ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-10-2009, 12:09   #1
arnon
Junior Member

รูปส่วนตัว arnon

Car Brand: Isuzu Dragon eye
Engine Type: 1JZ GTE MT
คะแนน: 0 arnon is on a distinguished road
++++ j bo gas อยากทำกล่อง ++++++

สอบถามหน่อยครับว่า 1J bo at เดิมสนิท + gas fixmix ถ้าเอากล่องECUไปทำจมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ต้องการทำไม่มากอ่ะครับ เอาแค่ ปลด180 กะ วิ่งดีๆหน่อยที่เขารับทำกันราคาประมาณ 3 พัน อ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
arnon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to arnon For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (23-01-2010)
เก่า 11-10-2009, 13:48   #2
คนขายไก่
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนขายไก่

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 3ZZ
คะแนน: 16 คนขายไก่ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arnon อ่านกระทู้
สอบถามหน่อยครับว่า 1J bo at เดิมสนิท + gas fixmix ถ้าเอากล่องECUไปทำจมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ต้องการทำไม่มากอ่ะครับ เอาแค่ ปลด180 กะ วิ่งดีๆหน่อยที่เขารับทำกันราคาประมาณ 3 พัน อ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ลองดูครับ ลองติดต่อคุณ pyfดูครับ เหนว่าแกจะขายอยู่นะครับ พอดีแกได้กล่องแต่งยุ่นมาครับ
คนขายไก่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to คนขายไก่ For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (23-01-2010), SUNCHAINC (11-10-2009)
เก่า 11-10-2009, 22:13   #3
DarKBJTeam
Member

รูปส่วนตัว DarKBJTeam

Car Brand: Toyota Hero
Engine Type: 1JZ-GT
คะแนน: 16 DarKBJTeam is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง DarKBJTeam
มันตัดเฉพาะหัวฉีดไม่ใช่เหรอครับ รถช่างก๋mixไม่เห็นตัดเลยเพราะมันปลดทุกอย่าง ของผมหัวฉีดนี่ตัดหัวทิ่มเลย ถ้าไม่อยากตัด 180 ก็ซื้อกล่องปลดมาใส่ก็ได้ อย่างมากก็ไม่เกิน1500 ถ้างบสูงๆ ก็เล่นกล่องโมไปเลยครับ เอามันนิดๆ
DarKBJTeam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DarKBJTeam For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (23-01-2010)
ตอบกลับ