ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-07-2008, 18:17   #241
prateeph
Junior Member

คะแนน: 0 prateeph is on a distinguished road
Smile

สวัสดีพี่น้องพ้องเพื่อน ในชุมชน Sport Rider รักษ์เจ ครับ
ผม ประทีป ครับ ขอร่วมแนะนำตัวเข้าด้วยอีกคนครับ
รถ sport rider prerunner ลง 1J vvti แก๊สหัวฉีด
เปลี่ยนเฟืองจาก เดิม 4.3 ติดรถ เป็น 4.7 เพราะ ไมล์มันแข็งไป
ประมาณเกือบ 10 กิโลครับเปลี่ยนแล้วใกล้เคียงมากเกือบเป๊ะวัดจาก GPS แรกเตรียมจะไปติด
กล่องหน่วงอยู่แล้ว อ่านจากเพื่อนๆ มานั่งคำนวณไปมาก็เล่นที่เฟืองเสียก่อนเลย
ได้อัตราดีขึ้นอีก ไม่อืดแต่ก็ไม่เหมือนรถเก๋งสปอร์ต เพราะใจจริงแต่แรกก็อยากประหยัดน้ำมันเท่านั้นแล้วก็ ได้เข็มไมล์ตรงขึ้นด้วย
เลยได้ประโยชน์ 2 เด้งครับ พอใจกับรถมากๆครับ(แต่อ่านเรื่อง โบร์ใจก็เป๋ไปเหมือนกัน แต่มันสายไปแล้วครับ เพราะมาศึกษาช้าไปหน่อย)
วิ่งมาประมาณอาทิตย์กว่าเกือบสองอาทีตย์แล้วอัตรายัง ไม่ได้จับแบบขับปรกติดซักที เพราะมัวแต่ทำโน่นนี่
แต่โดยประมาณอยู่ที่กิโลละ 1.7 บาท ก็นั่งอ่านจากเวปเราจนตาแฉะ แต่ยังไม่มี
โอกาสขึ้นมาแนะนำตัวเลยก็ขอถือโอกาสนี้ครับ
ตอนนี้มีปัญหาสุดท้ายอยู่ที่ แอร์ครับ มันยังเย็นไม่สบายเหมือนเดิม ตอนนี้ทำมาสามสี่วัน
ยังไม่จบ ทั้งล้างตู้ เปลี่ยนดรายเออร์ เข็ม แล้วก็เทอรโมฯ ท้ายสุดช่างแอร์ร้านที่สองซึ่ง
ลงความเห็นเหมือนกันคือ น่าจะเป็นที่คอมแอร์มีปัญหา ก็เลยเคลมเปลี่ยน แต่ก็ยังเหมือนเดิมคือ แรงดันสูง ในคอมฯ
อยากให้เปลี่ยนเป็นแบบลูกสูบ เพราะที่ได้มาเป็นโรตารี่ทั้งสองลูก เลยถามไปที่ร้านเครื่อง เขาบอกไม่มีเลยมีแต่รุ่นที่เป็นโรตารี่
อีกสองสามวันจะมีของมาอีกล๊อต จะลองดูถ้ามีจะเปลี่นให้ก็เลยกำลังรออยู่ครับ
ไม่ทราบเพื่อนๆมีความเห็น หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ เซ็งจิตอยู่เรื่องเดียวครับ พี่น้องครับ

prateeph is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 20:16   #242
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
ถ่ายรูปห้องเครื่องมาให้ดู พลาง ๆ ก่อนจิ อยากเห็นอ่ะค้าบ เจ
รถอยู่กำแพงอ่ะจิ ค้าบ เด๋วรอวางเสร็จจะไปลอง แล้วจะเอามาใช้เลย เอิ๊กๆๆๆ

รูปนี่กลับไปดูเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วครับ

อันนี้เครื่องครับ ก่อนยกลง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jelejung : 23-07-2008 เมื่อ 20:31.
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 20:19   #243
jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
มาแล้วครับ พักกลาง นี่รูปแรก เต็มๆ ครับ

ด้านใน ไส้ย้อน แบบเกลียว

อีกด้านนึงครับ

jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 20:23   #244
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prateeph อ่านกระทู้
สวัสดีพี่น้องพ้องเพื่อน ในชุมชน Sport Rider รักษ์เจ ครับ
ผม ประทีป ครับ ขอร่วมแนะนำตัวเข้าด้วยอีกคนครับ
รถ sport rider prerunner ลง 1J vvti แก๊สหัวฉีด
เปลี่ยนเฟืองจาก เดิม 4.3 ติดรถ เป็น 4.7 เพราะ ไมล์มันแข็งไป
ประมาณเกือบ 10 กิโลครับเปลี่ยนแล้วใกล้เคียงมากเกือบเป๊ะวัดจาก GPS แรกเตรียมจะไปติด
กล่องหน่วงอยู่แล้ว อ่านจากเพื่อนๆ มานั่งคำนวณไปมาก็เล่นที่เฟืองเสียก่อนเลย
ได้อัตราดีขึ้นอีก ไม่อืดแต่ก็ไม่เหมือนรถเก๋งสปอร์ต เพราะใจจริงแต่แรกก็อยากประหยัดน้ำมันเท่านั้นแล้วก็ ได้เข็มไมล์ตรงขึ้นด้วย
เลยได้ประโยชน์ 2 เด้งครับ พอใจกับรถมากๆครับ(แต่อ่านเรื่อง โบร์ใจก็เป๋ไปเหมือนกัน แต่มันสายไปแล้วครับ เพราะมาศึกษาช้าไปหน่อย)
วิ่งมาประมาณอาทิตย์กว่าเกือบสองอาทีตย์แล้วอัตรายัง ไม่ได้จับแบบขับปรกติดซักที เพราะมัวแต่ทำโน่นนี่
แต่โดยประมาณอยู่ที่กิโลละ 1.7 บาท ก็นั่งอ่านจากเวปเราจนตาแฉะ แต่ยังไม่มี
โอกาสขึ้นมาแนะนำตัวเลยก็ขอถือโอกาสนี้ครับ
ตอนนี้มีปัญหาสุดท้ายอยู่ที่ แอร์ครับ มันยังเย็นไม่สบายเหมือนเดิม ตอนนี้ทำมาสามสี่วัน
ยังไม่จบ ทั้งล้างตู้ เปลี่ยนดรายเออร์ เข็ม แล้วก็เทอรโมฯ ท้ายสุดช่างแอร์ร้านที่สองซึ่ง
ลงความเห็นเหมือนกันคือ น่าจะเป็นที่คอมแอร์มีปัญหา ก็เลยเคลมเปลี่ยน แต่ก็ยังเหมือนเดิมคือ แรงดันสูง ในคอมฯ
อยากให้เปลี่ยนเป็นแบบลูกสูบ เพราะที่ได้มาเป็นโรตารี่ทั้งสองลูก เลยถามไปที่ร้านเครื่อง เขาบอกไม่มีเลยมีแต่รุ่นที่เป็นโรตารี่
อีกสองสามวันจะมีของมาอีกล๊อต จะลองดูถ้ามีจะเปลี่นให้ก็เลยกำลังรออยู่ครับ
ไม่ทราบเพื่อนๆมีความเห็น หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ เซ็งจิตอยู่เรื่องเดียวครับ พี่น้องครับ

ยินดีต้อนรับครับผม ส่วนเรื่องแอร์นี่ ไม่ค่อยทราบเท่าไรอ่ะครับ
แต่รถผม เค้าย้ายแผงแอร์ไปไว้ด้านใต้อ่ะครับ แล้วใส่พัดลมดูด 2 ตัวอ่ะครับ (หรือเป่าไม่แน่ใจครับ)
เก่า 23-07-2008, 21:08   #245
prateeph
Junior Member

คะแนน: 0 prateeph is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
ยินดีต้อนรับครับผม ส่วนเรื่องแอร์นี่ ไม่ค่อยทราบเท่าไรอ่ะครับ
แต่รถผม เค้าย้ายแผงแอร์ไปไว้ด้านใต้อ่ะครับ แล้วใส่พัดลมดูด 2 ตัวอ่ะครับ (หรือเป่าไม่แน่ใจครับ)
ขอบคุณครับ ช่างแอร์ 2 ร้าน เช๊คแล้วเรื่อง ระบายความร้อนของโอเคหมดแต่เช็คแรงอัดของคอมแล้วไม่โ อเค เห็นว่าขึ้นไปที 500 อะไรประมาณนี้น่ะครับ
ไม่ทราบว่าของคุณjelejung ย้ายแผงแล้วความเย็นฉ่ำดีไหมครับ เพราะของเดิมติด D4D มาเย็นฉ่ำดีมากเลยครับ
prateeph is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-07-2008, 23:04   #246
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prateeph อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ช่างแอร์ 2 ร้าน เช๊คแล้วเรื่อง ระบายความร้อนของโอเคหมดแต่เช็คแรงอัดของคอมแล้วไม่โ อเค เห็นว่าขึ้นไปที 500 อะไรประมาณนี้น่ะครับ
ไม่ทราบว่าของคุณjelejung ย้ายแผงแล้วความเย็นฉ่ำดีไหมครับ เพราะของเดิมติด D4D มาเย็นฉ่ำดีมากเลยครับ
ยังวางเครื่องไม่เสร็จเลยค้าบบ เซ็งเป็ดอยู่ รอมา 3 อาทิตย์แล้วครับ
เก่า 24-07-2008, 10:05   #247
Thotsagan

รูปส่วนตัว Thotsagan

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
รถพี่ทร ติดแกสเสร็จรึยังค้าบ รายงานตัวด่วน ถ่ายรูปมาโชว์ด้วย อิอิ
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 10:15   #248
@rtheon
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
รถพี่ทร ติดแกสเสร็จรึยังค้าบ รายงานตัวด่วน ถ่ายรูปมาโชว์ด้วย อิอิ
ยังเซ็งอยู่เมื่อวานหลังจากท่อแก๊สหน้าแท่นเครื่องระ เบิดออกจาความชุ่ยของช่างเอาสายเดินน้ำไปใส่แทนท่อเด ินแก๊สโดยช่างอธิบายแบบหน้ากระโดดถีบว่า...หน้าตามัน เหมือนกันเลยหยิบผิดเด็กใหม่ครับ
เวรแล้วถ้าเกิดรถผมเกิดไฟสปาคร์ด้านนอกแล้วรถเติ้ลล่ ะ....ไม่อยากจะนึกสภาพเลย....
เอา...พอแก้เสร็จเอาสายที่ถูกต้องใส่แล้วก็ขับมาเรื่ อยเวร..ทำไมมันเร่งเกิน3000รอบไม่ได้ฟะ..เครื่องมันด ึงเหมือนจะดับกลิ่นแก๊สเข้ามาในห้องโดยสารจอดรถดู... ..เวร...นี้มันหม้อต้มแก๊สหรือว่าตู้เย็นกันฟะ
มีน้ำแข็งเกาะด้วยพอดับเครื่องยังได้ยินเสียงแก๊สฟู่ ๆออกมาก้มๆเงยๆดูมันก็มาเจอไอ้จุดเดิมที่ตัวท่อที่มั นเปลี่ยนปลายที่จะเสียบเข้าฟิวเตอร์มันตัดไม่เรียบมี รอยแตกอยู่...เวร...จอนทิ้งไว้ที่ออฟฟิตเลยยังไม่ว่า งไปทำเซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโว๊ย........................: confused:
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 10:29   #249
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
เอาใจช่วยทุกๆท่านครับ

มีอะไรใหม่ๆเข้ามาเพิ่มเติมมันก็คลุกคลักบ้างเป็นธรร มดา

ส่วนของผมที่ว่าเเก็สบางสรุปเเล้วเกจ์วัดมันไม่เที่ย งไม่เเม่นยำครับ

ตอนนี้กำลังวัดความประหยัดเเก็สอยู่ว่าจะถึง 6 โลต่อลิตรไหม เพราะปกติมิกซ์เก่ามันได้ 5 โลจิ๊ดๆเองครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 11:25   #250
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
เอาครับพี่น้องเริ่มนับถอยหลังการมิตติ๊งครั้งที่2
วันอาทิตย์ที่ 3 สิงหาคม
สถานที่.....??????(โหวตกันเอา)
เวลา 13.00น.เป็นต้นไป
ขอเชิญร่วมโหวตเวลาสถานที่และวันได้นะครับผม
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 11:27   #251
Thotsagan

คะแนน: 18 Thotsagan is on a distinguished road
โพเซดอน รัชดา 555555
Thotsagan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 11:30   #252
@rtheon

เป็นยูโทเปียได้มะ...ใหญ่ดี..
เก่า 24-07-2008, 11:45   #253
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
เอาใจช่วยทุกๆท่านครับ

มีอะไรใหม่ๆเข้ามาเพิ่มเติมมันก็คลุกคลักบ้างเป็นธรร มดา

ส่วนของผมที่ว่าเเก็สบางสรุปเเล้วเกจ์วัดมันไม่เที่ย งไม่เเม่นยำครับ

ตอนนี้กำลังวัดความประหยัดเเก็สอยู่ว่าจะถึง 6 โลต่อลิตรไหม เพราะปกติมิกซ์เก่ามันได้ 5 โลจิ๊ดๆเองครับ

มันกินขนาดนั้นเลยหรอครับพี่หนุ่ม
เก่า 24-07-2008, 13:12   #254
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon อ่านกระทู้
เอาครับพี่น้องเริ่มนับถอยหลังการมิตติ๊งครั้งที่2
วันอาทิตย์ที่ 3 สิงหาคม
สถานที่.....??????(โหวตกันเอา)
เวลา 13.00น.เป็นต้นไป
ขอเชิญร่วมโหวตเวลาสถานที่และวันได้นะครับผม
ผมเห็นสวนพักผ่อนแห่งนึงตรงสุดถนนบรมราชชนนีต่อกับเพ ชรเกษม ประมาณ 20 กม. จากวงแหวนกาญจนาภิเษก ไกลไปไม๊ครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 13:39   #255
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
ผมเห็นสวนพักผ่อนแห่งนึงตรงสุดถนนบรมราชชนนีต่อกับเพ ชรเกษม ประมาณ 20 กม. จากวงแหวนกาญจนาภิเษก ไกลไปไม๊ครับ
มีแผนที่หรือรูปไห๊มครับ...น่าสนใจครับ
เก่า 24-07-2008, 13:53   #256
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
มันกินขนาดนั้นเลยหรอครับพี่หนุ่ม
โดยเฉลี่ยเท่าที่เห็นข้อมูลจากบอร์ด เค้าได้ประมาณ 1.8-2.1 บ./กม. ราคาเเก็ส 10.30
อย่าลืมว่ารถเราล้อโตยกสูง ทั้งหนักทั้งด้านลม เทียบกับเก๋งลำบากครับ
อีกอย่างมันขึ้นอยู่กับนิสัยการขับขี่ของเเต่ละคนด้ว ยจ้า

เอารูปของผมมาให้ชมเหมาะสำหรับพวกหัวโบราณงบน้อย เเละไม่ไว้ใจระบบอีเล็คโทรนิคครับ

ติดที่ว่าห้องเครื่องมันโคตระรกเเลดูไม่สวยเลยครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg IMG_3826.JPG (131.6 KB, ดาวน์โหลด 20 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg IMG_3827.JPG (131.5 KB, ดาวน์โหลด 20 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg IMG_3829.JPG (110.2 KB, ดาวน์โหลด 13 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg IMG_3832.JPG (85.6 KB, ดาวน์โหลด 13 ครั้ง)
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-07-2008, 14:16   #257
@rtheon

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
โดยเฉลี่ยเท่าที่เห็นข้อมูลจากบอร์ด เค้าได้ประมาณ 1.8-2.1 บ./กม. ราคาเเก็ส 10.30
อย่าลืมว่ารถเราล้อโตยกสูง ทั้งหนักทั้งด้านลม เทียบกับเก๋งลำบากครับ
อีกอย่างมันขึ้นอยู่กับนิสัยการขับขี่ของเเต่ละคนด้ว ยจ้า

เอารูปของผมมาให้ชมเหมาะสำหรับพวกหัวโบราณงบน้อย เเละไม่ไว้ใจระบบอีเล็คโทรนิคครับ

ติดที่ว่าห้องเครื่องมันโคตระรกเเลดูไม่สวยเลยครับ
พี่หนุ่มโคตรเจ๋งจริงๆพี่ทำเองทุกอย่างเอาแบบลูกทุ่ง ลุยไม่เอาเทคโนโลยีเลย......
ข้าน้อยจอมยุทธ ทร ของคาราวะ เหล่าซือหนุ่ม..โปรดรับการคาราวะด้วย...
เก่า 25-07-2008, 11:06   #258
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon อ่านกระทู้
มีแผนที่หรือรูปไห๊มครับ...น่าสนใจครับ
สวนนี้อยู่สุดถนนบรมราชชนนีครับ ก่อนข้ามสะพานเชื่อมเข้าถนนเพชรเกษมขาออกชิดซ้ายยูเท ิร์นใต้สะพานเลี้ยวเข้าสวนได้เลยครับ เป็นสวนพักผ่อนที่หน่วยงานรัฐเข้าไปปรับปรุง มีบึงน้ำอยู่ตรงกลาง ตอนเย็นๆ มีคนไปออกกำลังกายพอสมควร มีที่จอดรถมาก คิดว่ามีทางเชื่อมจากสวนเข้าถนนเพชรเกษมขาเข้า ซึ่งถนนช่วงนี้รถน้อย เพราะรถส่วนใหญ่จะเลี้ยวเข้าถนนบรมฯ เพื่อนๆอาจจะลองรถบนถนนช่วงนี้ได้ครับ (แต่ไม่แนะนำให้แข่งกันนะ เราไม่ใช่เด็กแว๊น) ถ้าผ่านไปอีกเร็วๆนี้ มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ อ้อ.. จากสวนประมาณ 5 กม. ไปทางนครชัยศรี มีห้างขายของตราดอกบัวสำหรับผู้ติดตามที่ไม่ชอบรถและ ร้อนด้วยครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-07-2008, 11:11   #259
Thotsagan

ยังนึกภาพไม่ออกเลยค้าบว่าตรงไหน ขนาดบ้านอยู่แถวนี้นะเนี่ย กำเจง ๆ ขอรูปหน่อยนะค้าบ เอาเป็นแบบ ภาพข้าง ๆ อ่ะคับ จะได้รู้ว่าประมาณไหน หุหุ
เก่า 25-07-2008, 11:56   #260
jelejung

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
สวนนี้อยู่สุดถนนบรมราชชนนีครับ ก่อนข้ามสะพานเชื่อมเข้าถนนเพชรเกษมขาออกชิดซ้ายยูเท ิร์นใต้สะพานเลี้ยวเข้าสวนได้เลยครับ เป็นสวนพักผ่อนที่หน่วยงานรัฐเข้าไปปรับปรุง มีบึงน้ำอยู่ตรงกลาง ตอนเย็นๆ มีคนไปออกกำลังกายพอสมควร มีที่จอดรถมาก คิดว่ามีทางเชื่อมจากสวนเข้าถนนเพชรเกษมขาเข้า ซึ่งถนนช่วงนี้รถน้อย เพราะรถส่วนใหญ่จะเลี้ยวเข้าถนนบรมฯ เพื่อนๆอาจจะลองรถบนถนนช่วงนี้ได้ครับ (แต่ไม่แนะนำให้แข่งกันนะ เราไม่ใช่เด็กแว๊น) ถ้าผ่านไปอีกเร็วๆนี้ มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ อ้อ.. จากสวนประมาณ 5 กม. ไปทางนครชัยศรี มีห้างขายของตราดอกบัวสำหรับผู้ติดตามที่ไม่ชอบรถและ ร้อนด้วยครับ

เป็นความคิดที่ดีเลยค้าบ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว