ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-12-2010, 22:27   #21
mingming
Member

Car Brand: toyota vigo prerunner
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 16 mingming is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mingming
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ji-tao อ่านกระทู้
ว่างๆคงต้องเข้าไปลองใช้บริการบ้างแล้วครับ เผื่อจะติดใจผับหลังร้าน อิอิ
เค ใช้ได้คับเป็นช่างไม่ค่อยหวงวิชาเคยโทรถามเรื่องการใ ช้เฟืองท้ายกับ เจ วีโก้ พรี ตอบให้ได้ชัดเจน แต่ผมก็หาเชียงกงเปลี่ยนเอง ไ่ม่เคยไปใช้บริการ แต่ก็ขอให้กิจการรุ่งเรืองจากผลของการให้ความรู้และแ นวทางคนอื่น......ขอบคุณ
mingming is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-12-2010, 06:16   #22
ิbcbc
Senior Member

Car Brand: BENZ124
Engine Type: 2JZVVTI
คะแนน: 15 ิbcbc is on a distinguished road
เชียร์ ช่างเค อีกคนครับ อยู่ขอนแก่น โทร.ถามปัญหากันเรื่อยๆ ตอบแบบมีเวลาตอบ (ไม่รู้ว่าเอาเวลาไหนไปซ่อมเครื่องให้ลูกค้า) คงจะมีบลูทูธ คุยด้วยซ่อมไปด้วย ใจดีจังครับ....ที่เคยคุยไว้ว่า จะวาง ๒เจวีวี อีทีซีเอสไอ ใหม่น่ะ ยังไม่ว่าง ใช้ตัวเก่าไปก่อน ไม่มีปัญหาครับ (มีเรื่องบริโภค นม.เครื่องบ้าง ใ้ช้ เกรด ๒๐ ๕๐ ไปก่อน ช่วยได้เยอะเลย) ค่อยวางแผนกันใหม่ กะจะลาพักร้อนไปนอนเฝ้าเลยน๊ะครับ เรียกว่า สักอาทิตย์นึง เสร็จขับกลับ ว่างั้น
ิbcbc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-12-2010, 00:49   #23
otto
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 otto is on a distinguished road
รบกวนพี่ เค หน่อยนะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
เห็นเด็กที่ร้านบอกว่าหน้าปัดมีปัญหา ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ผมกำลังหาให้มันตรงหรือเหมือนเดิมกับของที่ใส่เข้าไป ให้อยู่ครับ เพราะส่วนมากแล้วตัวกิโลมันจะเป็นแบบหมุน แต่อันนี้มันเป็นไฟฟ้า จะรีบหามาเปลี่ยนให้น่ะครับ กว่าจะได้ตัวนั้น หานานเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะทำตัวกดให้ แต่ตำแหน่งมันเลยไปกินข้างมาก เลยใส่ไม่ได้ เห็นรูดำ ๆ หรือเปล่าครับ ผมเจาะกะว่าจะให้พอดีกับตัวกดรีเช็ตกิโล แต่ดันเลยครับ จึงใช้งานไม่ได้ครับ ขอบคุณครับที่ไว้วางใจ และเลือกตัดสินใจมารับบริการจากร้านครับ
ผมได้ยินคำล่ำลือของพี่ เค มานานรบกวนอยากเห็นรูป E36 วาง 2 jz ge wti หน่อยครับ ผมจะวางบ้างอะครับ
otto is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-01-2011, 22:38   #24
diolrtra
Junior Member

Car Brand: BMW e34
Engine Type: 2J GTE VVTI
คะแนน: 0 diolrtra is on a distinguished road
มีแต่คนชมอย่างนี้อย่างนี้ผมคงต้องเข้าไปบ้างแล้ว
diolrtra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ