ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-06-2008, 02:24   #1
nuttapong
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 nuttapong is on a distinguished road
1jz gte เสร๊จวันนี้แต่ แก๊ส อู่ไม่ติดระบบดูดให้ ??

คือว่าวันนี้ไปรับรถมาแต่ ยังไม่ได้ติดแก๊ส เป็น ไมตี้ ซุ้มโป่ง

เติมน้ำมันแก๊สโซฮอไป วิ่งดีมากคับ บูสมาที หลังติดเบาะ

ขนาด ลดเกียร์ไป 2 พอออกตัว บูสมา เกียร์เปลี่ยน ยังฟรี เลยเกียร์ 2 น๊ะ

เกียร์ออโต้ แต่ วิ่งจัดมาก

แต่วันจันทร์นี้ อู่บอกว่าให้เอารถมา เค้าบอกจะติดแบบหัวฉีดให้

ติดดูดแล้วจะแบ๊คฟาย ผมไม่รู้จะพูดยังไงเลย

เคยบอกแล้วจะติด fix+lamda ควรจะทำไงแล้วถ้าแบ๊คฟายจิงๆ เพราะอะไร จูน????
nuttapong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-2008, 21:50   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttapong อ่านกระทู้
คือว่าวันนี้ไปรับรถมาแต่ ยังไม่ได้ติดแก๊ส เป็น ไมตี้ ซุ้มโป่ง

เติมน้ำมันแก๊สโซฮอไป วิ่งดีมากคับ บูสมาที หลังติดเบาะ

ขนาด ลดเกียร์ไป 2 พอออกตัว บูสมา เกียร์เปลี่ยน ยังฟรี เลยเกียร์ 2 น๊ะ

เกียร์ออโต้ แต่ วิ่งจัดมาก

แต่วันจันทร์นี้ อู่บอกว่าให้เอารถมา เค้าบอกจะติดแบบหัวฉีดให้

ติดดูดแล้วจะแบ๊คฟาย ผมไม่รู้จะพูดยังไงเลย

เคยบอกแล้วจะติด fix+lamda ควรจะทำไงแล้วถ้าแบ๊คฟายจิงๆ เพราะอะไร จูน????
ทางร้านเขาไม่ยากแก้ปัญหาเรื่องแบล็คไฟท์มั่งครับ การที่มันจะเกิดได้มีหลัก ๆ อยู่ที่การปรับจูนและระบบไฟจุดระเบิดครับ หัวเทียน คอลย์ น้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียน แก๊สบางไป อันพวกนี้แหละที่ทำให้เกิดได้ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2008, 17:32   #3
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ทางร้านเขาไม่ยากแก้ปัญหาเรื่องแบล็คไฟท์มั่งครับ การที่มันจะเกิดได้มีหลัก ๆ อยู่ที่การปรับจูนและระบบไฟจุดระเบิดครับ หัวเทียน คอลย์ น้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียน แก๊สบางไป อันพวกนี้แหละที่ทำให้เกิดได้ครับ
คอนเฟิมตามพี่เคเลยครับ ปัญหาที่พี่เค้าบอกมาใช่หมดเลยครับ และผมก็เจอมาหมดทุกสาเหตุเลยครับ แต่ก็สามารถแก้ไขได้ทั้งหมด ฟันธงครับแก้ไขได้หมด การที่อู่บอกแบบนั้นมาก็ไม่อยากว่าอะไรเค้านะครับ แต่จริง ๆ น่าจะอธิบายให้คุณทราบมากกว่า ว่าข้อดีข้อเสียเป็นอย่างไร

อย่าหาว่าผมเชียร์เลยนะครับ ไปหาพี่เคนี่แหละ สบายใจดีครับ แกติดทุกระบบแหละ ใช่ปาวพี่ อิอิ
เก่า 23-06-2008, 22:26   #4
pyf
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว pyf

Car Brand: ดีแมค4ดอร์ไฮแลนเดอร์
Engine Type: 1 jz gte at ปลั๊กหนา เดิ๊ม เดิม
คะแนน: 17 pyf is on a distinguished road
ลงเครื่องใกล้เสร็จล่ะ

กำลังหาที่ติดแก็สอยู่ครับ เคยไปถามคุณเค คิวยาวมากเลยครับ
ถ้ามีคิวไหนเบี้ยวคิว คุณเคโทรบอกหน่อยนะครับ
ผมอยู่พฤกษาบี ใกล้บ้านดีครับ 081-3099113
pyf is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2008, 22:27   #5
9pui

คะแนน: 0 9pui is on a distinguished road
ผมก้เพิ่งได้มาครับ แต่เป็นแวน หนักหน่อย แต่วิ่งดีไม่มีเลื้อย ล้อฟรีปลายเกียร์นิดเดียว
พรุ่งนี้ถ้าว่างจะ ลงแก๊สแล้วครับ ไม่ไหว เสียน้ำมันไป 4000แล้ว

อ้อ เมื่อวาน ตอนลอง ปั๊มน้ำรั่วซะ
ลองถามช่างที่วางเครื่องดูเค้าอุดปั๊มน้ำให้หรือยัง ถ้ายังก็ทำเลยครับ
ตอนนี้เหลือหน้าปัทม์ครับ ทียังไม่ได้ทำ ไมล์สายครับ
9pui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-2008, 07:40   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf อ่านกระทู้
กำลังหาที่ติดแก็สอยู่ครับ เคยไปถามคุณเค คิวยาวมากเลยครับ
ถ้ามีคิวไหนเบี้ยวคิว คุณเคโทรบอกหน่อยนะครับ
ผมอยู่พฤกษาบี ใกล้บ้านดีครับ 081-3099113
ตอนนี้คิวยาวครับ เดือนสิงหาแน่ะ ทำวันละสองคัน ทำเยอะก็ไม่ได้ เพราะงานออกมาจะต้องมาแก้วันหลัง เบื่อครับ ทำสองคันดีกว่าครับไม่ต้องแก้งาน แล้วจบมากกว่าครับ เพราะถ้าวันละสองคันเป็นเจหนึ่งคันแบบนี้ก็หมดเวลาแล ้วครับ เพราะต้องมาแก้อาการไม่สมประกอบของเครื่องเจเกือบทุก คันล่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-2008, 23:52   #7
nuttapong

คะแนน: 0 nuttapong is on a distinguished road
ผม บอก มันไปเลย ไม่มีตัง มันติดให้และ ราคาน่าพอใจ แต่ ถังเซงเป็ด
58 โล เอง ไม่รู้ทำอีท่าไหน แก๊สวิ่งดี บูสมาปกติ เปลี่ยนเป็นน้ำมัน ดันดับเครื่องไม่ได้

แย่ๆ 555
nuttapong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2008, 01:08   #8
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ติดไดเท้งสองแบบแหละครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2008, 01:54   #9
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
ติดหัวฉีด ในราคา fix ได้ป่าว อิอิ

อย่างที่เพื่อนๆ พี่ๆ บอกไว้ครับ ติดได้ทั้ง 2 แบบ ถ้าเงินถึงก็ติด หัวฉีดก็ได้ครับ วิ่งดี
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว