ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 07-05-2009, 10:47   #1
MARLEY JZ
Junior Member

Car Brand: VOLVO
Engine Type: JZตัวผู้
คะแนน: 0 MARLEY JZ is on a distinguished road
เบื่อสวิตช์แก๊สออโต้

มฃอยากเปลี่ยนเป็นสวิตช์ปรับเองคับ

ตอนนี้ต้องใช้น้ำมันจนสองพันรอบก่อนแล้วมันจะเปลี่ยน เป็นแก๊สให้

อยากได้แบบปรับเองอ่ะคับ

เผื่อระบบน้ำมันมีปัญหาจะได้สต๊าดด้วยแก๊สเองได้

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

ปล ผมอยู่แถวเพชรเกษม บางแคคับ
MARLEY JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2009, 11:23   #2
kene
Member

รูปส่วนตัว kene

Car Brand: mtx 4 doors
Engine Type: 1JZ-GE + LPG
คะแนน: 0 kene is on a distinguished road
เอ..ผมว่าปกติสวิทต์มันก็มีมาทั้งปรับเองและออโต้ไม่ ใช่หรอคับ อย่างของผม ถ้าอยู่ตรงการจะเป็นออโต ถ้ากดขึ้นจะเป็นแก๊ส ถ้าปรับลงด่านล่างจะเป็นน้ำมัน เอางี้ไหมคับ ลองปรับวิธีขับดูไหม หลังจากวอมเครื่องสักพักแล้วก็เร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส เลย จะโดยการวิ่งหรือจอดอยู่กับที่ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมใช้วิธีสตาร์ทตอนเช้า-เย็น จะสับให้เป็นน้ำมัน(ถ้าให้เป็นออโตมันจะตัดเป็นแก๊สเ พราะรอบเครื่องขึ้นเกือบสองพันรอบ) หลังจากวอมเครื่องแล้วก็ปรับเป็นออโต วิ่งไปสักพักก็กดคันเร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส ลองดูคับ
kene is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2009, 11:44   #3
MARLEY JZ

คะแนน: 0 MARLEY JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kene อ่านกระทู้
เอ..ผมว่าปกติสวิทต์มันก็มีมาทั้งปรับเองและออโต้ไม่ ใช่หรอคับ อย่างของผม ถ้าอยู่ตรงการจะเป็นออโต ถ้ากดขึ้นจะเป็นแก๊ส ถ้าปรับลงด่านล่างจะเป็นน้ำมัน เอางี้ไหมคับ ลองปรับวิธีขับดูไหม หลังจากวอมเครื่องสักพักแล้วก็เร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส เลย จะโดยการวิ่งหรือจอดอยู่กับที่ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมใช้วิธีสตาร์ทตอนเช้า-เย็น จะสับให้เป็นน้ำมัน(ถ้าให้เป็นออโตมันจะตัดเป็นแก๊สเ พราะรอบเครื่องขึ้นเกือบสองพันรอบ) หลังจากวอมเครื่องแล้วก็ปรับเป็นออโต วิ่งไปสักพักก็กดคันเร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส ลองดูคับ

ของผมเป็นออโต้เลยอ่ะคับ อยากสต๊าดแก๊สอ่ะคับ

เผื่อน้ำมันหมด จะได้กลับบ้านได้
MARLEY JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2009, 11:57   #4
pattapong
Senior Member

รูปส่วนตัว pattapong

คะแนน: 17 pattapong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marley Jz อ่านกระทู้
ของผมเป็นออโต้เลยอ่ะคับ อยากสต๊าดแก๊สอ่ะคับ

เผื่อน้ำมันหมด จะได้กลับบ้านได้
...........................สวิตออโต้เราก็กด ไปที่ปุ่ม แก็สได้เลยครับบ มันจะตัดไปสตาสแก็สเองนะครับ
pattapong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2009, 13:53   #5
MARLEY JZ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pattapong อ่านกระทู้
...........................สวิตออโต้เราก็กด ไปที่ปุ่ม แก็สได้เลยครับบ มันจะตัดไปสตาสแก็สเองนะครับ

ของผม สวิตช์ กดปล่อยอ่ะคับ

กด คือใช้น้ำมันตลอดเวลา

ปล่อย คือใช้น้ำมันก่อนจนถึงสองพันรอบแล้วค่อยเป็นแก๊ส
The Following User Says Thank You to MARLEY JZ For This Useful Post:
nanid (17-12-2010)
เก่า 07-05-2009, 14:08   #6
j_aunnavy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว j_aunnavy

Car Brand: ISUZU wanderer
Engine Type: 1 JZ
คะแนน: 0 j_aunnavy is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง j_aunnavy
ของผมเคยใช้สวิตช์ออโต้ ไปเสียที่เชียงใหม่ตอนไปเที่ยว ตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็นสวิตช์โยก 3 ทางคับแน่นอนกว่าคับ ทำที่ร้านซ้อมรถที่ไหนก็ได้คับ ไม่เกิน 150 บาท
j_aunnavy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2009, 15:18   #7
witiwat

รูปส่วนตัว witiwat

คะแนน: 18 witiwat is on a distinguished road
กรรม....ของผมก็กดปล่อยเหมือนกันครับ..ของผมจะมีไฟขึ ้นหนะครับ แดงน้ำมัน...เหลืองแก๊ส
แต่ถ้ากดค้างมันจะเป็นแก๊สหนะครับ...ลองดูครับผมก็โง ่มานานเป็นปีเหมือนกันกว่าจะรู้
สุดท้ายไปจอดรถบนดอยพื้นมันเอียงสตาร์ทน้ำมันไม่ได้( น้ำมันมันน้อย)..แฟนก็ด่า..ฝนก็ตก..ปั้มก็ไม่มี..... ........กดมั่ว ๆ ไป สุดท้ายรอดตัว...เกือบเสียหน้า
witiwat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-05-2009, 06:27   #8
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witiwat อ่านกระทู้
กรรม....ของผมก็กดปล่อยเหมือนกันครับ..ของผมจะมีไฟขึ ้นหนะครับ แดงน้ำมัน...เหลืองแก๊ส
แต่ถ้ากดค้างมันจะเป็นแก๊สหนะครับ...ลองดูครับผมก็โง ่มานานเป็นปีเหมือนกันกว่าจะรู้
สุดท้ายไปจอดรถบนดอยพื้นมันเอียงสตาร์ทน้ำมันไม่ได้( น้ำมันมันน้อย)..แฟนก็ด่า..ฝนก็ตก..ปั้มก็ไม่มี..... ........กดมั่ว ๆ ไป สุดท้ายรอดตัว...เกือบเสียหน้า
เป็นไปได้ครับ สวิทช์บางตัวเป็นรุ่นที่ใช้ติดน้ำมันอย่างเดียวครับ ไม่ยอมให้ติดแก๊สอ่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-05-2009, 12:54   #9
JZ_P_MAYIM

รูปส่วนตัว JZ_P_MAYIM

Car Brand: MAZDA JZ B2500&AllNewRangerT6
Engine Type: 1JZ-GE+LPG INJECTION&2.2Dura6MT
คะแนน: 16 JZ_P_MAYIM is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง JZ_P_MAYIM
ของผมทำได้ทุกอย่าที่กล่าวมา
หรือเปล่า
อิอิ
JZ_P_MAYIM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-2009, 20:56   #10
m&m

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARLEY JZ อ่านกระทู้
มฃอยากเปลี่ยนเป็นสวิตช์ปรับเองคับ

ตอนนี้ต้องใช้น้ำมันจนสองพันรอบก่อนแล้วมันจะเปลี่ยน เป็นแก๊สให้

อยากได้แบบปรับเองอ่ะคับ

เผื่อระบบน้ำมันมีปัญหาจะได้สต๊าดด้วยแก๊สเองได้

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

ปล ผมอยู่แถวเพชรเกษม บางแคคับ
ลองดูของคุณนพครับดีมาก ราคา 1800 บาท คุมค่ามากครับมี program auto เเละเลือก strat ได้
วัดความร้อนได้
มีค่า af show
มีไฟชารจ show
ปริมาณเเก็ส show เป็นเปอร์เซ็นตัวเลข
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-2009, 16:38   #11
cho_1

รูปส่วนตัว cho_1

Car Brand: D-MAX
Engine Type: 1JZ-GTE + LPG
คะแนน: 16 cho_1 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cho_1
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m อ่านกระทู้
ลองดูของคุณนพครับดีมาก ราคา 1800 บาท คุมค่ามากครับมี program auto เเละเลือก strat ได้
วัดความร้อนได้
มีค่า af show
มีไฟชารจ show
ปริมาณเเก็ส show เป็นเปอร์เซ็นตัวเลข

ขอรายละเอียดหน่อยครับว่า ยี้ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ครับ
cho_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-05-2009, 12:20   #12
pitapanz

Car Brand: ฺำิBenz
Engine Type: 2JZ VVT-i
คะแนน: 0 pitapanz is on a distinguished road
น่าสนใจนะ จะลองหามาใส่มั่ง
pitapanz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-2009, 14:26   #13
zaji

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
ขอขุดขึ้นมานิดนึงนะคับผมเป็นเหมือนเจ้าของกระทุ้เลย คือกดสตาร์ทแก๊สไม่ได้อะคับ ต้องเร่งรอบกับที่ให้มันไปที่2พันรอบผมลองสตาร์ทน้ำม ันละกดสวิดเปนแก๊สเครื่องเบาดับเลย จะเปนแบบนี้ประจำครับเชื้อเพลิงท่วมบ่อย เลยต้องใช้วิธีเร่งรอบและสตาร์ทน้ำมันทุกครั้งอะคับ สวิดผมมีแค่2ปุ่มน้ำมันกะแก๊ส
หรือผมใช้ไม่เป็นก็ไม่รุ้
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-06-2009, 21:33   #14
m&m

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cho_1 อ่านกระทู้
ขอรายละเอียดหน่อยครับว่า ยี้ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ครับ
โทษที่ครับไม่ได้เข้ามาตอบนาน ลองติดต่อที่ คุณซุป ดูครับเพราะเป็นของเพื่อนพี่เขา ขออนุญาติฝากเบอร์พี่เขาครับ 089-0011- 914 ลองติต่อดูครับถ้าใครสนใจ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg DSCN4774.JPG (95.3 KB, ดาวน์โหลด 12 ครั้ง)
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-06-2009, 08:59   #15
ICE-VIGO
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ICE-VIGO

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1J bo vvti
คะแนน: 17 ICE-VIGO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m อ่านกระทู้
โทษที่ครับไม่ได้เข้ามาตอบนาน ลองติดต่อที่ คุณซุป ดูครับเพราะเป็นของเพื่อนพี่เขา ขออนุญาติฝากเบอร์พี่เขาครับ 089-0011- 914 ลองติต่อดูครับถ้าใครสนใจ
อยากได้แป้ง ที่วางอยู่บนพื้น นะ คับ น้าโมท ซื้อที่ไหน คริ คริ
ICE-VIGO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ