ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-07-2012, 23:04   #1
chavezman
Junior Member

Car Brand: bmw
Engine Type: m50
คะแนน: 0 chavezman is on a distinguished road
BMW 325 e36 Gas หัวฉีด Autronic กับ 1JZ GTE VVTi

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับ Gas ครับ
รถ BMW 325 e36 6 สูบ Gas หัวฉีด Autronic ุjet 15 กำลังจะลง 1JZ GTE VVTi.

ช่างบอกว่าสามารถย้ายหัวฉีดไปติดที่เครื่อง J ได้เลย แต่ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม ช่างก็ชี้ไป VIR ไม่ต้องเปลี่ยนหัวฉีดเป็นเบอร์ใหญ่ขึ้น

ผมฟังแล้วงงๆนิดหน่อย ว่ารุ่นนี้มันไม่มีหม้อต้ม แต่มันมีท่อต้มนี่นา แล้วเปลี่ยน VIR มันช่วยได้หรอ

กับหัวฉีด Jet 15 น่าจะใช้ได้กับรถ 1xx กว่าแรงม้า แต่นี่ J เกือบ 300.

รบกวนด้วยนะครับ งง
chavezman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to chavezman For This Useful Post:
somtao (15-07-2012)
เก่า 15-07-2012, 09:44   #2
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chavezman อ่านกระทู้
ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับ Gas ครับ
รถ BMW 325 e36 6 สูบ Gas หัวฉีด Autronic ุjet 15 กำลังจะลง 1JZ GTE VVTi.

ช่างบอกว่าสามารถย้ายหัวฉีดไปติดที่เครื่อง J ได้เลย แต่ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม ช่างก็ชี้ไป VIR ไม่ต้องเปลี่ยนหัวฉีดเป็นเบอร์ใหญ่ขึ้น

ผมฟังแล้วงงๆนิดหน่อย ว่ารุ่นนี้มันไม่มีหม้อต้ม แต่มันมีท่อต้มนี่นา แล้วเปลี่ยน VIR มันช่วยได้หรอ

กับหัวฉีด Jet 15 น่าจะใช้ได้กับรถ 1xx กว่าแรงม้า แต่นี่ J เกือบ 300.

รบกวนด้วยนะครับ งง
รอสักครู่...เดี๋ยวพี่เคมาช่วยตอบให้นะคัฟ

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
chavezman (15-07-2012)
เก่า 15-07-2012, 23:00   #3
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
รอสักครู่...เดี๋ยวพี่เคมาช่วยตอบให้นะคัฟ
ผมตอบว่าใช้งานได้ครับ ทุกยื่ห้อใช้งานได้ แต่จะได้ดีแค่ไหนครับ
ในกรณีนี้ หัวฉีก jet จะต้องเบอร์ 21 ส่วนเบอร์ 15 คงเหนื่อยหน่อย ส่วนตัว vip มันก็จะปรับได้นิดหน่อย แต่โดยรวมมันอยู่ที่หัวฉีดครับ ผมอาจจะตอบผิด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย เพราะยี่ห้อนี้ผมเลิกทำมา 4-5 ปีแล้ว เพราะถ้าหัวฉีดไม่ผ่านก็ต้องเปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว หรี่หรือขยายเองไม่ได้เลย

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
somtao (21-07-2012)
เก่า 16-07-2012, 22:22   #4
chavezman

คะแนน: 0 chavezman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ผมตอบว่าใช้งานได้ครับ ทุกยื่ห้อใช้งานได้ แต่จะได้ดีแค่ไหนครับ
ในกรณีนี้ หัวฉีก jet จะต้องเบอร์ 21 ส่วนเบอร์ 15 คงเหนื่อยหน่อย ส่วนตัว vip มันก็จะปรับได้นิดหน่อย แต่โดยรวมมันอยู่ที่หัวฉีดครับ ผมอาจจะตอบผิด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย เพราะยี่ห้อนี้ผมเลิกทำมา 4-5 ปีแล้ว เพราะถ้าหัวฉีดไม่ผ่านก็ต้องเปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว หรี่หรือขยายเองไม่ได้เลย
พี่เค ขอบคุณมากครับ
ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน สงสัยคงต้องเตรียมตังเพิ่มเป็นค่าหัวฉีด
chavezman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2012, 08:48   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chavezman อ่านกระทู้
พี่เค ขอบคุณมากครับ
ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน สงสัยคงต้องเตรียมตังเพิ่มเป็นค่าหัวฉีด
ลองดูราคาหัวฉีดของมันเองว่าราคาเท่าไร กับเปลี่ยนชุดหน้าเป็นของยี่ห้ออื่นเลย ราคาอาจจะแพงกว่าแต่ได้ของใหม่ ปรับจูนง่าย

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
chavezman (19-07-2012)
เก่า 18-07-2012, 09:57   #6
Tobtech
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW E36
Engine Type: M50B20
คะแนน: 0 Tobtech is on a distinguished road
รบกวน ถาม จขกท ที่ว่าจะลง 1JZ-GTE VVT-i นี่
ใช้งบประมาเท่าไรครับ

ผมก็ใช้ E36 ปลายปีว่าจะลงเครื่องตัวนี้เหมือนกัน
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นเบอร์อะไรครับ
ตอนนี้ใช้ LPGหัวฉีด เครื่อง 2000 ต้องเปลี่ยนระบบแก็สใหม่หรือป่าวครับ
Tobtech is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2012, 00:00   #7
chavezman

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tobtech อ่านกระทู้
รบกวน ถาม จขกท ที่ว่าจะลง 1JZ-GTE VVT-i นี่
ใช้งบประมาเท่าไรครับ

ผมก็ใช้ E36 ปลายปีว่าจะลงเครื่องตัวนี้เหมือนกัน
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นเบอร์อะไรครับ
ตอนนี้ใช้ LPGหัวฉีด เครื่อง 2000 ต้องเปลี่ยนระบบแก็สใหม่หรือป่าวครับ
กำลังรอเครื่องอยู่ ยังไม่ได้ลงครับ
ก็ 75,000 เป็นค่าเครื่อง เกียร์ออโต้ อินเตอร์ ท่ออินเตอร์เหล็กธรรมดา ค่าแรง ของเหลว ตัดต่อเพลากลาง ต่อท่อไอเสียเดิม แค่นี้อะคับ

อย่างอื่นก็ดูๆอยู่เหมือนกัน อาจต้องเปลี่ยนเฟืองท้าย Sky 4.1 เป็นห่วงเพลากลางกับเพลาข้างเหมือนกัน กลัวขาด แต่อู่เค้าก็รับประกันนะ ว่าถ้าเกียร์ออโต้ ก็ขาดยากคับ
เก่า 19-07-2012, 12:29   #8
Tobtech

Car Brand: BMW E36
Engine Type: M50B20
คะแนน: 0 Tobtech is on a distinguished road
อ้างถึง:
กำลังรอเครื่องอยู่ ยังไม่ได้ลงครับ
ก็ 75,000 เป็นค่าเครื่อง เกียร์ออโต้ อินเตอร์ ท่ออินเตอร์เหล็กธรรมดา ค่าแรง ของเหลว ตัดต่อเพลากลาง ต่อท่อไอเสียเดิม แค่นี้อะคับ

อย่างอื่นก็ดูๆอยู่เหมือนกัน อาจต้องเปลี่ยนเฟืองท้าย Sky 4.1 เป็นห่วงเพลากลางกับเพลาข้างเหมือนกัน กลัวขาด แต่อู่เค้าก็รับประกันนะ ว่าถ้าเกียร์ออโต้ ก็ขาดยากคับ
อ่อครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ยังไงขอชมรูปบ้างนะครับ
Tobtech is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-2012, 21:33   #9
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
นอกจากจะเก่งเรื่องแก้สระดับอาจารย์แล้ว พี่เคยังถ่อมตัวอีกด้วยนะคัฟ และสุดท้ายผมประทับใจมากๆที่พี่เคจูนแก็สวิ่งดีกว่าน ้ำมันอีกต่างหากอันนี้ผมยืนยันได้...เห้อ...เซ็งกับเ รื่องน้ำมัน95ลิตรนึงเกือบ50แพงเสียปล่าว แต่...วิ่งแก็สมันส์กว่าเยอะแถมสบายกระเป๋าอีกด้วย.. ..

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
chavezman (28-07-2012)
เก่า 02-08-2012, 14:41   #10
spidermantt

Car Brand: BMW
Engine Type: V6
คะแนน: 0 spidermantt is on a distinguished road
An excellent blog!I like it.but The meaning of the last paragraph a bit puzzled.It’s always good to have passions in life to keep yourself from going down the negative path and work towards staying positive.I really enjoyed this. You can look your article comments. This information has really been helpful for most of the readers. I really appreciate the way you have written about this. I will really like to read more on this from you. I know your expertise on this. I must say we should have an online discussion on this.

christian louboutin
christian louboutin boots
christian louboutin sandals
christian louboutin pumps sale
christian louboutin outlet online
spidermantt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2012, 20:40   #11
sanpecht
Member

Car Brand: BMW E-36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 sanpecht is on a distinguished road
ไม่ต้องกลัวเรื่องเฟืองท้ายกับเพลาครับ ของผม1เจโบ ออโต้ กดออกตัวบ่อยเหมือนกันยังไม่พังเลยครับ ถ้าพังค่อยหา3.9กะโหลกใหญ่ของบีเอ็มมาใส่ก้อได้ครับ
sanpecht is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ