ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-10-2013, 21:43   #1
eak oversize
Junior Member

รูปส่วนตัว eak oversize

คะแนน: 0 eak oversize is on a distinguished road
2jge vv ยกคันเร่งปุ้บเชนเกียร์ต่ำเองเลย

อาการเป็นแบบนี้ครับ วิ่งอยู่ความเร็วสูงพอยกคันเร่งแทนที่เครื่องจะค่อยๆ ลดความเร็วลงมันดันกลายเป็นลดเกียร์ต่ำลากรอบครับพอเ หยียบก็นานกว่าจะเปลี่ยนเกียร์สูงให้ อาการพึ่งเป็นเมื่อวานครับ ปกติไม่เป็นอย่างนี้ มันเป็นที่อะไรครับผม
ข้อมูลรถ nissan cedric y32 เครื่อง2jz ge vvti แก๊สหัวฉีด
eak oversize is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-10-2013, 22:03   #2
mungpro
ClubJZ Web Register

Car Brand: Cheve
Engine Type: 2jz GE vvti
คะแนน: 0 mungpro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eak oversize อ่านกระทู้
อาการเป็นแบบนี้ครับ วิ่งอยู่ความเร็วสูงพอยกคันเร่งแทนที่เครื่องจะค่อยๆ ลดความเร็วลงมันดันกลายเป็นลดเกียร์ต่ำลากรอบครับพอเ หยียบก็นานกว่าจะเปลี่ยนเกียร์สูงให้ อาการพึ่งเป็นเมื่อวานครับ ปกติไม่เป็นอย่างนี้ มันเป็นที่อะไรครับผม
ข้อมูลรถ nissan cedric y32 เครื่อง2jz ge vvti แก๊สหัวฉีด
ลอง Reset กล่องก่อนนะครับ ผมเคยเป็น ตอนแรกๆ คิดว่ากล่องกลับบ้านเก่าเสียแล้วแต่พอ Reset กลับใช้ได้ปกติครับ
mungpro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ