ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

หัวข้อถูกปิด

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-03-2010, 15:55   #21
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk อ่านกระทู้
- ผมเจอไม่รู้จะว่าปัญหาหรือเปล่านะครับ คือเสียง เทอร์โบมัน หวีดไป ไม่รู้จะเกี่ยว กันหรือเปล่านะครับ คือว่าผมใส่ Inter เล็ก ไปหรือว่าเป็น เพราะมิกส์ ข้าง หรือว่าเป็นเพราะใส่กรองเปลือย แต่ถ้าหลายท่านบอกว่าบูสขนาดนี้ปกติก็คงไม่มีปัญาหาค รับ แต่โบมันหวีดจัง ขับไปแฟนถามเทอร์โบมันดังหน้ากลัวจัง หวีดๆๆๆๆๆ อย่างวิ่งก็โอเค โบพังแล้วค่อยว่ากันใหม่
ไอ้เรื่องหวีดนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ละคนก็รู้สึกต่างกัน อิอิ อาจจะมาจากกรองเปลือยก็ได้ ว่าแต่คุณเก๋อยู่เลย ถือว่าวิ่งนอกเมืองส่วนใหญ่ไม่เหมือนในกรุงเทพฯ ลองใส่มิกส์โตกว่า 30 mm. ดูครับผมว่าน่าจะ ok นะ
HS9KRM (15-03-2010), kkk (15-03-2010), Lucky (03-06-2011)
เก่า 15-03-2010, 11:56   #22
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
ไอ้เรื่องหวีดนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ละคนก็รู้สึกต่างกัน อิอิ อาจจะมาจากกรองเปลือยก็ได้ ว่าแต่คุณเก๋อยู่เลย ถือว่าวิ่งนอกเมืองส่วนใหญ่ไม่เหมือนในกรุงเทพฯ ลองใส่มิกส์โตกว่า 30 mm. ดูครับผมว่าน่าจะ ok นะ
- ตอนนี้ผมไม่ใส่แรมด้าครับ กลัวมันจะกินแก็สกว่าเดิมครับคุณชัย แต่เคยลอง 35 เดินเบาแทบไม่ได้ครับ ตอนนี้มิก 30 รู้สึกว่าโอเค ครับ 1 ถังในเมือง+นอกเมืองก็ เกือบๆ 400โล ดีกว่า 2เจไม่โบ ตัวเก่าเกือบ 80 โล ต่อถัง ครับ แต่ยังไงดีกว่าไม่ลอง คืออยากลอง ซัก32 มม. ดูเหมือนกันแต่ติดตรงถอดท่อ inter ลำบากหน่อยต้องรื้อเยอะหน่อยเลยไม่ได้ทำอะไรครับ
kkk is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to kkk For This Useful Post:
Chai (16-03-2010), HS9KRM (15-03-2010), Lucky (03-06-2011)
เก่า 03-08-2010, 18:05   #23
A(RT131)
ผู้ชาย...ขายหม้อ

รูปส่วนตัว A(RT131)

Car Brand: TOYOTA CORONA (RT-130) ก็แค่รถบ้านๆ ขับไปจ่ายตลาด ขับไปซื้อหม้อ
Engine Type: 1.5 JZ-GE
ที่อยู่: บ้านวัดยาง เพชรเกษม๒๘,ตลาดบนซอย๑๐ (ตรอกเกลือ) นครปฐม
คะแนน: 0 A(RT131) is on a distinguished road
--- update ---

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน

ความเชื่อของเรา ศัรทธาของเรา ก็เป็นของเรา"

A(RT131) is offline  
The Following User Says Thank You to A(RT131) For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
หัวข้อถูกปิด

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว