ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-02-2012, 10:28   #781
dezxde
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว dezxde

Car Brand: ISUZU
Engine Type: J NOT BO
คะแนน: 0 dezxde is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
อยากทำอยู่เหมือนกันครับ กับราคาโปรฯ แต่ไม่มีพื้นที่ ไม่มีช่าง ตอนนี้รับแก้อาการให้ก็พอแล้วครับ คอยแก้อย่างเดียวก็ตายแล้วครับ เป็นหมอคอยรักษาคนไข้อีกกว่าครับ ให้ที่อื่นเค้าว่างกันเยอะ ๆ ครับ มีมาวางเยอะมากก็มีปัญหามากตามไปด้วยครับ:emo_toon08 :

ชื่อใหม่ หมอเคคาเฟ่..
dezxde is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-02-2012, 12:12   #782
Eak239
Senior Member

รูปส่วนตัว Eak239

Car Brand: mitsubishi Benz nissan toyota
Engine Type: 4d56 1jz-ge 1jz-gte 2jz-gte ca18det 4ag
คะแนน: 14 Eak239 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
อยากทำอยู่เหมือนกันครับ กับราคาโปรฯ แต่ไม่มีพื้นที่ ไม่มีช่าง ตอนนี้รับแก้อาการให้ก็พอแล้วครับ คอยแก้อย่างเดียวก็ตายแล้วครับ เป็นหมอคอยรักษาคนไข้อีกกว่าครับ ให้ที่อื่นเค้าว่างกันเยอะ ๆ ครับ มีมาวางเยอะมากก็มีปัญหามากตามไปด้วยครับ:emo_toon08 :
เอาน่า สู้ๆครับ น้าเค เอาใจช่วยไงน้าก็เป็นอู่อันดับต้นๆที่ผมคิดถึงเสมอ แต่ติดอย่างเดียวตรงที่ผมอยู่ไกลจากน้า ไม่งั้นคงได้ไปใช้บริการกันบ่อยๆครับ เดี๋ยวอันไหนซ่อมเองไม่ไหวจริงๆ หรือหาเครื่อง2เจโบสวยๆได้อีกสักตัว จะเอาไปให้วางให้ครับ วางแถวบ้านมันไม่จบ ต้องมาเก็บต่อเองอานเลยดีที่ตอนใหม่ๆได้กระทู้เก่าๆข อง น้าเค น้าโจ้ ลุงมูลและน้าๆอีกหลายท่าน ในเว็บนี้เป้นข้อมูลนำล่องต่างๆนาๆ ที่ผมไม่รู้ ได้รู้และลองทำเองเล่นๆ ขอบคุณมากๆครับ
Eak239 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
membervip (27-02-2012), nontasit (09-02-2012), pattapong (10-02-2012), somtao (09-02-2012)
เก่า 09-02-2012, 21:27   #783
rainman
Member

รูปส่วนตัว rainman

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 rainman is on a distinguished road
เพิ่งเดินดูมาวันนี้ บางนา ซอย 7
2J ฝาดำ ไม่โบ 33000 ไม่ลงสักบาท
1J vv ไม่โบ 25000
1Uz 23000 ลดพันเดียว
1J โบ auto 38000 ลด 1500
1J โบ MT 58000 ถ้าจะเอาจะลด ถ้าต่อเล่นๆ ให้ไปไกลๆ (เค้าไล่ครับ)
rainman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to rainman For This Useful Post:
membervip (27-02-2012), pattapong (10-02-2012)
เก่า 10-02-2012, 01:06   #784
Eak239

Car Brand: mitsubishi Benz nissan toyota
Engine Type: 4d56 1jz-ge 1jz-gte 2jz-gte ca18det 4ag
คะแนน: 14 Eak239 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rainman อ่านกระทู้
เพิ่งเดินดูมาวันนี้ บางนา ซอย 7
2J ฝาดำ ไม่โบ 33000 ไม่ลงสักบาท
1J โบ MT 58000 ถ้าจะเอาจะลด ถ้าต่อเล่นๆ ให้ไปไกลๆ (เค้าไล่ครับ)
ถ้าเขาพูดจาแบบนั้นไม่ต้องไปเข้ามันอีกต่อไปครับ ขอชื่อร้านลงให้เพื่อนๆในเว็บรู้ด้วยยิ่งดีครับ
ไปที่นี่แทนครับ ร้านชิงนำชัย ราคากลางค่อนไปทางถูกมาก ถ้าสนิทโคตรถูกเลยจะบอกให้เดี๋ยวคุณก็จะรู้ว่าราคาอะ ไรจริงไม่จริงแค่ไหนเมื่อเทียบกับหลายร้านในบางนา จะรู้เลยว่าบางนาเดี๋ยวนี้เล่นละครกันแล้ว เพราะเค้ากลัวเราเช็คแล้วเอาราคามาลงบนเว็บแล้วเค้าก ลัวเสียราคาฟันหมูไม่ได้
ที่แน่ๆผมเช็คมาล่าสุดจากร้านนี้ ถามทุกตัวไม่เห็นมีบ่นสักคำ หนำซ้ำเอาน้ำมาให้ดื่มระหว่างเดินดูของต่างๆที่ร้านซ ะอีก แทบจะต้อนให้อยู่ในร้านแล้ว ส่วนของที่ร้านนี้ปล่อยไวมาเรื่อยๆ ไม่ต้องซีเรียส อันไหนหมดทิ้งเบอร์ไว้ได้เดี๋ยวเค้าโทรกลับไปแจ้งราค าให้ถึงที่เวลาของมา
วันนี้ก็โทรไปเช็คราคาขของ ที่สาขา ถเชื้อเพลิง
1jZ gte 35000 ถามตรึงยังราคานี้ ลดได้เยอะก็ถามว่าเยอะเท่าไร จบครบๆ32000 โอเคไหม เอาเดี๋ยวมาดูของก่อนแล้วค่อยต่อกันราคาไม่ใช่ปัญหาน ั่นเค้าพูดมางี้
ถาม 1jz gte VVti เค้าบอกราคาเท่ากัน จะเอากี่ตัว กำตัวเดียวพอแล้วครับ ของมีให้เลือกเยอะเดี๋ยวดูเอาตัวใหม่ๆสดไปใช้กันนะ แล้วราคาล่ะเฮีย คิดไปเท่ากันกับตัวธรรมดา ราคาก็เปิดมา35000เท่ากัน ต่อลองเล่นๆ ขำๆแกก็บอก 33-34 บอกให้เข้ามาดูที่ร้านสวยๆเยอะ มาเลือกดูก่อนเครื่องสวยจริงๆเค้าบอก ถูกใจราคาค่อยว่ากัน เดี๋ยวพิเศษให้อีก นี่ขนาดยังไม่ได้ไปร้านนะเค้ายังพูดราคาตรงๆให้ถึงขน าดนี้ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว ตรงไปตรงมาดีนะผมว่า
1uz ก็ถามเอาตัวไปนฟรีปั๊มหรือไฮโดรลิก ราคาเปิด 25000 ถ้าฟรีปั๊มก็28000 เอาลดได้เยอะ ก็ไม่ได้ถามต่อ
แล้ว1jz ge ฝาดำล่ะครับเท่าไร ราคาผ่าน26000 เอาลดได้ มาเลือกดูก่อนค่อยว่ากัน
2jz ge ล่ะครับ ราคาเดินไปเท่าไรแล้ว เค้าบอกราคาตัวนี้แพงเพราะสามารถเอาไปใช้กับระบบมิกเ ซอร์ถ้าติดแก๊สหัวฉีดอย่าเอาไปเล่นVvti ดีกว่าราคาถูกกกว่า
แล้ว VVti ราคาเท่าไรพี่ ราคาผ่าน 26000 ถามเน็ตยัง ราคาคุยลดได้อีกที่ร้านครับ แล้วตัว ge ธรรมดาที่ว่าราคาแพงล่ะประมาณเท่าไรบอก ตอนนี้ร้านทุกร้าน 3หมื่นอัพ แต่ถ้าเอาเดี๋ยวพิเศษได้ที่ร้าน
จบเรื่องถามราคาเครื่องที่จะซื้อมาวางรถในอู่พรรคพวก ในวันข้างหน้า เผลอๆ เสาร์นี้ก็อาจได้ไปสอย เจโบvvti มาอีกตัว เพราะอู่พวกกันมีลูดค้าเข้ามาจะลงอยู่
แล้วผมก็สั่งอะไหล่ในส่วนของผม 2-3ชิ้นมาให้พวกกันในอู่ตอนนี้ แล้วก็วางสาย ไปโอนเงินให้เขา จบการสนทนา

ผมว่าร้านนี้พูดจาดีกว่าร้านในบางนา หลายร้านที่ขายของแพงพูดจาไม่ดี บางร้านเสียด้วย บางนาใช่ว่าราคาจะถูกเสมอไป บางร้านก็เหมือนโจรในคราบพ่อค้าดีๆก็มี แพง แถมซื้อไปแล้วไม่รับผิดชอบ ส่วนไอร้านดีๆต้อนรับลูกค้าดี ราคาก็ต่อรองกันได้ของซื้อของขาย ก็มีปะปน(อยู่บ้าง) แต่หลักๆก็ไม่มากไม่กี่ร้าน นอกกะนั้นพวกฉกฉวยโอกาสซะเยอะ หน้าใหม่มาฟันไม่เลี้ยง แม้กระทั้งช่างที่ผมรู้จักกันมาแกยังโดนฟันแพงกว่าที ่ผมซื้อมาเลย จนผมต้องแนะนำร้านให้แกลองไปเช็คราคาไปต่อกันเอาเองท ี่ร้านที่ผมเคยซื้อ จนทุกวันนี้กลับกลายเป็นว่า ร้านประจำที่ผมซื้อๆกัน ช่างที่สนิทกันที่ผมแนะนำซื้อได้ถูกกว่าผม 1000นึงตลอดเลย มีเย้ยแหย่เราเล่นซะงั้นเวลาไปหาอะไหล่เล็กๆน้อยแถวบ ้านเที่ยวอู่เขา

แนะนำถ้าโทรไม่ติดก็โทรไป สาขาลาดกระบังดีกว่าครับ ราคาตรงไปตรงมาดี ลดได้เยอะพอสมควรเลยล่ะตอนไปรับของ ผมใช้บริการสาขาลาดกระบังมาแล้ว เจโบ vvti ราคาช่างโคตรถูกเลยราคาลูกค้าทั่วไปก็ยังถูกกว่าที่บ างนาหลายร้านจากประสบการณ์ที่ผมซื้อเครื่องมาหลายตัว ผมว่าที่นี่บริการดีจะสุดๆแล้วครับ ยิ่งเป็นช่างต้อนรับขับสู้ดีมากๆครับเพราะเค้าต้องกา รขาประจำ เพื่อที่จะได้ปล่อยของได้ไวๆและของมีเข้าเรื่อยๆหมุน เวียนไวครับ แต่ยังแพ้ร้านพรรคพวกๆราคาเฉพาะเพื่อนสนิทๆที่มีข้อเ สียอาจต้องเมาก่อนกลับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 10-02-2012 เมื่อ 01:15.
Eak239 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
4ja1 (10-02-2012), membervip (27-02-2012), pattapong (10-02-2012)
เก่า 10-02-2012, 07:46   #785
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 อ่านกระทู้
ถ้าเขาพูดจาแบบนั้นไม่ต้องไปเข้ามันอีกต่อไปครับ ขอชื่อร้านลงให้เพื่อนๆในเว็บรู้ด้วยยิ่งดีครับ
ไปที่นี่แทนครับ ร้านชิงนำชัย ราคากลางค่อนไปทางถูกมาก ถ้าสนิทโคตรถูกเลยจะบอกให้เดี๋ยวคุณก็จะรู้ว่าราคาอะ ไรจริงไม่จริงแค่ไหนเมื่อเทียบกับหลายร้านในบางนา จะรู้เลยว่าบางนาเดี๋ยวนี้เล่นละครกันแล้ว เพราะเค้ากลัวเราเช็คแล้วเอาราคามาลงบนเว็บแล้วเค้าก ลัวเสียราคาฟันหมูไม่ได้
ที่แน่ๆผมเช็คมาล่าสุดจากร้านนี้ ถามทุกตัวไม่เห็นมีบ่นสักคำ หนำซ้ำเอาน้ำมาให้ดื่มระหว่างเดินดูของต่างๆที่ร้านซ ะอีก แทบจะต้อนให้อยู่ในร้านแล้ว ส่วนของที่ร้านนี้ปล่อยไวมาเรื่อยๆ ไม่ต้องซีเรียส อันไหนหมดทิ้งเบอร์ไว้ได้เดี๋ยวเค้าโทรกลับไปแจ้งราค าให้ถึงที่เวลาของมา
วันนี้ก็โทรไปเช็คราคาขของ ที่สาขา ถเชื้อเพลิง
1jZ gte 35000 ถามตรึงยังราคานี้ ลดได้เยอะก็ถามว่าเยอะเท่าไร จบครบๆ32000 โอเคไหม เอาเดี๋ยวมาดูของก่อนแล้วค่อยต่อกันราคาไม่ใช่ปัญหาน ั่นเค้าพูดมางี้
ถาม 1jz gte VVti เค้าบอกราคาเท่ากัน จะเอากี่ตัว กำตัวเดียวพอแล้วครับ ของมีให้เลือกเยอะเดี๋ยวดูเอาตัวใหม่ๆสดไปใช้กันนะ แล้วราคาล่ะเฮีย คิดไปเท่ากันกับตัวธรรมดา ราคาก็เปิดมา35000เท่ากัน ต่อลองเล่นๆ ขำๆแกก็บอก 33-34 บอกให้เข้ามาดูที่ร้านสวยๆเยอะ มาเลือกดูก่อนเครื่องสวยจริงๆเค้าบอก ถูกใจราคาค่อยว่ากัน เดี๋ยวพิเศษให้อีก นี่ขนาดยังไม่ได้ไปร้านนะเค้ายังพูดราคาตรงๆให้ถึงขน าดนี้ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว ตรงไปตรงมาดีนะผมว่า
1uz ก็ถามเอาตัวไปนฟรีปั๊มหรือไฮโดรลิก ราคาเปิด 25000 ถ้าฟรีปั๊มก็28000 เอาลดได้เยอะ ก็ไม่ได้ถามต่อ
แล้ว1jz ge ฝาดำล่ะครับเท่าไร ราคาผ่าน26000 เอาลดได้ มาเลือกดูก่อนค่อยว่ากัน
2jz ge ล่ะครับ ราคาเดินไปเท่าไรแล้ว เค้าบอกราคาตัวนี้แพงเพราะสามารถเอาไปใช้กับระบบมิกเ ซอร์ถ้าติดแก๊สหัวฉีดอย่าเอาไปเล่นVvti ดีกว่าราคาถูกกกว่า
แล้ว VVti ราคาเท่าไรพี่ ราคาผ่าน 26000 ถามเน็ตยัง ราคาคุยลดได้อีกที่ร้านครับ แล้วตัว ge ธรรมดาที่ว่าราคาแพงล่ะประมาณเท่าไรบอก ตอนนี้ร้านทุกร้าน 3หมื่นอัพ แต่ถ้าเอาเดี๋ยวพิเศษได้ที่ร้าน
จบเรื่องถามราคาเครื่องที่จะซื้อมาวางรถในอู่พรรคพวก ในวันข้างหน้า เผลอๆ เสาร์นี้ก็อาจได้ไปสอย เจโบvvti มาอีกตัว เพราะอู่พวกกันมีลูดค้าเข้ามาจะลงอยู่
แล้วผมก็สั่งอะไหล่ในส่วนของผม 2-3ชิ้นมาให้พวกกันในอู่ตอนนี้ แล้วก็วางสาย ไปโอนเงินให้เขา จบการสนทนา

ผมว่าร้านนี้พูดจาดีกว่าร้านในบางนา หลายร้านที่ขายของแพงพูดจาไม่ดี บางร้านเสียด้วย บางนาใช่ว่าราคาจะถูกเสมอไป บางร้านก็เหมือนโจรในคราบพ่อค้าดีๆก็มี แพง แถมซื้อไปแล้วไม่รับผิดชอบ ส่วนไอร้านดีๆต้อนรับลูกค้าดี ราคาก็ต่อรองกันได้ของซื้อของขาย ก็มีปะปน(อยู่บ้าง) แต่หลักๆก็ไม่มากไม่กี่ร้าน นอกกะนั้นพวกฉกฉวยโอกาสซะเยอะ หน้าใหม่มาฟันไม่เลี้ยง แม้กระทั้งช่างที่ผมรู้จักกันมาแกยังโดนฟันแพงกว่าที ่ผมซื้อมาเลย จนผมต้องแนะนำร้านให้แกลองไปเช็คราคาไปต่อกันเอาเองท ี่ร้านที่ผมเคยซื้อ จนทุกวันนี้กลับกลายเป็นว่า ร้านประจำที่ผมซื้อๆกัน ช่างที่สนิทกันที่ผมแนะนำซื้อได้ถูกกว่าผม 1000นึงตลอดเลย มีเย้ยแหย่เราเล่นซะงั้นเวลาไปหาอะไหล่เล็กๆน้อยแถวบ ้านเที่ยวอู่เขา

แนะนำถ้าโทรไม่ติดก็โทรไป สาขาลาดกระบังดีกว่าครับ ราคาตรงไปตรงมาดี ลดได้เยอะพอสมควรเลยล่ะตอนไปรับของ ผมใช้บริการสาขาลาดกระบังมาแล้ว เจโบ vvti ราคาช่างโคตรถูกเลยราคาลูกค้าทั่วไปก็ยังถูกกว่าที่บ างนาหลายร้านจากประสบการณ์ที่ผมซื้อเครื่องมาหลายตัว ผมว่าที่นี่บริการดีจะสุดๆแล้วครับ ยิ่งเป็นช่างต้อนรับขับสู้ดีมากๆครับเพราะเค้าต้องกา รขาประจำ เพื่อที่จะได้ปล่อยของได้ไวๆและของมีเข้าเรื่อยๆหมุน เวียนไวครับ แต่ยังแพ้ร้านพรรคพวกๆราคาเฉพาะเพื่อนสนิทๆที่มีข้อเ สียอาจต้องเมาก่อนกลับ
คุณ rainman คงเหมือนกรณีผมน๊ะครับน้าเอก .... ผมถามหลังไมค์น้าเอก ทำตามเกือบทุกขั้นตอน แถมพาน้องที่อู่ไปด้วย .... ยังไม่ได้ราคาที่น้าเอกบอกเลยครับ แต่กระนั้นเลย ที่น้าเอกว่ามา ราคาผมได้เหมือนคุณ rainman 2 JZ GE 33,000 - 35,000 บาท เลยครับ ถ้าราคาประมาณนี้ผมเอา 1 JZ GTE อย่างที่น่าเอกว่าดีกว่า .... พอดี

ตอนนั้นผมได้ 2 JZ GE มา 28,000 บาท ครับ

ก็เลย OK

อย่างที่บอกครับ คนไม่รู้ก็จะโดนเล่นแบบผม ประมาณยอยยาง ถููกกว่า ยอยสวม 2000 บาท ทั้งที่ยอยยางปีใหม่กว่า

( เหมือนอย่างน้าเอกว่าไว้ครับ จะ + เพิ่มถ้าทำได้ )

ราคาเครื่อง 1 JZ GE ฝาดำ กับเครื่อง 2 JZ GE Vvti ราคาไม่แตกต่างกัน เผลอ ๆ เท่ากันเลยครับ 25000 - 26000 แต่ VVti ใหม่กว่า รวมถึงมองไปถึงต้องไปติดแก๊สหัวฉีดนี่แหละ ทำให้ราคาวางกว่าจะเรียบร้อย + เพิ่ม เลยทำให้ราคาเครื่องมันยังคงถูกอยู่ แล้วเครื่องใหม่มันคงมีเยอะกว่าเครื่องเก่า ซะงั้น ....

ปล. งี้สงสัยถ้ามีการการันตีเลยเรื่องราคา ลงชื่อร้านหรือ PM บอก เป็นรายสัปดาห์ ๆ ผมว่าดีกับเพื่อนสมาชิก และ สมาชิกหน้าใหม่ ๆ ครับ เพราะอย่างน้อย ไม่โดนฟันน๊ะครับ ( แค่แชร์ความคิดเห็น )

เสมือน โปรโมทร้านไปด้วยในตัว ผมว่าดีทั้งสองฝ่ายน๊ะครับ ....

ทั้งสมาชิก และ ร้านค้า ....

ขอบคุณครับ
chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to chananate_kal For This Useful Post:
4ja1 (10-02-2012), aree1960 (10-02-2012), commusio (10-02-2012), membervip (27-02-2012)
เก่า 10-02-2012, 08:39   #786
commusio

รูปส่วนตัว commusio

Car Brand: isuzu jz engine
Engine Type: 1 jz ge vvti & 1 jz ge 5mt
คะแนน: 17 commusio is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง commusio
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rainman อ่านกระทู้

เขาพูด ถ้าต่อเล่นๆ ให้ไปไกลๆ แบบนี้จริงหรือครับ
ขอบคุณมากครับน้าเอก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commusio : 10-02-2012 เมื่อ 08:50.
commusio is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-02-2012, 12:58   #787
rainman
Member

รูปส่วนตัว rainman

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 rainman is on a distinguished road
พูดจริงๆครับ ประมาณว่าเห็นเราถามเยอะแยะหลายตัว ไม่ใช่แค่ตระกูลเจ มีพวก Nissan RB ด้วย แต่ไม่เอาซักตัว จริงๆผมกำลังจะวางเครื่องใหม่สนใจ UZ กับ เจโบอยู่ กำลังหาข้อมูล
rainman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-02-2012, 17:56   #788
kjsi

คะแนน: 0 kjsi is on a distinguished road
ซื้อเครื่องมาหลายตัวเหมือนกันแต่ก็ไปโดนที่บางนาบาง ร้านก็คุยกันแทบไม่มองหน้าลูกค้าราคาก็ไม่ไช่จะถูก วันสองวันก็ว่าจะไปอีก แต่ตอนนี้มาคิดอีกทีไม่ไปแระ
ผมหา2j gte vvti ใครพบเจอที่ใหนช่วยบอกทีคับ
kjsi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-02-2012, 20:38   #789
4ja1

Car Brand: isuzu
Engine Type: diesel
คะแนน: 15 4ja1 is on a distinguished road
อ้างถึง:
พูดจริงๆครับ ประมาณว่าเห็นเราถามเยอะแยะหลายตัว ไม่ใช่แค่ตระกูลเจ มีพวก Nissan RB ด้วย แต่ไม่เอาซักตัว จริงๆผมกำลังจะวางเครื่องใหม่สนใจ UZ กับ เจโบอยู่ กำลังหาข้อมูล
4ja1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2012, 01:29   #790
aek.ie

Car Brand: benz
Engine Type: 1j
คะแนน: 0 aek.ie is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kjsi อ่านกระทู้
ซื้อเครื่องมาหลายตัวเหมือนกันแต่ก็ไปโดนที่บางนาบาง ร้านก็คุยกันแทบไม่มองหน้าลูกค้าราคาก็ไม่ไช่จะถูก วันสองวันก็ว่าจะไปอีก แต่ตอนนี้มาคิดอีกทีไม่ไปแระ
ผมหา2j gte vvti ใครพบเจอที่ใหนช่วยบอกทีคับ
ศิริชัย กรุงเทพนนท์ เห็นผ่านๆเมื่อสองวันสภาพนางฟ้า ราคาไปถามเอาเองนะท่าน
aek.ie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2012, 10:00   #791
Eak239

ของซื้อของขาย มันต่อรองราคากันได้ครับ ใหม่ๆผมก็ยอมรับว่าโดนฟันไปหลาย
ราคาที่ได้กันมาสูงๆกันนั้น ผมว่าคงไปโดนร้านแย่ๆที่ขายไม่ดีอารมณ์เสียมาลงลูกค้ า ไม่ก็ผิดที่ผิดเวลา ประมาณว่าเค้ากำลังเครียดกัน เพราะโดนตัดราคากันอยู่เป็นระยะๆ หรือไม่ก็ไปวันที่ราคาของเพิ่งขึ้นมากันจริงๆ แต่ถ้าเราเจอร้านที่รักการขายชื่อเสียงและคิดค้าขายก ับลูกค้าในอนาคตต่อ เค้าก็จะพูดจากับคุณดีและราคาก็จะคุยกันคนละเรื่องกั บที่คุณเจอมาตอนนี้ แต่มันมีข้อแม้เล็กน้อยๆคือ ไม่รู้ว่าเค้าจะเปิดใจรับเราตอนไหนแค่นั้นแหละครับ ส่วนตัวผมชอบซื้อของร้านรู้จักเดิมๆ หรือถ้าเจอร้านไหนถูกกว่าก็จะไปอุดหนุนร้านนั้นอยู่บ ่อยๆ แต่ก็จะไม่ลืมที่จะเช็คราคาจากทุกร้านที่เคยซื้อเพื่ อที่จะเช็คไว้เป็นเบสราคากลางไว้ต่อกันข้างหน้า บางอย่างร้านนี้ถูกร้านโน้นแพงก็มีไม่เท่ากัน ก็เลือกเอาอันที่ร้านไหนถูกเอา ชั่วโมงนี้ เจโบvvti ชิงนำชัยเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดที่ผมเจอครับ ราคาเปิดเท่ากับเจโบตัวเก่า 35000 ต่อรองเอาเองครับ เพราะบอกราคาที่ผมได้มาเดี๋ยวไปต่อได้ไม่ถึงเดี๋ยวจะ มาว่าผมเอา ซื้อขายกันนานเดี๋ยวก็ได้ราคาดีครับสำคัญคงต้องถูกชะ ตามั้งครับ เพราะวันนั้นเองมีช่างถอยรถมาซื้อราคาถูกกว่าผมก็มี เห็นกะตา ถามเฮีย เค้าบอกขาประจำค้าขายกันมาเยอะอาทิตย์ตกไม่ต่ำกว่า2ต ัวมากสุด3-4ตัวในช่วงก่อนเทศกาลต่างๆมาเอาไปวางที่อู่เค้าโอ้วพ ระเจ้าเล่นมาซื้ออยู่เรื่อย ขาประจำนี่เองถึงได้ราคาพิเศษ งานอู่เค้าคงเยอะน่าดู ขนาดเราซื้อใช้เอง+อู่พรรคพวกฝากซื้อยังเดือนละแค่1-2ตัวเอง บางเดือนไม่ได้ไปเลยก็มี แต่ร้านไหนที่พูดจาแย่ๆ ผมเดินออกเลยครับแล้วจะหมายหัวไว้และบอกพรรคพวกในกลุ ่มผมทั้งหมดว่าโดนมาอย่างไร ถึงแม้ตอนหลังเค้าจะขายถูกก็ตามก็ไม่ไปอุดหนุนครับ มันเสียความรู้สึก เอาเงินไปให้แท้ๆมาพูดอย่างกับเราเป็นขอทานไปขอมันกิ น ร้านมีเป็นร้อยเป็นพันครับไม่เคยง้อ ทุกวันนี้ยังไปไม่หมดทุกร้านเลย ย่านหลัก4 ยังไม่ได้ค้นเลย เคยแต่รถเสียอุดหนุนหลัก4อยู่แค่ครั้งเดียวเองเมื่อ1 0กว่าปีที่แล้ว เดี๋ยวว่างๆจะเช็คร้านถูกๆย่านหลัก4มาแจ้งให้นะครับ เผื่อมีของดีจะได้ไปเอากัน บางนาเดี๋ยวนี้บอกตรงๆเลยไม่ได้ถูกเลยแพงครับแต่เป็น ที่นิยมเพราะมันรวมกระจุกตัวกันเยอะหลายร้าน เข้าไปมีหมดไม่ค่อยผิดหวัง หลังๆมาราคาชักจะ อัพไปกันใหญ่ จนบางใหญ่กับรังสิตและปทุมเริ่มจะถูกกว่าหลายรายการแ ล้วครับ ไงก็ลองเช็คดูหลายๆที่อย่าไปปักหลักที่บางนาที่เดียว ผมบอกได้แค่นี้ครับจากประสบการณ์ที่เจอมา แต่ละที่ค้าขายราคาไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ เลือกเอาเฉพาะที่ถูกๆ เสียเวลาหน่อยแต่บางครั้งก็ประหยัดได้หลายพันเป็นหมื ่นก็มี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 11-02-2012 เมื่อ 10:32.
The Following 2 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
4ja1 (13-02-2012), somtao (11-02-2012)
เก่า 11-02-2012, 10:15   #792
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 อ่านกระทู้
ของซื้อของขาย มันต่อรองราคากันได้ครับ ใหม่ๆผมก็ยอมรับว่าโดนฟันไปหลาย
ราคาที่ได้กันมาสูงๆกันนั้น ผมว่าคงไปโดนร้านแย่ๆที่ขายไม่ดีอารมณ์เสียมาลงลูกค้ า ไม่ก็ผิดที่ผิดเวลา ประมาณว่าเค้ากำลังเครียดกัน เพราะโดนตัดราคากันอยู่เป็นระยะๆ หรือไม่ก็ไปวันที่ราคาของเพิ่งขึ้นมากันจริงๆ แต่ถ้าเราเจอร้านที่รักการขายชื่อเสียงและคิดค้าขายก ับลูกค้าในอนาคตต่อ เค้าก็จะพูดจากับคุณดีและราคาก็จะคุยกันคนละเรื่องกั บที่คุณเจอมาตอนนี้ แต่มันมีข้อแม้เล็กน้อยๆคือ ไม่รู้ว่าเค้าจะเปิดใจรับเราตอนไหนแค่นั้นแหละครับ ส่วนตัวผมชอบซื้อของร้านรู้จักเดิมๆ หรือถ้าเจอร้านไหนถูกกว่าก็จะไปอุดหนุนร้านนั้นอยู่บ ่อยๆ แต่ก็จะไม่ลืมที่จะเช็คราคาจากทุกร้านที่เคยซื้อเพื่ อที่จะเช็คไว้เป็นเบสราคากลางไว้ต่อกันข้างหน้า บางอย่างร้านนี้ถูกร้านโน้นแพงก็มีไม่เท่ากัน ก็เลือกเอาอันที่ร้านไหนถูกเอา ชั่วโมงนี้ เจโบvvti ชิงนำชัยเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดที่ผมเจอครับ ราคาเปิดเท่ากับเจโบตัวเก่า 35000 ต่อรองเอาเองครับ เพราะบอกราคาที่ผมได้มาเดี๋ยวไปต่อได้ไม่ถึงเดี๋ยวจะ มาว่าผมเอา ซื้อขายกันนานเดี๋ยวก็ได้ราคาดีครับสำคัญคงต้องถูกชะ ตามั้งครับ เพราะวันนั้นเองมีช่างถอยรถมาซื้อราคาถูกกว่าผมก็มี เห็นกะตา ถามเฮีย เค้าบอกขาประจำค้าขายกันมาเยอะอาทิตย์ตกไม่ต่ำกว่า2ต ัวมากสุด3-4ตัวในช่วงก่อนเทศกาลต่างๆมาเอาไปวางที่อู่เค้าโอ้วพ ระเจ้าเล่นมาซื้ออยู่เรื่อย ขาประจำนี่เองถึงได้ราคาพิเศษ งานอู่เค้าคงเยอะน่าดู ขนาดเราซื้อใช้เอง+อู่พรรคพวกฝากซื้อยังเดือนละแค่1-2ตัวเอง บางเดือนไม่ได้ไปเลยก็มี แต่ร้านไหนที่พูดจาแย่ๆ ผมเดินออกเลยครับแล้วจะหมายหัวไว้และบอกพรรคพวกในกลุ ่มผมทั้งหมดว่าโดนมาอย่างไร ถึงแม้ตอนหลังเค้าจะขายถูกก็ตามก็ไม่ไปอุดหนุนครับ มันเสียความรู้สึก เอาเงินไปให้แท้ๆมาพูดอย่างกับเราเป็นขอทานไปขอมันกิ น ร้านมีเป็นร้อยเป็นพันครับไม่เคยง้อ ทุกวันนี้ยังไปไม่หมดทุกร้านเลย ย่านหลัก4 ยังได้ค้นเลย เคยแต่รถเสียอุดหนุนหลัก4อยู่แค่ครั้งเดียวเองเมื่อ1 0กว่าปีที่แล้ว เดี๋ยวว่างๆจะเช็คร้านถูกๆย่านหลัก4มาแจ้งให้นะครับ เผื่อมีของดีจะได้ไปเอากัน บางนาเดี๋ยวนี้บอกตรงๆเลยไม่ได้ถูกเลยแพงครับแต่เป็น ที่นิยมเพราะมันรวมกระจุกตัวกันเยอะหลายร้าน เข้าไปมีหมดไม่ค่อยผิดหวัง หลังๆมาราคาชักจะ อัพไปกันใหญ่ จนบางใหญ่กับรังสิตและปทุมเริ่มจะถูกกว่าหลายรายการแ ล้วครับ ไงก็ลองเช็คดูหลายๆที่อย่าไปปักหลักที่บางนาที่เดียว ผมบอกได้แค่นี้ครับจากประสบการณ์ที่เจอมา แต่ละที่ค้าขายราคาไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ เลือกเอาเฉพาะที่ถูกๆ เสียเวลาหน่อยแต่บางครั้งก็ประหยัดได้หลายพันเป็นหมื ่นก็มี
ตามน้าเอกเลยนะคัฟผม....ผมบอกตรงๆว่าเจโบ VVTi ตอบโจทย์ได้ดีมากในชั่วโมงนี้เพราะ

1.มีระบบVVTi มาช่วยเรียกกำลังตั้งแต่รอบต่ำๆ
2.สภาพความสดของเครื่อง จะมีมากกว่าตัวอื่นๆ
3.ไม่ต้องเสียเงินขึ้นโบเดี่ยวเพราะเป็นโบเดี่ยวมาตั ้งแต่เกิด เวลาซ่อมก็จะเสียค่าซ่อมแค่ลูกเดียว เซฟเงินในกระเป๋าได้เยอะเลยทีเดียว
4.ประหยัดน้ำมันกว่าเดิมเพราะรอบเดินเบาต่ำเพียง 500 รอบ/นาที แล้วถ้ารถติดนานๆล่ะ คิดว่ามันจะดีกว่าไหมกับรุ่นอื่นๆที่รอบเดินเบาทำงาน ที่750-900 รอบ/นาที

ผมว่าแค่นี้ก็น่าจะพอสำหรับเครื่องเจโบ VVTi...ผมใช้มาแล้วสองปี รู้สึกประทับใจมากๆในเรื่องชิ้นส่วนต่างๆของเครื่องย นต์ที่แทบจะไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าได้รับข้อมูลดีๆจากเพื่อนสมาชิกตั้งแต่แรก....

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to somtao For This Useful Post:
Dittapong (11-02-2012), Eak239 (11-02-2012), idea_nova (11-02-2012), membervip (11-02-2012), Pong79 (14-02-2012)
เก่า 11-02-2012, 10:27   #793
Eak239

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chananate_kal อ่านกระทู้
คุณ rainman คงเหมือนกรณีผมน๊ะครับน้าเอก .... ผมถามหลังไมค์น้าเอก ทำตามเกือบทุกขั้นตอน แถมพาน้องที่อู่ไปด้วย .... ยังไม่ได้ราคาที่น้าเอกบอกเลยครับ แต่กระนั้นเลย ที่น้าเอกว่ามา ราคาผมได้เหมือนคุณ rainman 2 JZ GE 33,000 - 35,000 บาท เลยครับ ถ้าราคาประมาณนี้ผมเอา 1 JZ GTE อย่างที่น่าเอกว่าดีกว่า .... พอดี

ตอนนั้นผมได้ 2 JZ GE มา 28,000 บาท ครับ

ก็เลย OK

อย่างที่บอกครับ คนไม่รู้ก็จะโดนเล่นแบบผม ประมาณยอยยาง ถููกกว่า ยอยสวม 2000 บาท ทั้งที่ยอยยางปีใหม่กว่า

( เหมือนอย่างน้าเอกว่าไว้ครับ จะ + เพิ่มถ้าทำได้ )

ราคาเครื่อง 1 JZ GE ฝาดำ กับเครื่อง 2 JZ GE Vvti ราคาไม่แตกต่างกัน เผลอ ๆ เท่ากันเลยครับ 25000 - 26000 แต่ VVti ใหม่กว่า รวมถึงมองไปถึงต้องไปติดแก๊สหัวฉีดนี่แหละ ทำให้ราคาวางกว่าจะเรียบร้อย + เพิ่ม เลยทำให้ราคาเครื่องมันยังคงถูกอยู่ แล้วเครื่องใหม่มันคงมีเยอะกว่าเครื่องเก่า ซะงั้น ....

ปล. งี้สงสัยถ้ามีการการันตีเลยเรื่องราคา ลงชื่อร้านหรือ PM บอก เป็นรายสัปดาห์ ๆ ผมว่าดีกับเพื่อนสมาชิก และ สมาชิกหน้าใหม่ ๆ ครับ เพราะอย่างน้อย ไม่โดนฟันน๊ะครับ ( แค่แชร์ความคิดเห็น )

เสมือน โปรโมทร้านไปด้วยในตัว ผมว่าดีทั้งสองฝ่ายน๊ะครับ ....

ทั้งสมาชิก และ ร้านค้า ....

ขอบคุณครับ

อย่างที่ตอบไปในpmน่ะครับ 2jz ge เพิ่งขึ้นก่อนที่น้าไปเอาราว1อาทิตย์ ครับ
เพราะตอนที่น้าแจ้งมาวันนั้นผมก็รีบโทรไปถามร้านที่ร ู้จักให้ครับ เค้าบอกมีร้านอีกร้านนึงมาเหมาเครื่อง2j ge ตัวเก่าเค้าไปหมดเลย เหลือแต่ vvti ก็เลยถามเค้าให้แล้วว่าถ้าเอากลับมาซักตัวได้ไหมมีพร รคพวกเค้ากำลังเดือดร้อนต้องการใช้ เค้าก็เลยไปถามให้ ราคาซื้อกลับตอนนั้นเฮียบอกให้ได้เต็มที่30000 สภาพแย่ด้วยตัวสายๆ พวกวินรถตู้มาคัดเอาไปหมดแล้ว และเฮียเค้าก็แนะว่าไม่คุ้มราคาเพิ่มเงินเล่นเจโบคุ้ มกว่า ผมก็เลย pm บอกราคาเจโบที่เฮียแจ้งมาให้ไปนั่นแหละครับ เค้าบอกตอนนั้นของในเชียงกงใครที่มี 2j ge จะเอาเก็บในร้านหมดเลย และบอกราคา33000อัพกันหมดเลยครับ ส่วนรายละเอียดก็อย่างที่เคยบอกไปครับ มันเอามาติดแก๊สมิกเซอร์ได้ดีกว่า vvti บ้างก็บอก vvti ติดมิกเซอร์ไม่ได้ โดยภาพรวมแล้ว ต้นทุนเท่าเดิมแต่โก่งราคากันซะเลยเพราะคิดว่าไงก็ขา ยได้ เพราะคนใช้มิกเซอร์เค้ามาถามเรื่อยๆและส่วนใหญ่ไม่มี ทุนที่จะเปลี่ยนเป็นหัวฉีด เพราะถ้ามีก็คงไม่มาถามหาซื้อกันให้เสียอารมณ์มันแพง +เก่าซะขนาดนั้นจะอ้างว่ากลัว vvti ก็คงหมดสะมัยไปแล้วเดี๋ยวนี้ช่างแทนจะทั้งประเทศทำ vvti เป็นหมดแล้ว ส่วนที่เอาก็เพราะไปเพิ่มหัวฉีดก็ต้องหาเงินเพิ่มอีก หมื่นกว่าบาทไงก็ต้องจำยอมเอาถ้าตังไม่พอ โดนมัดมือชกในข้อนี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eak239 : 11-02-2012 เมื่อ 10:31.
The Following 5 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
4ja1 (13-02-2012), idea_nova (11-02-2012), JZ_P_MAYIM (12-02-2012), membervip (27-02-2012), somtao (11-02-2012)
เก่า 11-02-2012, 16:03   #794
somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
อย่างที่ตอบไปในpmน่ะครับ 2jz ge เพิ่งขึ้นก่อนที่น้าไปเอาราว1อาทิตย์ ครับ
เพราะตอนที่น้าแจ้งมาวันนั้นผมก็รีบโทรไปถามร้านที่ร ู้จักให้ครับ เค้าบอกมีร้านอีกร้านนึงมาเหมาเครื่อง2j ge ตัวเก่าเค้าไปหมดเลย เหลือแต่ vvti ก็เลยถามเค้าให้แล้วว่าถ้าเอากลับมาซักตัวได้ไหมมีพร รคพวกเค้ากำลังเดือดร้อนต้องการใช้ เค้าก็เลยไปถามให้ ราคาซื้อกลับตอนนั้นเฮียบอกให้ได้เต็มที่30000 สภาพแย่ด้วยตัวสายๆ พวกวินรถตู้มาคัดเอาไปหมดแล้ว และเฮียเค้าก็แนะว่าไม่คุ้มราคาเพิ่มเงินเล่นเจโบคุ้ มกว่า ผมก็เลย pm บอกราคาเจโบที่เฮียแจ้งมาให้ไปนั่นแหละครับ เค้าบอกตอนนั้นของในเชียงกงใครที่มี 2j ge จะเอาเก็บในร้านหมดเลย และบอกราคา33000อัพกันหมดเลยครับ ส่วนรายละเอียดก็อย่างที่เคยบอกไปครับ มันเอามาติดแก๊สมิกเซอร์ได้ดีกว่า vvti บ้างก็บอก vvti ติดมิกเซอร์ไม่ได้ โดยภาพรวมแล้ว ต้นทุนเท่าเดิมแต่โก่งราคากันซะเลยเพราะคิดว่าไงก็ขา ยได้ เพราะคนใช้มิกเซอร์เค้ามาถามเรื่อยๆและส่วนใหญ่ไม่มี ทุนที่จะเปลี่ยนเป็นหัวฉีด เพราะถ้ามีก็คงไม่มาถามหาซื้อกันให้เสียอารมณ์มันแพง +เก่าซะขนาดนั้นจะอ้างว่ากลัว vvti ก็คงหมดสะมัยไปแล้วเดี๋ยวนี้ช่างแทนจะทั้งประเทศทำ vvti เป็นหมดแล้ว ส่วนที่เอาก็เพราะไปเพิ่มหัวฉีดก็ต้องหาเงินเพิ่มอีก หมื่นกว่าบาทไงก็ต้องจำยอมเอาถ้าตังไม่พอ โดนมัดมือชกในข้อนี้ครับ
ช่ายคร้าฟน้าเอก...VVTi จะติดแบบมิกซ์ไม่ได้(ติดได้ก็ไม่ดีเต็ม100)เพราะจะเก ิดอาการแบ้คไฟร์จนแกนลิ้นเร่งคดเลยทีเดียว....แต่จะเ ป็นเฉพาะความเร็วสุงๆช่วงที่เกิน 180 ขึ้นไป หรือบางท่านที่ชอบลากรอบยาวๆ นะคัฟ วิ่งประมาณ 120-140 หรือใช้รอบต่ำๆไม่ยักกะแบ็คให้เห็นนะคัฟ...

ปล.ผมลองมาแล้วด้วยเครื่องยนต์ของผมเอง

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to somtao For This Useful Post:
Dittapong (11-02-2012), Eak239 (11-02-2012), membervip (11-02-2012)
เก่า 11-02-2012, 20:43   #795
chananate_kal

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
อ้างถึง:
ขอบคุณครับน้าเอก สำหรับข้อมูลข่าวสาร อิ อิ ได้ข้อมูลไปเยอะเลยครับ จากคนไม่มีประสบการณ์อะไรเลย น้าเอกบอกผมหมดเปลือก ไม่ได้ราคาน้า บ่ เป็นหยัง แต่ก็ใกล้เคียง ... เดี๋ยวรอเงินหนากว่านี้อีกนิด .... ลองได้แตะ ๆ เดี๋ยวสงสัยมีเปลี่ยนเครื่อง แหงม ๆ เลยขอรับกระผม

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงขอรับกระผม

chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to chananate_kal For This Useful Post:
somtao (12-02-2012)
เก่า 12-02-2012, 13:20   #796
biggest

คะแนน: 0 biggest is on a distinguished road
ตอนนี้กำลังหา 2J GTE AUTO อยู่ครับตอนนี้ราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ
biggest is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to biggest For This Useful Post:
somtao (12-02-2012)
เก่า 12-02-2012, 13:58   #797
somtao

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biggest อ่านกระทู้
ตอนนี้กำลังหา 2J GTE AUTO อยู่ครับตอนนี้ราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ

เครื่องนี้พอไหวป่ะคัฟ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=64122

The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (12-02-2012)
เก่า 12-02-2012, 16:08   #798
biggest

คะแนน: 0 biggest is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้

เครื่องนี้พอไหวป่ะคัฟ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=64122
ผมเข้าไปดูไม่ได้อ่ะครับ
biggest is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-02-2012, 17:53   #799
Eak239

ผมเองก็หา 2j gte auto อีกตัวอยู่ครับ หาสวยๆไม่เจอเลย เจอแต่เกียร์+โทโบมันเต็มเลย เครื่องเจอแต่สภาพที่ไม่มีคนเค้าเอากัน บางที่มีเนียนๆล้างไว้ตบตาเราซะด้วยเกือบหลงกล ราคาก็ 38000-40000 ส่วนเคยเจอสวยๆนะราคาก็โดดตามซะนิ 45000-48000 ครับ จนตอนนี้พรรคพวกในกลุ่มผมชวนมาเล่น 2j gte vvti กันแล้วในกลุ่ม จ่ายแพงกว่าหน่อย ราคา58000 ครับ แต่สดกว่ากันเยอะครับ เดิมๆทั้งคู่ vvti กดในเมืองไวกว่า เกจน้ำมันไม่ล่วงบ่อยแบบตอนขับ2เจโบไม่วีวี ครับ สรุปเดิมๆ 2j gtevvti ประหยัดกว่า 2j gte ครับ ขับในเมืองต่างอย่างเห็นได้ชัด แต่เป็นกังวลในตอนนี้ก็เกียร์นี่แหละครับ ไปถามหาร้านในเชียงกงจะซื้อมาเก็บสำรองไว้(อยู่ต่างจ ังหวัดน่ะเลยต้องหามาสำรองฉุกเฉิน)ยังหาไม่ได้เลยครั บ ถ้าเอาเกียร์ของตัวธรรมดามา vvti มันก็จะไม่ทำงาน เพราะพรรคพวกบอกว่ามันมีตัวจับเซนเซอร์ที่ท้ายเกียร์ ไม่เหมือนกัน จำไม่ผิด 4/1 กับ10/1 ครับ
The Following 3 Users Say Thank You to Eak239 For This Useful Post:
biggest (12-02-2012), membervip (27-02-2012), somtao (12-02-2012)
เก่า 12-02-2012, 18:45   #800
somtao

อ้างถึง:
ผมเองก็หา 2j gte auto อีกตัวอยู่ครับ หาสวยๆไม่เจอเลย เจอแต่เกียร์+โทโบมันเต็มเลย เครื่องเจอแต่สภาพที่ไม่มีคนเค้าเอากัน บางที่มีเนียนๆล้างไว้ตบตาเราซะด้วยเกือบหลงกล ราคาก็ 38000-40000 ส่วนเคยเจอสวยๆนะราคาก็โดดตามซะนิ 45000-48000 ครับ จนตอนนี้พรรคพวกในกลุ่มผมชวนมาเล่น 2j gte vvti กันแล้วในกลุ่ม จ่ายแพงกว่าหน่อย ราคา58000 ครับ แต่สดกว่ากันเยอะครับ เดิมๆทั้งคู่ vvti กดในเมืองไวกว่า เกจน้ำมันไม่ล่วงบ่อยแบบตอนขับ2เจโบไม่วีวี ครับ สรุปเดิมๆ 2j gtevvti ประหยัดกว่า 2j gte ครับ ขับในเมืองต่างอย่างเห็นได้ชัด แต่เป็นกังวลในตอนนี้ก็เกียร์นี่แหละครับ ไปถามหาร้านในเชียงกงจะซื้อมาเก็บสำรองไว้(อยู่ต่างจ ังหวัดน่ะเลยต้องหามาสำรองฉุกเฉิน)ยังหาไม่ได้เลยครั บ ถ้าเอาเกียร์ของตัวธรรมดามา vvti มันก็จะไม่ทำงาน เพราะพรรคพวกบอกว่ามันมีตัวจับเซนเซอร์ที่ท้ายเกียร์ ไม่เหมือนกัน จำไม่ผิด 4/1 กับ10/1 ครับ
ตามน้าเอกเลยนะคัฟ

The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
dhol4982 (17-02-2012)
ตอบกลับ