ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-05-2009, 16:33   #1
CEFGE
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 CEFGE is on a distinguished road
1j Ge ดับบ่อยมาก

ผมใช้ a31 1j ge lamda autronic
ขับความเร็วคงที่ หรืออัดมาหนักๆ
พอเบรคชะลอความเร็ว รอบจะตกและดับทันที
ขับรถขึ้นทางด่วน ดับหน้าด่านจ่ายตังทุกวัน

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
เคยคิดจะซื้อสายมาจูนแก๊สเองแต่ไม่กล้า

ปล. เปลืองแก๊สมากด้วย เติม500 วิ่งได้ 230 km. เอง
(เฟืองท้ายเดิม)
CEFGE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-05-2009, 06:41   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CEFGE อ่านกระทู้
ผมใช้ a31 1j ge lamda autronic
ขับความเร็วคงที่ หรืออัดมาหนักๆ
พอเบรคชะลอความเร็ว รอบจะตกและดับทันที
ขับรถขึ้นทางด่วน ดับหน้าด่านจ่ายตังทุกวัน

เคยคิดจะซื้อสายมาจูนแก๊สเองแต่ไม่กล้า

ปล. เปลืองแก๊สมากด้วย เติม500 วิ่งได้ 230 km. เอง
ถ้าให้ผมบอก ผมก็บอกว่าอยู่ที่ตัวแรมด้าครับ ลองเปลี่ยนเป็นตัวปรับธรรมดาแล้วปรับจูนดูครับ ว่าหายมั้ย ถ้าหายก็เข้าไปจูนแรมด้าใหม่ โอกาสแรมด้ารวนมีเยอะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-05-2009, 10:33   #3
CEFGE

คะแนน: 0 CEFGE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CEFGE อ่านกระทู้

ขอบคุณครับพี่เค อยากเปลี่ยนยี่ห้อไปใช้ AG เหมือนกัน
แต่เงินไม่ค่อยมี ของเดิมติดมาแพง ใช้งานห่วย

ปล. การติดแก๊สมีความเสี่ยง ควรศึกษาข้อมูลก่อนการติดตั้ง
CEFGE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-05-2009, 11:14   #4
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ

ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกว่าการติดตั้งหม้อต้มมีส่วนกับก ารเบรคแล้วดับ
หม้อต้มที่ติดตั้ง หันหน้าออกหน้ารถจะมีผลจากการเบรคมากระทำต่อผ้าหม้อ
ทำให้วูบดับได้ รถผมเองติดตั้งหม้อขวางรถ ตามแบบที่เขาติดกันทั้วไป
วันก่อนลองอัดมาแล้วเลี้ยวแรงๆ พบว่าวูบไปเหมือนกันแต่ไม่ดับ แต่ไม่มีแรงชั้วคราว
พอตั้งรถตรงสักพักก็หาย

เรื่องนี้ใครคิดว่าไง ?

ส่วนเรื่อง Lamda ถ้ามันกลายเป็น Lam ba ก็อย่าไปใช้มันเลยครับ
พกเพาเวอร์วาล์ว ติดรถไว้สักตัว โอกาศที่มันจะทรยศมีแน่นอน
จะได้เอาตัวรอดกลับอู่ได้
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-06-2009, 08:34   #5
CEFGE

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nye-noei อ่านกระทู้
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ

ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกว่าการติดตั้งหม้อต้มมีส่วนกับก ารเบรคแล้วดับ
หม้อต้มที่ติดตั้ง หันหน้าออกหน้ารถจะมีผลจากการเบรคมากระทำต่อผ้าหม้อ
ทำให้วูบดับได้ รถผมเองติดตั้งหม้อขวางรถ ตามแบบที่เขาติดกันทั้วไป
วันก่อนลองอัดมาแล้วเลี้ยวแรงๆ พบว่าวูบไปเหมือนกันแต่ไม่ดับ แต่ไม่มีแรงชั้วคราว
พอตั้งรถตรงสักพักก็หาย

เรื่องนี้ใครคิดว่าไง ?

ส่วนเรื่อง Lamda ถ้ามันกลายเป็น Lam ba ก็อย่าไปใช้มันเลยครับ
พกเพาเวอร์วาล์ว ติดรถไว้สักตัว โอกาศที่มันจะทรยศมีแน่นอน
จะได้เอาตัวรอดกลับอู่ได้
โอ้ว! สงสัยจะจริงหรือป่าวเนี่ย หม้อต้มผมติดตามแนวรถ
ไม่ได้ติดในแนวขวาง อาจเป็นไปได้

ว่าแต่พาวเวอร์วาล์วคืออะไรหรอครับ ไม่ค่อยรู้
เอาไว้ใส่แทนสเต็ปมอเตอร์ หรือป่าว
เพื่อปรับจูนโดยใช้มือหมุนเอา ใช่เป่าหว่า...
ตอบกลับ