ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-03-2011, 21:41   #1
kotaro
Senior Member

รูปส่วนตัว kotaro

คะแนน: 17 kotaro is on a distinguished road
แกสยังไม่หมดเลย ตัดเป็นน้ำมันซะแล้ว

เจโบ แกสหัวฉีด bsm หม้อ kme ทองครับ
ใช้มาประมาณ 6 เดือนแล้ววิ่งปกติดี บูสได้ตลอด เมื่อวานไปเติมแกสมาเต็มถัง วิ่งความเร็วอยู่ประมณ 60 มันก็ตัดเป็นน้ำมัน จากนั้นอาการก็เป็นแบบนี้ตลอดครับ บางทีก็ตัดตอน 60 บางทีก็ได้ถึง 100 ไม่กล้ากดเลยตอนนี้ สาเหตุมาจากอะไรครับ ขอบคุณครับ
kotaro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-2011, 11:38   #2
kotaro

คะแนน: 17 kotaro is on a distinguished road
เพิ่มเติมอาการ ถ้าขับด้วยแวค มันก็จะขึ้นไปเรื่อยๆไม่ตัด แต่ถ้ากดให้บูสต์ หรือ คิกดาวน์แรงหน่อยก็จะตัดเหมือนแกสมันมาไม่พอ
kotaro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-03-2011, 09:28   #3
pyf
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว pyf

Car Brand: ดีแมค4ดอร์ไฮแลนเดอร์
Engine Type: 1 jz gte at ปลั๊กหนา เดิ๊ม เดิม
คะแนน: 17 pyf is on a distinguished road
อาจจะต้องปรับจูนแก็สใหม่นะคับ เหมือนว่าแรงดันมันตกอ่ะคับ

จูนโจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=29985

เพาเวอร์ อ.บีเจ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=22

ผลสุวรรณผ้าม่าน http://www.pwfabric.com/

ดูแล้วอ่ะนะ
pyf is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-03-2011, 13:37   #4
kotaro

ขอบคุณครับ ลองจูนใหม่แล้วครับ ยังไม่หาย วันนี้ลองดูจุดรั่วต่างๆก่อนครับ ถ้าไม่มีคงต้องไปหาช่างเคแล้วละครับ
เก่า 21-03-2011, 20:40   #5
kotaro

รายงานต่อเผื่อเป็นข้อมูล วันนี้วิ่งลองคิกดาวไม่ตัดเป็นน้ำมัน แต่สัก 80 มันก็ตื้อๆ อั้นๆ วิ่งไม่ออกเหมือนแกสมาบาง มองไปที่สวิตแกสเอะทำไมระดับแกสไม่ลดลงหว่า วิ่งมา 250 กม.แล้ว ปกติมันต้องเหลือสองเม็ด วันนี้มันสามเม็ด กระพริบมาสี่เม็ดเต็มบางทีด้วย แวะปัมแกสลองเติมเต็มถังซะหน่อย เติมไป 350 บาทเต็ม แสดงว่าการกินแกสปกตินี่นา แต่ที่สวิตแกสไฟระดับกระพริบเม็ดเดียวล่างสุด สงสัยสวิตจะพังรึเปล่าหว่า กลับมาบ้านมุดใต้ท้องดูที่เกจที่ถัง ก็มองไม่เห็นพรุ่งนี้จะลองขึ้นฮ้อยดูอีกทีว่าเกจ์ที่ ถังมันขึ้นรึเปล่า แล้วจะมารายงานเป็นระยะครับ

ปล.คิกดาวตอนรถช้าๆมันก็พุ่งดีนะ แต่พอได้ 80 ก็จะตื้อๆอะ
เก่า 22-03-2011, 15:24   #6
kotaro

เข้าไปที่ KKS มาละ ช่างยะมาดูให้ครับ คงต้องเคลมหม้อต้มเนื่องจากแรงดันมันตกมั่งไม่ตกมั่ง รอเคลมหม้อต้มก่อนเพราะไม่ได้ติดที KKS ครับ ขอบคุณช่างยะด้วยครับ ที่ตรวจดูให้โดยไม่คิดมูลค่า

ออ.เจอพัดลมตัวนึงไม่ทำงาน เพราะปลั๊กมันหลุด เลยเสียบซะ ถึงว่าตอนขับไปทำไมแอร์ไม่เย็น ช่างยะบอกความร้อนขึ้นเป้น 100
เก่า 25-03-2011, 22:42   #7
ภาคิน
Junior Member

รูปส่วนตัว ภาคิน

Car Brand: Triton
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 ภาคิน is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kotaro อ่านกระทู้
รายงานต่อเผื่อเป็นข้อมูล วันนี้วิ่งลองคิกดาวไม่ตัดเป็นน้ำมัน แต่สัก 80 มันก็ตื้อๆ อั้นๆ วิ่งไม่ออกเหมือนแกสมาบาง มองไปที่สวิตแกสเอะทำไมระดับแกสไม่ลดลงหว่า วิ่งมา 250 กม.แล้ว ปกติมันต้องเหลือสองเม็ด วันนี้มันสามเม็ด กระพริบมาสี่เม็ดเต็มบางทีด้วย แวะปัมแกสลองเติมเต็มถังซะหน่อย เติมไป 350 บาทเต็ม แสดงว่าการกินแกสปกตินี่นา แต่ที่สวิตแกสไฟระดับกระพริบเม็ดเดียวล่างสุด สงสัยสวิตจะพังรึเปล่าหว่า กลับมาบ้านมุดใต้ท้องดูที่เกจที่ถัง ก็มองไม่เห็นพรุ่งนี้จะลองขึ้นฮ้อยดูอีกทีว่าเกจ์ที่ ถังมันขึ้นรึเปล่า แล้วจะมารายงานเป็นระยะครับ

ปล.คิกดาวตอนรถช้าๆมันก็พุ่งดีนะ แต่พอได้ 80 ก็จะตื้อๆอะ
ของผมก็เคยเป็นครับ.ลูกลอยในถังมันค้างนะครับ จับเลขกิโลแหละครับใกล้เคียงสุดแล้ว
ภาคิน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ