ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-07-2008, 23:34   #181
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ twongthai อ่านกระทู้
รถผม sport rider ขับ 2 2jz-ge + Lpg Fix mix ก็กินแก๊ส โลละ 2.2 บาท เลยครับ
ทำใจ ไม่รู้แก้ไงดี
ใครรู้ ช่วยบอกที ธี 08-3925-9555

ถ้าไม่ใช่วิธีการขับที่ผมว่ามาข้างต้น ก็ลองไปจูนใหม่ดูน่ะครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-07-2008, 23:40   #182
jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
ลืมไปอีกอย่างครับ เรื่องปั๊มแก๊สที่เราไปเติมด้วยครับ แต่ละปั๊ม แรงดันของตู้เติมแก๊สก็จะไม่เท่ากันนะครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 10:02   #183
@rtheon
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
ผมว่านะอย่าเอากันที่ราคาเลย เอาที่จำนวนวิ่งได้ต่อกิโลเมตรต่อลิตรที่เราเติมมันค ำนวนได้ดีกว่าเราว่านอกจากราคาที่ขึ้นลงแล้วยังขึ้นอ ยู่กับสไตร์การขับในการเติมแก๊สครั้งนั้นๆด้วยนะครับ
อีกอย่างผมคิดว่าถ้ามันจะกินมากว่าเดิมอีกนิดหน่อยซึ ่งก็ดูต่างกันแล้วไม่น่าเกิน0.20บาทต่อกิโลแต่อัตตรา เร่งดีไม่สะดุดผมว่ามันน่าจะดีกว่าจูนประหยัดแล้วมาง ุงงิงที่หลังนะครับ(ความเห็นส่วนตัวจริงๆ):emo_toon0 9:
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 14:20   #184
jelejung

พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปที่เซียงกงบางนานะครับ ว่าจะไปหาซื้อไมล์ใหม่ซักอันนึงอ่ะครับ
ใครจะเอาอะไรไหมครับเด๋วจะลองไปถามราคามาให้(ไม่ซื้อ ให้นะคร้าบ)
เก่า 18-07-2008, 15:08   #185
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปที่เซียงกงบางนานะครับ ว่าจะไปหาซื้อไมล์ใหม่ซักอันนึงอ่ะครับ
ใครจะเอาอะไรไหมครับเด๋วจะลองไปถามราคามาให้(ไม่ซื้อ ให้นะคร้าบ)
ฝากถาม 1jboตัวหนึ่งราคาเท่าไหร่แล้วจ้า
แล้วก็จะไปเอาไมล์ตัวไหนล่ะ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 00:00   #186
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon อ่านกระทู้
ฝากถาม 1jboตัวหนึ่งราคาเท่าไหร่แล้วจ้า

ได้ครับ ว่าจะเอาไมล์เจหน้ามืดอ่ะครับ

ตัวนี้อ่ะครับ

ว่าแต่ว่า พี่อาทรติดใจ j bo แล้วหรอครับเนี่ย
เก่า 19-07-2008, 01:20   #187
Thotsagan

รูปส่วนตัว Thotsagan

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon อ่านกระทู้
จาวาง เจโบแล้วหยอ พี่ทร แสดงว่า เบาะคนขับยังไม่ค่อยยุบ เท่าไหร่ ของเติ้ลรู้สึกยุบนิด ๆ แระ ไม่กล้ายุบมาก ยังมะได้ติดแกส หุหุ
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 06:40   #188
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
อ๊ะ อ๊ะ จะถามทำไมให้สับสนครับ อิ อิ

------------------------------------------------------

รถผมติดเเก็สระบบดูดจ๊วบๆเเล้วเพิ่มเเลมด้า ม่ายมีตังค์ติดหัวฉีดจิ๊ดจิ๊ด

ด้วยความอยากรู้อยากลองไปคว้านรูมิกซ์จาก 28>30 มิล รวนไปหมดเลย

เเก็สบางมากไปหน่อยวิ่งขึ้นนิดนึงเเต่กินกระจายล่อไป โลละ 2.2 บาทต่อโล จูนทั้งหม้อต้มทั้งเเลมด้าก็ยังบางเเก็สไม่พออากาศมั นเข้าเยอะหมดปัญญานึกว่าออกซิเจนเซ็นเซอร์เสียไม่ก็ต ัวแลมด้าเสีย เลยหาข้อมูลเพิ่มไปเจอมิกซ์ FUNAKI(TOSAKI) ด้วยความอยากลองไปหาซื้อมาใส่เอง โห๋...หนักกว่าเก่าอีกเลยขับรถไปหาที่ศุนย์เขาเลยเค้ าลองขับดูใช้น้ำมันวิ่งดีแต่ตือ้นิดหน่อยเเต่พอใช้เเ ก็สหมดเเรงเอาดื้อๆ มีเเววต้องเปลี่ยนหม้อต้มทำให้ลังเลไปหาหัวฉีดเพราะถ ้ารวมหม้อต้มกับมิกซ์ก็สี่ห้าพันเเล้วเพิ่มเงินอีกสอ งหมื่นนิดๆได้ชุดคิดหัวฉีดทันสมัยดี

ช่างเค้าเสนอว่าคืนของหรือทำให้จบ ด้วยความรั้นอยากลองเเละงกไม่อยากเสียเงินอีกเลยรวมห ัวกันไม่ยอมทั้งช่างเเละผมเลยให้เค้ายำเป็นกรณีศึกษา ทำตั้งเเต่เก้าโมงเช้า มาจบตอนสี่โมงเย็น เเก็สหมดไปครึ่งถังขับลองเกือบสองร้อยกิโลเมตรจากเพิ ่งเติมเต็มเปี่ยม เท่าที่ทำสรุปว่าหม้อต้มจ่ายเเก็สไม่พอลองเอามิกซ์สำ หรับlpgมาลอง โดยสลับลูกสูบด้านในสามสี่ขนาดไม่เวิอร์คเค้าก็เริ่ม จะหมดไอเดีย ช่างเค้าคำนวนไปมาเลยลองเอามิกซ์สำหรับngvมาลอง ที่นี้รถวิ่งเหมือนน้ำมันเด๊ะเท่าที่ลองขับวิ่งกว่าต อนใช้มิกซ์28+แลมด้านิดนึง ยังไม่ลองความเร็วปลายมันจะดีกว่าเดิมไหม

ไอ้เจ้ามิกซ์สำหรับngvนี่เเหละพิสดาร มันมีรูเเก็สเป็นสองท่อเค้าว่ามันเพิ่มเเรงดูดเเก็สเ เรงขึ้นเพราะถ้าใช้กับngvเนื้อเเก็สมันน้อยต้องดึงแล ะดูดเยอะๆเค้าเลยต้องใช้สูตรนี้ ท่อแก็สออกจากหม้อต้มหนึ่งสายมาเเยกเป็นสองสายก่อนเข ้ามิกซ์ลองแล้วถูกใจ ตอนนี้จะลองทดสอบเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเเต่เท่าที่ลอ งเครื่องทั้งลากเกียร์เชนเกียร์ เมื่อสังเกตุเกจ์เเก็สมันลงเหมือนตอนที่ผมขับเเบบเนี ยนๆ 6โลลิตรตกโลละ 1.8 แต่ถ้าเริ่มเติมเต็มถังใหม่แล้วลองขับแบบเนียนอีกซัก ถังน่าจะได้อัตราที่ดีกว่านี้ เสียอยู่อย่างเดียวมันมีสายท่อแก็สมาพาดอยู่กลางเครื ่องนี่ซิเกะกะลูกตาจริง

รวมค่าวิชาที่อยากรู้อยากลอง 3000 บาทไทย เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูทดสอบได้ผลเมื่อไหล่จะมาแจ้งให้ทร าบครับพี่น้อง
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 11:50   #189
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
อ๊ะ อ๊ะ จะถามทำไมให้สับสนครับ อิ อิ

------------------------------------------------------

รถผมติดเเก็สระบบดูดจ๊วบๆเเล้วเพิ่มเเลมด้า ม่ายมีตังค์ติดหัวฉีดจิ๊ดจิ๊ด

ด้วยความอยากรู้อยากลองไปคว้านรูมิกซ์จาก 28>30 มิล รวนไปหมดเลย

เเก็สบางมากไปหน่อยวิ่งขึ้นนิดนึงเเต่กินกระจายล่อไป โลละ 2.2 บาทต่อโล จูนทั้งหม้อต้มทั้งเเลมด้าก็ยังบางเเก็สไม่พออากาศมั นเข้าเยอะหมดปัญญานึกว่าออกซิเจนเซ็นเซอร์เสียไม่ก็ต ัวแลมด้าเสีย เลยหาข้อมูลเพิ่มไปเจอมิกซ์ FUNAKI(TOSAKI) ด้วยความอยากลองไปหาซื้อมาใส่เอง โห๋...หนักกว่าเก่าอีกเลยขับรถไปหาที่ศุนย์เขาเลยเค้ าลองขับดูใช้น้ำมันวิ่งดีแต่ตือ้นิดหน่อยเเต่พอใช้เเ ก็สหมดเเรงเอาดื้อๆ มีเเววต้องเปลี่ยนหม้อต้มทำให้ลังเลไปหาหัวฉีดเพราะถ ้ารวมหม้อต้มกับมิกซ์ก็สี่ห้าพันเเล้วเพิ่มเงินอีกสอ งหมื่นนิดๆได้ชุดคิดหัวฉีดทันสมัยดี

ช่างเค้าเสนอว่าคืนของหรือทำให้จบ ด้วยความรั้นอยากลองเเละงกไม่อยากเสียเงินอีกเลยรวมห ัวกันไม่ยอมทั้งช่างเเละผมเลยให้เค้ายำเป็นกรณีศึกษา ทำตั้งเเต่เก้าโมงเช้า มาจบตอนสี่โมงเย็น เเก็สหมดไปครึ่งถังขับลองเกือบสองร้อยกิโลเมตรจากเพิ ่งเติมเต็มเปี่ยม เท่าที่ทำสรุปว่าหม้อต้มจ่ายเเก็สไม่พอลองเอามิกซ์สำ หรับlpgมาลอง โดยสลับลูกสูบด้านในสามสี่ขนาดไม่เวิอร์คเค้าก็เริ่ม จะหมดไอเดีย ช่างเค้าคำนวนไปมาเลยลองเอามิกซ์สำหรับngvมาลอง ที่นี้รถวิ่งเหมือนน้ำมันเด๊ะเท่าที่ลองขับวิ่งกว่าต อนใช้มิกซ์28+แลมด้านิดนึง ยังไม่ลองความเร็วปลายมันจะดีกว่าเดิมไหม

ไอ้เจ้ามิกซ์สำหรับngvนี่เเหละพิสดาร มันมีรูเเก็สเป็นสองท่อเค้าว่ามันเพิ่มเเรงดูดเเก็สเ เรงขึ้นเพราะถ้าใช้กับngvเนื้อเเก็สมันน้อยต้องดึงแล ะดูดเยอะๆเค้าเลยต้องใช้สูตรนี้ ท่อแก็สออกจากหม้อต้มหนึ่งสายมาเเยกเป็นสองสายก่อนเข ้ามิกซ์ลองแล้วถูกใจ ตอนนี้จะลองทดสอบเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเเต่เท่าที่ลอ งเครื่องทั้งลากเกียร์เชนเกียร์ เมื่อสังเกตุเกจ์เเก็สมันลงเหมือนตอนที่ผมขับเเบบเนี ยนๆ 6โลลิตรตกโลละ 1.8 แต่ถ้าเริ่มเติมเต็มถังใหม่แล้วลองขับแบบเนียนอีกซัก ถังน่าจะได้อัตราที่ดีกว่านี้ เสียอยู่อย่างเดียวมันมีสายท่อแก็สมาพาดอยู่กลางเครื ่องนี่ซิเกะกะลูกตาจริง

รวมค่าวิชาที่อยากรู้อยากลอง 3000 บาทไทย เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูทดสอบได้ผลเมื่อไหล่จะมาแจ้งให้ทร าบครับพี่น้อง
โห...พี่หนุ่ม..jboมันธรรมดาซะที่ไหนล่ะได้ลองเข้าไป แล้วมันเลิกอยากวันนั้นไม่น่าไปนั่งรถเติ้ลเลย
นั่งแล้วมันเกิดอาการเพ้อ......jbo
เก่า 19-07-2008, 11:52   #190
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
จาวาง เจโบแล้วหยอ พี่ทร แสดงว่า เบาะคนขับยังไม่ค่อยยุบ เท่าไหร่ ของเติ้ลรู้สึกยุบนิด ๆ แระ ไม่กล้ายุบมาก ยังมะได้ติดแกส หุหุ
จะไปติดแก๊สวันนี้แล้วล่ะไปมั่วคิวมาได้เร็วกว่าเดิม นิดหน่อย..
เพ้อ......j-bo
เก่า 19-07-2008, 12:00   #191
Thotsagan

รูปส่วนตัว Thotsagan

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
ของเติ้ลรถไปอยู่ที่ อู่แกสแล้วค้าบ เซ็ง จิง ๆ อู่แก๊สกว่าจะมีคิวให้ นี่ขนาดซี้กันนะเนี่ย นี่เติ้ลมีโครงการ จะเปิดอยู่แกสเองแล้ว พี่ทร ตอนนี้ หาช่างอีกซํกคนสองคน ที่ได้มายังไม่พออ่ะคับ ไม่เกินเดือนหน้าเปิดแน่ หุหุ
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 12:33   #192
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
ของเติ้ลรถไปอยู่ที่ อู่แกสแล้วค้าบ เซ็ง จิง ๆ อู่แก๊สกว่าจะมีคิวให้ นี่ขนาดซี้กันนะเนี่ย นี่เติ้ลมีโครงการ จะเปิดอยู่แกสเองแล้ว พี่ทร ตอนนี้ หาช่างอีกซํกคนสองคน ที่ได้มายังไม่พออ่ะคับ ไม่เกินเดือนหน้าเปิดแน่ หุหุ
เอาดิเดี่ยวเอาfordไปเปลี่ยนเครื่องก่อนเอาไปติดอู่เ ติ้ลดีก่า......
ว่าแต่ตอนนี้ jbo....ราคาไปแค่ไหนแ้ล้ว...มีของไห๊ม..
เพ้อ.....jbo......
เก่า 19-07-2008, 16:55   #193
jelejung

อ้างถึง:
เอาดิเดี่ยวเอาfordไปเปลี่ยนเครื่องก่อนเอาไปติดอู่เ ติ้ลดีก่า......
ว่าแต่ตอนนี้ jbo....ราคาไปแค่ไหนแ้ล้ว...มีของไห๊ม..
เพ้อ.....jbo......

วันนนี้ไปเดินเซียงกง มาแล้วครับ
เครื่อง j นี่วางกันเกลื่อนเลยครับ (เยอะมากๆเลยครับ)
ส่วนราคา 1j bo ก็ สี่หมื่นปลายๆครับ ถ้า 2j bo ก็ หกหมื่นกว่าๆ
วันนี้ไปสอย ไมล์ กับ ออยคูลเลอร์ มาแล้วครับ

เก่า 19-07-2008, 21:12   #194
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
วันนนี้ไปเดินเซียงกง มาแล้วครับ
เครื่อง j นี่วางกันเกลื่อนเลยครับ (เยอะมากๆเลยครับ)
ส่วนราคา 1j bo ก็ สี่หมื่นปลายๆครับ ถ้า 2j bo ก็ หกหมื่นกว่าๆ
วันนี้ไปสอย ไมล์ กับ ออยคูลเลอร์ มาแล้วครับ

ของสวยจังไมล์ได้มาเท่าไหร่ครับ
เพ้อ j-bo
เก่า 19-07-2008, 21:18   #195
lime

คะแนน: 0 lime is on a distinguished road
อยากเฆ้นรุปคับ

พี่คับ รบกวนขอรูป ที่ทำ console เกียร์ ใหม่หน่อยซิคับ อยากเห็น ว่าทำกันออกมารูปแบบไหนให้รับกับ คันเกีบร์ของ Jz รบกวนด้วยคับพี่ ขอบคุณมากคับ
lime is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-2008, 22:08   #196
jelejung

ไมล์ จาก 2,500 ลดให้ ร้อยเดียวครับ เหลือ 2,400 ครับ แต่มันเป็นรอยหน่อยนึงอ่ะครับ
วันนี้ไปคุยกับเจ้าของร้านที่ผมซื้อ ออยคูลเลอร์มา เค้าวาง 2j bo vvti เค้าบอกว่า วิ่ง 200 สบายๆเลยครับ ต้นนี่ก็ลังติดเบาะ ปลายนี่ก็ไหลๆเลยครับ ผมงี้เซ็งเลย ไม่น่าพูดให้อยากเลย
เก่า 20-07-2008, 05:15   #197
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อยากได้ 2j Bo จังวุ๊ย!.......

ทำไมเราไม่หาลองนั่งรถติดหอยก่อนจะทำรถตัวเองว๊า.... ..

เจ็บจ๊าย.....เจ็บใจ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-07-2008, 08:44   #198
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
อยากได้ 2j Bo จังวุ๊ย!.......

ทำไมเราไม่หาลองนั่งรถติดหอยก่อนจะทำรถตัวเองว๊า.... ..

เจ็บจ๊าย.....เจ็บใจ
นั่นแน่....อยากได้เหมือนกันล่ะซิ...
เอางี้มาช่วยกันโปรโมตงานมิ๊ตติ๊งกันเผื่อจะมี2j-boหลุดมาให้เรานั่งกันดีปะ
เพ้อ....j-bo...
เก่า 20-07-2008, 20:10   #199
cobra99

คะแนน: 0 cobra99 is on a distinguished road
ช่วยด้วย ชนเกียร์เดิมเกีย๑ขึ้น๒กระชากแรง(ออโต้)

รถสปอร์ตครุยเซอร์โพวิล คือวาง๒เจไม่โบคับ ชนเกียร์เดิม(ออโต้ขับ๔)
เวลาออกตัวเกียร์๑ไปเกียร์๒ กระชากแรงมากจนรำคาญ แต่๒ไป๓เบาลง และ๓ไป๔เบาลงอีกต้องแก้ยังงัยบ้างคับ ขอบคุณคับ
cobra99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-07-2008, 22:41   #200
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cobra99 อ่านกระทู้
รถสปอร์ตครุยเซอร์โพวิล คือวาง๒เจไม่โบคับ ชนเกียร์เดิม(ออโต้ขับ๔)
เวลาออกตัวเกียร์๑ไปเกียร์๒ กระชากแรงมากจนรำคาญ แต่๒ไป๓เบาลง และ๓ไป๔เบาลงอีกต้องแก้ยังงัยบ้างคับ ขอบคุณคับ
อาจจะเกิดจากการ wiring สายไฟก็ได้นะครับ (เคยอ่านเจอน่ะครับ)
ตอบกลับ