ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-08-2011, 22:12   #1
akenarin
ClubJZ Web Register

Car Brand: nissan
Engine Type: jj
คะแนน: 0 akenarin is on a distinguished road
Nissannavara le 4 ประตู ลง2J ครับ

ขออนุญาติแนะนำอย่างเป็นทางการนะครับ
ชื่อเอกครับ เป็นคนโคราชโดยกำเนิด
เริ่มต้นอยากลงuz ครับ แต่ทางร้านแนะนำว่าค่าติ๊ดแก๊ซแพง ก็เลยเปลี่ยนมาเล่น 2j vvti ตั้งใจดมแก๊ซหัวฉีดครับ เลือก อู่ใกล้บ้าน ทั้งวางเครื่องและติดแก๊ซอู่เดียวกัน ก่อนตัดสินใจ ก็ชั่งใจอยู่นานว่าจะเอาไปวางเครื่องที่ กทม. แต่ได้คำเตือนจากน้องชายบอกว่า ไปติด กทม. วางเครื่อง อีกที่ ติดแก๊ซอีกที่ ปัญหามานจะไม่จบง่าย ไหนจะมีปัญหาก็ต้องลากรถไปให้ดูถึง กทม. ก็เลยตัวสินใจจบที่อู่ใกล้บ้านครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาอัพเดทนะครับ ได้เครื่องมาแล้ว ถอดเครื่องออกแล้ว
akenarin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to akenarin For This Useful Post:
somtao (11-09-2011)
เก่า 30-08-2011, 07:20   #2
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
แนะนำตัวในนี้เลยครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to note4you For This Useful Post:
เก่า 30-08-2011, 20:30   #3
โมทย์ คลองสาม
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว โมทย์ คลองสาม

Car Brand: A31
Engine Type: 1 j gte
คะแนน: 14 โมทย์ คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akenarin อ่านกระทู้
ขออนุญาติแนะนำอย่างเป็นทางการนะครับ
ชื่อเอกครับ เป็นคนโคราชโดยกำเนิด
เริ่มต้นอยากลงuz ครับ แต่ทางร้านแนะนำว่าค่าติ๊ดแก๊ซแพง ก็เลยเปลี่ยนมาเล่น 2j vvti ตั้งใจดมแก๊ซหัวฉีดครับ เลือก อู่ใกล้บ้าน ทั้งวางเครื่องและติดแก๊ซอู่เดียวกัน ก่อนตัดสินใจ ก็ชั่งใจอยู่นานว่าจะเอาไปวางเครื่องที่ กทม. แต่ได้คำเตือนจากน้องชายบอกว่า ไปติด กทม. วางเครื่อง อีกที่ ติดแก๊ซอีกที่ ปัญหามานจะไม่จบง่าย ไหนจะมีปัญหาก็ต้องลากรถไปให้ดูถึง กทม. ก็เลยตัวสินใจจบที่อู่ใกล้บ้านครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาอัพเดทนะครับ ได้เครื่องมาแล้ว ถอดเครื่องออกแล้ว
อยู่โคราช ปรึกษาพี่หนุ่มโคราชได้นะครับ ใกล้ๆ
โมทย์ คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2011, 21:46   #4
akenarin

คะแนน: 0 akenarin is on a distinguished road
ขอบคุณครับ
akenarin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-08-2011, 22:34   #5
bank2657
Member

รูปส่วนตัว bank2657

Engine Type: 2 j vvt-i
คะแนน: 0 bank2657 is on a distinguished road
รอดูด้วยคนคับ
bank2657 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-09-2011, 08:59   #6
billinlove
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว billinlove

Car Brand: D-MAX
Engine Type: 1JZGTE
คะแนน: 0 billinlove is on a distinguished road
โบเปล่าครับ เกียร์ธรรมดาด้วยใหม สับมันๆๆๆๆๆ ขอให้มันกับเจ นะครับพี่
billinlove is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to billinlove For This Useful Post:
เก่า 01-09-2011, 09:53   #7
rukarit
Junior Member

รูปส่วนตัว rukarit

Car Brand: BM จนจน
Engine Type: เจโบ-พังลูกนึง
คะแนน: 16 rukarit is on a distinguished road
มีคนวางเครื่อง 2 รอบเพราะคิดแบบนี้ เยอะแล้วครับ

คิด "วางเครื่องใกล้บ้าน สะดวกดี" สุดท้ายน้ำตาตกใน

หาอู่ดีดีที่โคราชตามที่เพื่อน ๆ แนะนำดีกว่าครับ
rukarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to rukarit For This Useful Post:
เก่า 10-09-2011, 15:41   #8
akenarin

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rukarit อ่านกระทู้
มีคนวางเครื่อง 2 รอบเพราะคิดแบบนี้ เยอะแล้วครับ

คิด "วางเครื่องใกล้บ้าน สะดวกดี" สุดท้ายน้ำตาตกใน

หาอู่ดีดีที่โคราชตามที่เพื่อน ๆ แนะนำดีกว่าครับ
อู่นี้เค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายหัวฉีดversus ด้วยนะครับก็เลยพอจะมั่นใจในระดับนึง แต่ก็รอลุ้นแบบหวั่นๆๆเหมือนกันว่าจะสมราคาคุยมั้ย
The Following User Says Thank You to akenarin For This Useful Post:
ตอบกลับ