ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-06-2012, 20:33   #1
zenki
Junior Member

รูปส่วนตัว zenki

Car Brand: Ford Ranger
Engine Type: Toyota Jz Ge
คะแนน: 0 zenki is on a distinguished road
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ กรองอากาศ

คือ ตัวกรองอากาศอันเก่าผม มันลาโลกอ่ะครับ เดือย มันหัก ดูดแก๊สไม่เข้าเลย ดับตลอด อยากสอบถามท่านที่มีความรู้ว่า สามารถนำกรองอากาศของวีโก้ มาใส่ได้ไหมครับ ไม่อยากใส่กรอง แห้งอ่ะครับ กลัวน้ำเข้า หรือต้องการข้อมูล อะไร บอกด้วยนะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ กำลัง งงๆอยุ๋มากมาย เพราะว่า มันมีเซ็นเซอร์อะไรไม่รู้มาเสียบที่ตัวกล่องมันอีกที อ่ะครับ

ขอบคุณค๊าบ
zenki is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-06-2012, 21:44   #2
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
รถรุ่นอะไรคับ ถ้ามีรูปห้องเครื่องประกอบเพื่อนๆสมาชิกอาจจะช่วยหาค ำตอบที่ตรงกับโจทย์ได้หรืออาจจะถูกใจ จขกท ได้เลยครับ
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-07-2012, 12:24   #3
dumptop
ClubJZ Web Register

Car Brand: -
Engine Type: -
คะแนน: 0 dumptop is on a distinguished road

gclub sbobet M3Bet livescore holiday palace gclub คาสิโนออนไลน์ คาสิโนออนไลน์
คาสิโนออนไลน์ sbobet gclub
dumptop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ