ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-02-2010, 11:22   #61
ManJz
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว ManJz

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JzGTE
คะแนน: 17 ManJz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ManJz
อีกหนึ่งอาทิตย์ ลุ้นๆ ครับ
เก่า 19-02-2010, 16:24   #62
kedyee
Member

รูปส่วนตัว kedyee

Car Brand: Volvo 940
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 kedyee is on a distinguished road
ผมชอบรูปที่พี่นั่งสูบบุหรี่มากๆ เลย ดูเท่ห์ดี
kedyee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2010, 04:23   #63
หนูแดง
Member

รูปส่วนตัว หนูแดง

Car Brand: รถสวีเดน รุ่นคลาสสิค
Engine Type: my engine my Jzt
คะแนน: 16 หนูแดง is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotlaw อ่านกระทู้
หม้อลม นิสสัน ชั้นครึ่งครับ
55 วิ่งเส้นทางใต้หวังว่าคงได้เจอกันบ้างนะครับ
740เหมือนกัน

แล้วทำไมเปลี่ยนมาใช้หม้อลมนิสสันล่ะครับ หม้อเดิมวอลโว่เอาไม่อยู่เหรอครับ
หนูแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2010, 05:27   #64
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนูแดง อ่านกระทู้
55 วิ่งเส้นทางใต้หวังว่าคงได้เจอกันบ้างนะครับ

แล้วทำไมเปลี่ยนมาใช้หม้อลมนิสสันล่ะครับ หม้อเดิมวอลโว่เอาไม่อยู่เหรอครับ

จริงๆน่าจะเอาอยู่นะครับ

เพียงแต่ ตอนโน้น รถเริ่มเบรคไม่ค่อยอยู่ (สาเหตุน่ามาจากขนาดของจานเบรคครับ)

แต่ผมไม่รู้ ผมก็เลยคิดไปเองว่า
น่าจะใช้หม้อลมชั้นครึ่่ง ทั้งๆที่ ไม่ตรงจุดเกิดเหตุ

สุดท้ายหลังจากเปลี่ยนหม้อลมก็ไม่ดีขึ้น จนต้องมาลงเอยด้วย ระบบเบรคใหม่ เสียเงินสองต่อเลยครับ
น้าหนูแดง

"...หากแต่ Friendship ของ Entire Members of ClubJz. net ต่างหาก..."

ที่เป็นส่วนสำคัญ ทำให้ยังคงต้องผูกพันกับ JZ Engine ต่อเนื่องเรื่อยมา และต่อไป
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-2010, 09:04   #65
Pajingo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pajingo

Car Brand: ไวกิ้ง...ซิ่งสายฟ้า...
Engine Type: JZ Inside
คะแนน: 18 Pajingo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Pajingo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนูแดง อ่านกระทู้

หม้อลมวอลโว่เบรคแล้วความนิ่มสู้ของ Nissan ไม่ได้เลยครับ ต้องใช้รงกดเยอะมาก แต่พอใส่ของ Nissan เข้าไปแล้วหนึบๆ เลย ความรู้สึกต่างกันคนละเรื่อง
Pajingo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-2010, 01:37   #66
หนูแดง
Member

รูปส่วนตัว หนูแดง

Car Brand: รถสวีเดน รุ่นคลาสสิค
Engine Type: my engine my Jzt
คะแนน: 16 หนูแดง is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pajingo อ่านกระทู้
หม้อลมวอลโว่เบรคแล้วความนิ่มสู้ของ Nissan ไม่ได้เลยครับ ต้องใช้รงกดเยอะมาก แต่พอใส่ของ Nissan เข้าไปแล้วหนึบๆ เลย ความรู้สึกต่างกันคนละเรื่อง
แสดงว่าหม้อลมนิสสันมันใหญ่กว่าของเดิมวอลโว่ใช่ไหมค รับ
หนูแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว