ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 31-01-2013, 12:41   #1
sakkar
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 sakkar is on a distinguished road
Thumbs up ขอคำแนะนำ จะเอา Volvo 940gl เดิมๆ ไปวางเครื่อง 2J กับ ติดแก๊ส LPG ที่ไหนดีครับ

ขอคำแนะนำ จะเอา Volvo 940gl เดิมๆ ไปวางเครื่อง 2J GE กับ ติดแก๊ส LPG ที่ไหนดีครับ

ผมอยู่แถวจตุจักรครับ แต่สะดวกที่จะไปทุกที่ ที่ไม่ไกลมากครับ

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ทั้งวางเครื่อง และติดแก๊ส จบที่เดียวเลยครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ งานดี บริการดี หลังการขายดี ครับ

แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ ติดแก๊สรุ่นไหนกันบ้างครับ ราคาวางเครื่อง และ ติดตั้งแก๊ส จบอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

sakkar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-01-2013, 12:42   #2
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
Kks คลอง3ก็ดีนะครับ
ช่างเค 081-4411-482

ลองปรึกษาพี่เค้าดูก็ได้ครับ
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
yoyo! (09-02-2013)
เก่า 31-01-2013, 13:17   #3
civil van
Senior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 4d56
คะแนน: 14 civil van is on a distinguished road
เฮียไส บางนา สุขุมวิท105 ก็ได้นะ
civil van is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-02-2013, 04:01   #4
sakkar

Car Brand: Volvo
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 sakkar is on a distinguished road
ไม่ทราบมีเบอร์ติดต่อ เฮียไส บางนา สุขุมวิท105 รึเปล่าครับ
sakkar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-02-2013, 00:00   #5
ปาท่องโก๋

Car Brand: volvo
Engine Type: 2 JZ GE (vvt-i)
คะแนน: 0 ปาท่องโก๋ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakkar อ่านกระทู้
ขอคำแนะนำ จะเอา Volvo 940gl เดิมๆ ไปวางเครื่อง 2J GE กับ ติดแก๊ส LPG ที่ไหนดีครับ

ผมอยู่แถวจตุจักรครับ แต่สะดวกที่จะไปทุกที่ ที่ไม่ไกลมากครับ

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ทั้งวางเครื่อง และติดแก๊ส จบที่เดียวเลยครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ งานดี บริการดี หลังการขายดี ครับ

แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ ติดแก๊สรุ่นไหนกันบ้างครับ ราคาวางเครื่อง และ ติดตั้งแก๊ส จบอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

อยาก เปลี่ยนเหมือนกัน ไม่ทราบว่าทำหรือยัง รถรุ่นเดียวกันเลย สนใจ เหมือนกัน
ปาท่องโก๋ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-2013, 11:11   #6
BirdyReds
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว BirdyReds

คะแนน: 18 BirdyReds is on a distinguished road
ลองโทรมาคุยกันนะครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php...825#post680825
BirdyReds is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ