
Member

คะแนน: 0 ตั้ม is on a distinguished road
มีพึ่งของศักสิทธิ์ด้วยเหรอพี่อิอิอิ.....

...แล้วเกจ์นี้ได้ดูทุกอันไหมน่ะหุหุหุ....อัดไป200ม ัวแต่มองเกจ์อิอิอิ
ตั้ม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 21:42   #87
chxerox

คะแนน: 0 chxerox is on a distinguished road
ข่าวจากกรมขนส่งทางบก

ข่าวจากกรมขนส่งทางบก
ข่าวที่ 121 / วันที่ 16 กรกฎาคม 2551
กรมการขนส่งทางบก ประกาศให้รถเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิง แจ้งเปลี่ยนได้ ทุกสำนักงานขนส่งทั่วประเทศไม่จำกัดพื้นที่ เผยไม่ต้องใช้เล่มทะเบียนรถ ก็ได้ เตรียมเปิดบริการวันเสาร์ ในเขตกทม. เริ่ม 26 ก.ค. นี้ เป็นต้นไป
นายชัยรัตน์ สงวนชื่อ รักษาการอธิบดีกรมการขนส่งทางบก เปิดเผยว่า หลังจากกรมการขนส่งทางบก ประกาศให้เจ้าของรถที่นำรถไปติดตั้งอุปกรณ์สำหรับ ใช้ก๊าซ Cng หรือ Lpg เป็นเชื้อเพลิง ต้องนำรถเข้ารับการตรวจสภาพเพื่อแจ้งเปลี่ยน ชนิดเชื้อเพลิงให้ถูกต้อง ภายใน 15 วัน ซึ่งจะมีผลบังคับใช้ ตั้งแต่วันที่ 1 สิงหาคม 2551 นี้ เป็นต้นไป ปรากฏว่า มีเจ้าของรถมาดำเนินการแจ้งเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิงเป็ นจำนวนมาก กรมการขนส่งทางบก จึงได้อำนวยความสะดวกแก่เจ้าของรถ โดยเปิดโอกาสให้เจ้าของรถ ที่เปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิง แจ้งเปลี่ยนได้ ณ สำนักงานขนส่งทุกแห่งทั่วประเทศตามแต่สะดวก ไม่จำเป็นต้องแจ้งเปลี่ยน ณ สำนักงานขนส่งที่รถจดทะเบียนไว้ ทั้งนี้ จะมีสมุดคู่มือจดทะเบียนรถมาแสดงด้วยหรือไม่ก็ได้
นายชัยรัตน์ กล่าวเพิ่มเติมว่า หลังจากวันที่ 1 สิงหาคม 2551 เป็นต้นไป เจ้าของรถที่ติดตั้งอุปกรณ์ใช้ก๊าซในรถยนต์ จะต้องนำรถเข้ารับการตรวจสภาพเพื่อแจ้งเปลี่ยน ชนิดเชื้อเพลิง ภายใน 15 วัน หลังจากผ่านการตรวจและทดสอบ โดยนำหลักฐานการติดตั้ง ใบรับรองการตรวจและทดสอบ สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน โดยจะมี สมุดคู่มือจดทะเบียนรถมาแสดงด้วยหรือไม่ก็ได้ ทั้งนี้ สามารถดำเนินการได้ที่สำนักงานขนส่ง ทุกแห่งและเสียค่าใช้จ่ายเพียง 105 บาท เท่านั้น สำหรับเจ้าของรถที่ติดตั้งไปก่อนหน้านี้และ ยังไม่ได้มาแจ้งเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิงกับกรมการขนส่ง ทางบก จะต้องมาดำเนินการให้ถูกต้อง อย่างช้าภายในวันที่ 15 สิงหาคม 2551 นี้ หากฝ่าฝืนจะมีความผิดตาม พ.ร.บ. รถยนต์ พ.ศ. 2522 ต้องระวางโทษปรับไม่เกิน 1,000 บาท
นอกจากนี้ เพื่อเป็นการบรรเทาปัญหาความแออัดของรถยนต์ที่มาดำเน ินการ เป็นจำนวนมากในแต่ละวัน กรมการขนส่งทางบก ยังได้เตรียมเปิดให้บริการตรวจสภาพรถและแจ้งเปลี่ยนช นิดเชื้อเพลิง สำหรับรถเก๋ง รถปิคอัพ และรถตู้ส่วนบุคคล ณ กรมการขนส่งทางบก จตุจักร และสำนักงานขนส่งเขตพื้นที่ 1 - 4 ในเขตกรุงเทพมหานคร เป็นพิเศษ ในวันที่ 17 กรกฎาคม นี้ ซึ่งเป็นวันหยุดนักขัตฤกษ์ และเตรียมเปิดให้บริการเพิ่มทุกวันเสาร์ โดยจะเริ่มให้บริการตั้งแต่วันเสาร์ที่ 26 กรกฎาคม 2551นี้เป็นต้นไปรักษาการอธิบดีกรมการขนส่งทางบก กล่าวในที่สุด จักรพันธ์ / ข่าว /พิมพ์
chxerox is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 22:16   #88
runracingclutch
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 runracingclutch is on a distinguished road
สวัสดีครับ ผม รัน ครับ E36 325i วาง 2J-GTE สีดำ อยู่แถวปากน้ำ สำโรง สมุทรปราการ ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ อีเมล์ sarun_chaladthanyakij@hotmail.com
runracingclutch is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-07-2008, 22:21   #89

รูปส่วนตัว bmw.jz@thaimail.com

คะแนน: 0 bmw.jz@thaimail.com is on a distinguished road
up หนักๆ
bmw.jz@thaimail.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-07-2008, 22:24   #90

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม อ่านกระทู้

ยินดีที่รุจักเช่นกานครับ แต่ว่าอย่าเรียกพี่เลย
ผมเพิ่ง38เองอิอิอิ.....สิวพึ่งขึ้นคร๊าบบบบบ

....วันก่อนก้อไปปากช่องมา ขับมันมากๆแต่180ที่ไรหัวทิ่มทุกทีเซ็งเ-ด
เมืองน่ากินเหล้าจิงๆๆปากช่อง....วันหลังจะโทรไปจ่าย นะ...เฮ้ยม่ายช่ายๆๆๆๆๆ
ผ่านมวกเหล็กได้งัยเนี้ย
เก่า 17-07-2008, 22:30   #91

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม อ่านกระทู้

ผมอยู่ แก่งคอย มวกเหล็กครับ บรรยากาศหน้าดื่มครับ แวะมาดื่มดำกับธรรมชาติได้ครับ ยินดีต้อนรับครับ 0853722258 เบอร์ไปเลยดีก่า ยินดีต้อนรับคร้าบ เรียกพี่นะคร้าบ ผม 23 คร้าบ.....
เก่า 17-07-2008, 22:40   #92

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickkkk อ่านกระทู้
อิอิ E36 Full Race ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยครับ
แซวเล่นอะครับ รถพี่สวยดีครับชอบ
เก่า 18-07-2008, 00:39   #93
P@E
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 P@E is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง P@E
อ้างถึง:
รถสวย โหด ดีว่ะ คุณ รถครายอ่ะ
P@E is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 09:06   #94
ตั้ม
Member

อ้างถึง:
ผ่านมวกเหล็กได้งัยเนี้ย
หุหุหุ......เด๋วโทรไปหานะ

บรรยากาศน่า.....ด้วยรึป่าวเนี๊ย คริ๊กๆๆๆๆ

เด๋วหิ้วเหล้าไปเด็กๆๆหาเอาข้างหน้านะ จ๊าก
เก่า 18-07-2008, 12:26   #95

อ้างถึง:

หุหุหุ......เด๋วโทรไปหานะ

บรรยากาศน่า.....ด้วยรึป่าวเนี๊ย คริ๊กๆๆๆๆ

เด๋วหิ้วเหล้าไปเด็กๆๆหาเอาข้างหน้านะ จ๊าก
จัดไป....
เก่า 18-07-2008, 21:57   #96
wasin_99

คะแนน: 0 wasin_99 is on a distinguished road
ของผม อยู่นครปฐมครับ e36 1jgte + lpg
wasin_99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 22:00   #97
mr.psp
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 mr.psp is on a distinguished road
อยู่วงเวียนใหญ่ฮะ j-bo lpg ติดกับพี่เคฮะ ไม่พังซักที
mr.psp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 06:07   #98
manual

คะแนน: 0 manual is on a distinguished road
KORAT KUB ----> E36 + 1JZ GTE MANUAL DIFFERENIAL 4.1 E-MAIL = mankub9@hotmail.com (FROM BMWSOCIETY)
manual is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 23:32   #99
Nickkkk

อ้างถึง:
มีพึ่งของศักสิทธิ์ด้วยเหรอพี่อิอิอิ.....

...แล้วเกจ์นี้ได้ดูทุกอันไหมน่ะหุหุหุ....อัดไป200ม ัวแต่มองเกจ์อิอิอิ
ฮ่าๆ...มันต้องดูตอน จูนรถน่ะพี่ แต่ปกติไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่มีไว้ก็ดี มันเตือนได้ถ้ามีไรผิดปกติ

อ้างถึง:
แซวเล่นอะครับ รถพี่สวยดีครับชอบ
อิอิ ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็เก็บตังใส่กันชนหน้าอยู่ครับ ถอดขายทำทุนไปแล้วอันเก่า 555 ไม่ใช่ เพราะโหดนะครับ ขายเอาเงินมาซ่อมรถ 555

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ P@E อ่านกระทู้
รถสวย โหด ดีว่ะ คุณ รถครายอ่ะ
เขาวิ่งอยู่แถวๆบ้านเราแหล่ะ ผมไม่ได้รู้จักหรอก เคยเขาลงขายไว้ เฮ้ย รถเขาวิ่ง 10 นะ ไม่ไหวจะขี่ว่ะ
เห็นตอนนี้ทำอยู่ ไม่รู้เส็ดยังว่ะ ตอนเขามาวิ่งอ่ะ ใส่ สลิกวิ่งด้วยนะ สุดเลยจิงๆ
เก่า 19-07-2008, 23:35   #100
Nickkkk

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manual อ่านกระทู้
KORAT KUB ----> E36 + 1JZ GTE MANUAL DIFFERENIAL 4.1 E-MAIL = mankub9@hotmail.com (FROM BMWSOCIETY)
5555555 มากะเขาด้วยนะพี่
เอารถมาโชว์มั่ง รถพี่สวยอ่ะ ล้ออย่างโต อิอิ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว