ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-05-2014, 09:44   #1
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
ราคาสินค้าในweb ebay ที่เป็นTHBคือสกุลเงินของประเทศไหนครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือเข้าไปดูสินค้าในเว็ปebay.comมันจะมีราคาบอก เช่น THB1,466.08อยากรู้ว่าTHBมันคือสกุลเงินของประเทศอะไ รครับ ขอบคุณครับ
****เดาเอาเองนะ THB=THAI BAHT ใช่ป่าวครับ*****
แล้วขั้นตอนการซื้อของในเว็ป ebay จะต้องทำอะไรบ้าง และผมจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกในกรณีที่จะซื้อสินค้ านั้นๆอ่ะ วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sex.com : 28-05-2014 เมื่อ 10:03.
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sex.com For This Useful Post:
kittithat i. (28-05-2014)
เก่า 28-05-2014, 11:46   #2
kittithat i.
Member

รูปส่วนตัว kittithat i.

Car Brand: toyota crown ms132
Engine Type: 2jz-ge
คะแนน: 0 kittithat i. is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sex.com อ่านกระทู้
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือเข้าไปดูสินค้าในเว็ปebay.comมันจะมีราคาบอก เช่น THB1,466.08อยากรู้ว่าTHBมันคือสกุลเงินของประเทศอะไ รครับ ขอบคุณครับ
****เดาเอาเองนะ THB=THAI BAHT ใช่ป่าวครับ*****
แล้วขั้นตอนการซื้อของในเว็ป ebay จะต้องทำอะไรบ้าง และผมจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกในกรณีที่จะซื้อสินค้ านั้นๆอ่ะ วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
ใช่แล้วครับ
kittithat i. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kittithat i. For This Useful Post:
khwan1j (28-05-2014)
เก่า 28-05-2014, 11:50   #3
holden@rd28
Member

รูปส่วนตัว holden@rd28

Car Brand: volvo945
Engine Type: 1jzgte
คะแนน: 18 holden@rd28 is on a distinguished road
ผมไม่เคยสั่งเองครับ เคยแต่ให้คนที่เค้ารับจ้างประมุล ค่าจ้างชิ้นละ300
แต่ถ้าจะประมูลเอง ต้องมีบัตรเครดิต ต้องสมัคร Palpay สิ่งที่ต้องจ่าย ค่าสินค้า ค่าขนส่ง (มีหลายราคา ส่งเรือ ส่งเครื่องบิน) ค่าภาษีในไทย ครับ
holden@rd28 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to holden@rd28 For This Useful Post:
khwan1j (28-05-2014)
เก่า 28-05-2014, 19:53   #4
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ holden@rd28 อ่านกระทู้
ผมไม่เคยสั่งเองครับ เคยแต่ให้คนที่เค้ารับจ้างประมุล ค่าจ้างชิ้นละ300
แต่ถ้าจะประมูลเอง ต้องมีบัตรเครดิต ต้องสมัคร Palpay สิ่งที่ต้องจ่าย ค่าสินค้า ค่าขนส่ง (มีหลายราคา ส่งเรือ ส่งเครื่องบิน) ค่าภาษีในไทย ครับ
พี่ครับรบกวนขอเบอรคนที่รับจ้างสั่งของด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-05-2014, 22:21   #5
sitthinat
Member

รูปส่วนตัว sitthinat

Car Brand: Lexus
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-I ECTS-I
คะแนน: 0 sitthinat is on a distinguished road
ต้องการอะไรล่ะครับ ฝากผมสั่งก็ได้ครับ ค่าของ มันบอกเป็นเงินบาทอยู่แล้วครับ ส่วนค่าส่ง มันก็มีบอกไว้ครับ ผมสั่งของในอีเบย์มานานหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่ พ่อค้าในนั้น ค่อนข้างเชื่อถือได้ครับ ล่าสุดที่สั่ง ผมสั่งใบเทอร์โบ ของ Kinugawa มาครับ
sitthinat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-05-2014, 23:06   #6
LarryGates
Member

รูปส่วนตัว LarryGates

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi
คะแนน: 0 LarryGates is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง LarryGates
ผมสั่งของจากอีเบย์เป็นประจำครับ อีเบย์จะจับไอพีแล้วแสดงสกุลเงินของประเทศต้นทางของไ อพีนั้นๆ ครับ ในกรณีนีที่เราเปิดเว็บจากไทย มันก็จะโชว์เป็นสกุลเงินบาทอย่างที่เห็น การจะซื้อของได้ต้องเป็นสมาชิกของอีเบย์ซะก่อน ต้องมีบัญชี Paypal ที่เอาไว้ใช้จ่ายเงินให้กับพ่อค้า ซึ่งมันมีระบบความปลอดภัยสูง หากคนขายไม่ยอมส่งสินค้าให้ เราแจ้งทาง ebay เค้าก็จะคืนเงินเรามา ผมเคยแจ้งไปทีนึ่งแล้วครับ เค้าก็คืนเงินมาเต็มจำนวน พร้อมกับลงโทษผู้ขายคนนั้น สนใจก็สอบถามได้ครับ
LarryGates is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to LarryGates For This Useful Post:
kkk (29-05-2014)
เก่า 01-06-2014, 01:47   #7
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sitthinat อ่านกระทู้
ต้องการอะไรล่ะครับ ฝากผมสั่งก็ได้ครับ ค่าของ มันบอกเป็นเงินบาทอยู่แล้วครับ ส่วนค่าส่ง มันก็มีบอกไว้ครับ ผมสั่งของในอีเบย์มานานหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่ พ่อค้าในนั้น ค่อนข้างเชื่อถือได้ครับ ล่าสุดที่สั่ง ผมสั่งใบเทอร์โบ ของ Kinugawa มาครับ

รบกวนสอบถามครับ ว่ารับสั่งของจาก ebay ที่ทางพ่อค้าเค้าไม่ได้ส่งมาไทยหรือไม่ครับ

ถ้ารับสั่งผมจะส่ง url ให้ครับ คิดค่าบริการเท่าไรแจ้งได้เลยครับ
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ