ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 31-12-2015, 14:47   #1
auto587
Senior Member

คะแนน: 16 auto587 is on a distinguished road
แก๊สรั่วเวลาดับเครื่องเวลาสตาร์ทขับไม่รั่ว ผมคิดได้แล้วคับถอดทิ้งทั้งชุดดีกว่า

ดับเครื่องใหม่ๆแก๊สจะรั่วที่มัลติวาลว์ตรงถังแรง
จนเหม็นเข้ามาในรถมาก เปลี่ยนมัลติวาลว์ใหม่3500แล้วรั่วหนักกว่าเดิม ตรงนี้ทำจัยละช่างมัน
เวลามาที่รถก็เปิดกระจกระบายกลิ่นแก๊สเอา
ในห้องเครื่องที่หม้อต้มก็รั่วเหมือนกันแต่น้อยกว่า
มันรั่วจนเข้าเครื่องเวลามาสตาร์ทๆยากเพราะแก๊สรั่วเ ข้าห้องเผาใหม้จนหนาสตาร์ทยาก

ไม่อยากบอกยี่ห้อ ผมเอารถเข้าศูนย์เขาตรงเกษตรนวมิน หลายครั้งละยังไม่หายหนักกว่าเดิมจนไม่อยากเข้าไปละเ พราะช่วงหลังคิดแพงมากๆ
เปลี่ยนท่อยางจากหม้อต้มไปหัวฉีด คิด1500เข้าจัยว่าระดับศูนย์แต่ค่าท่อยางไม่ถึงเมตร ทำไม่ถึงชั่วโมงแพงไปนะ หลายปีก่อนไปรถล้นต้องโทรจองคิวไปแต่เช้า เดี๋ยวนี้ไปร้างไม่มีรถสักคันไปถึงนึกว่าปิด
แต่ก่อนผมดันแนะนำคนใกล้ตัวเพื่อนฝูงที่จะติดแก๊สให้ ใช้ยี่ห้อนี้เข้าศูนย์เขาบริการดี ช่วงหลังมีแต่มาบ่นกะผมไม่ดีมีปัญหาไม่เป็นเรื่องจนเ จอกับตัวเอง เวรกรรมจิงๆผมนี้โครตสำนึกผิดไม่น่าเลยกูไม่มีได้อะไ รเลยแค่เห็นว่าดีเลยบอกต่อ
แถมเดี๋ยวนี้เขาถอยทิ้งกันหมดเลย และเมื่อคืนไปกิน
เหล้าบ้านเพื่อนที่เคยแนะนำให้ติดยี่ห้อนี้ เพื่อนอีกคนเห็นกองอยู่หลังบ้าน มันเสือกไปทักว่าน้ำมันถูกถอดชุดแก๊สออกแล้วหรอ ซวยเลยโดนมันสวดมาว่าถอดออกนานแล้วรอขายซาเล้งใช้แล้ วรถกูชิพหายหมดซ่อมไปเกินค่าน้ำมันจนผมสำลักเหล้าน้ำ ตาไหลเลย
ที่พิมพ์นี้ยังไม่สร่างจากเมื่อคืนเลย เมียก็ด่ามึงใช้คันนี้ได้งัยเหม็นแก๊ส ไปเยี่ยมญาติพี่น้องปีใหม่ก็ทัก
อย่าโหมงานหนักไปนะดูแก่โทรมไปเยอะเลยนะ
ปีนี้โครตเงียบแทบไม่ได้ทำไรเลยงานไม่ค่อยมี เมียผมรีบตอบแทนเลยว่าผมดมแก๊สมากเลยดูโทรมแก่เร็ว งานเข้าเลยโดนสวดมาอีกชุดใหญ่ หาว่าเล่นยาอะไรห่างๆบ้างนะมีแต่จะเดือดร้อนอายุขนาด นี้ยังคิดไม่เป็นหรอ
ผมคิดได้แล้วคับถอดทิ้งทั้งชุดดีกว่า
เดี๋ยวหลังปีใหม่อู่เปิดกันจะไปให้เขาถอดออกดีกว่า
ชีวิตน่าจะดีขึ้นอีกเยอะหมดเวรหมดกรรมสักที
auto587 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-01-2016, 16:57   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auto587 อ่านกระทู้
ดับเครื่องใหม่ๆแก๊สจะรั่วที่มัลติวาลว์ตรงถังแรง
จนเหม็นเข้ามาในรถมาก เปลี่ยนมัลติวาลว์ใหม่3500แล้วรั่วหนักกว่าเดิม ตรงนี้ทำจัยละช่างมัน
เวลามาที่รถก็เปิดกระจกระบายกลิ่นแก๊สเอา
ในห้องเครื่องที่หม้อต้มก็รั่วเหมือนกันแต่น้อยกว่า
มันรั่วจนเข้าเครื่องเวลามาสตาร์ทๆยากเพราะแก๊สรั่วเ ข้าห้องเผาใหม้จนหนาสตาร์ทยาก

ไม่อยากบอกยี่ห้อ ผมเอารถเข้าศูนย์เขาตรงเกษตรนวมิน หลายครั้งละยังไม่หายหนักกว่าเดิมจนไม่อยากเข้าไปละเ พราะช่วงหลังคิดแพงมากๆ
เปลี่ยนท่อยางจากหม้อต้มไปหัวฉีด คิด1500เข้าจัยว่าระดับศูนย์แต่ค่าท่อยางไม่ถึงเมตร ทำไม่ถึงชั่วโมงแพงไปนะ หลายปีก่อนไปรถล้นต้องโทรจองคิวไปแต่เช้า เดี๋ยวนี้ไปร้างไม่มีรถสักคันไปถึงนึกว่าปิด
แต่ก่อนผมดันแนะนำคนใกล้ตัวเพื่อนฝูงที่จะติดแก๊สให้ ใช้ยี่ห้อนี้เข้าศูนย์เขาบริการดี ช่วงหลังมีแต่มาบ่นกะผมไม่ดีมีปัญหาไม่เป็นเรื่องจนเ จอกับตัวเอง เวรกรรมจิงๆผมนี้โครตสำนึกผิดไม่น่าเลยกูไม่มีได้อะไ รเลยแค่เห็นว่าดีเลยบอกต่อ
แถมเดี๋ยวนี้เขาถอยทิ้งกันหมดเลย และเมื่อคืนไปกิน
เหล้าบ้านเพื่อนที่เคยแนะนำให้ติดยี่ห้อนี้ เพื่อนอีกคนเห็นกองอยู่หลังบ้าน มันเสือกไปทักว่าน้ำมันถูกถอดชุดแก๊สออกแล้วหรอ ซวยเลยโดนมันสวดมาว่าถอดออกนานแล้วรอขายซาเล้งใช้แล้ วรถกูชิพหายหมดซ่อมไปเกินค่าน้ำมันจนผมสำลักเหล้าน้ำ ตาไหลเลย
ที่พิมพ์นี้ยังไม่สร่างจากเมื่อคืนเลย เมียก็ด่ามึงใช้คันนี้ได้งัยเหม็นแก๊ส ไปเยี่ยมญาติพี่น้องปีใหม่ก็ทัก
อย่าโหมงานหนักไปนะดูแก่โทรมไปเยอะเลยนะ
ปีนี้โครตเงียบแทบไม่ได้ทำไรเลยงานไม่ค่อยมี เมียผมรีบตอบแทนเลยว่าผมดมแก๊สมากเลยดูโทรมแก่เร็ว งานเข้าเลยโดนสวดมาอีกชุดใหญ่ หาว่าเล่นยาอะไรห่างๆบ้างนะมีแต่จะเดือดร้อนอายุขนาด นี้ยังคิดไม่เป็นหรอ
ผมคิดได้แล้วคับถอดทิ้งทั้งชุดดีกว่า
เดี๋ยวหลังปีใหม่อู่เปิดกันจะไปให้เขาถอดออกดีกว่า
ชีวิตน่าจะดีขึ้นอีกเยอะหมดเวรหมดกรรมสักที
ไม่ลองเอามาให้ผมดูก่อนล่ะครับ ผมอาจจะช่วยแก้ไขให้ได้

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว