ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-02-2015, 21:49   #1
srllong
ClubJZ Web Register

Car Brand: mitsubishi cyclon
Engine Type: l200
คะแนน: 0 srllong is on a distinguished road
Unhappy ขอวอนพี่ๆช่วยด้วยครับ

ผมไม่เคยศึกษาข้อมูลเลยพอดีอยากหารถกระบะใว้ใช้งาน
เลยหาซื้อเจอมิตซูไซโคลนวางเครื่อง1jz ผมเห็นรูปทรงสวยดี
เลยตัดสินใจซื้อมาวันนี้เลยสมรรถนะเยี่ยมมากครับชอบม าก
แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามันจะกินน้ำมันขนาดนี้ ผมเพิ้งซื้อวันนี้เลย
ขับกลับจากนครนายกวัดหลวงพ่อปากแดง มาลำลูกกา
เติมน้ำมัน500 บาท โซฮอร์91 หมดครับไม่เหลือเลย
แล้วขับมาใกล้ถึงบ้านที่ลำลูกกา เกิดปัญหาสะดุด แล้วดับ
สตาร์ทไม่ติดอีกเลย วอนพี่ๆช่วยทีครับไม่ทราบว่าน้ำมันหมดมั้ย
เพราะผมไม่คิดว่ามันจะกินน้ำมันขนาดนี้ โหดมากเลยครับ
แล้วนอนนี้ไปซื้อน้ำมันโซฮอร์95 มาเติม120แกลลอนนึง ก็ยังไม่ติดครับ
ไม่ทราบว่ามันจะเป็นเพราะ น้ำมันเกลี้ยงถังเลยมั้ยเลยสตาร์ทไม่ติด
จากการคิดวิเคราะเล่นๆ ผมว่าเครื่องและระบบน้ำมันไม่น่ามีปัญหาเพราะผมขับกล ับมาจากนครนายกสบายมากวิ่งดีด้วย
ช่วยวิเคราะทีครับ ตอนนี้สตาร์ทไม่ได้แล้วเพราะไฟไม่พอเพราะผมพยายามสตา ร์ทจนไฟหมดเลย
วอนพี่ๆช่วยทีครับ ผมจะเรียกช่างให้มาดูพรุ่งนี้จะได้ไม่ถูกคิดเงินเกิน อัตราความเป็นจริง
หรือถ้าพี่ๆคนไหนเป็นช่างแก้ได้หรือมีช่างแนะนำที่เข าสามารถเข้ามาดูให้ได้ติดต่อผมทีน่ะครับ 0841110221 ขอบคุณครับ ถ้าพร้อมช่วยจะขอบคุณมากเลยครับถ้าแก้ตรงนี้ได้ผมจะไ ปติดแก็สเลยกินน้ำมันโหดมากๆๆ ขอบคุณครับ ติดต่อได้24ช.ม. เลยน่ะครับ0841110221 เพราะผมคงได้เป็นสาวกjzไปอีกนานเลย เพราะเงินที่เก็บไปจัดคันนี้หมดแล้วช่วยทีน่ะครับ:em o_toon19:
srllong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-2015, 11:29   #2
auto587
Senior Member

คะแนน: 16 auto587 is on a distinguished road
ของผมเคยขับแล้วสายน้ำมันรั่วนำ้มันหมดเครื่องดับ
เปลี่ยนสายเติมน้ำมันใหม่ไม่ติดช่างเช็คไปมาสรุป
ปั้มติ๊กพังเลยคับ เลยเอาของ2jturboเชียงกง
มาใส่เสียไป1500 หนักสุดน่าจะประมาณนี้คับ
auto587 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to auto587 For This Useful Post:
C220 (20-02-2015), khwan1j (19-02-2015), tatizoodlor (27-02-2015)
เก่า 19-02-2015, 23:27   #3
khwan1j
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว khwan1j

Car Brand: L200 cyclone
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 14 khwan1j is on a distinguished road
ขอให้อาการหายไวๆนะครับ แล้วลองศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องjzอีกหน่อยหาอู่ป ระจำที่เข้าใจjzอีกนิด แล้วเมื่อคุณแก้ปัญหาจนจบคุณจะมีความสุขกับjzเหมือนผ มครับ

ปล.ใช้เครื่องjz ตัวไหนครับ 1jz-2jz-เทอร์โบหรือไม่เทอร์โบ vvtiหรือไม่vvti ครับ

ผมขวัญครับเพชรเกษม81-เอกชัยบางบอน5-กทม.
khwan1j is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khwan1j For This Useful Post:
tatizoodlor (27-02-2015)
ตอบกลับ