ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-07-2008, 21:51   #1
PB_w123
Junior Member

Car Brand: Nissan A31
Engine Type: 1jz gte + Lpg
คะแนน: 0 PB_w123 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง PB_w123
มีใครอยู่ชลบุรีบ้างค้าบ

ผมอยู่บางแสนอ่าค้าบบ ตอนนี้หาร้านติดแก็สอยู่คับอยากหาแถวชลบุรีก่อนแต่เค ยเอารถที่บ้านไปติดมา ปัญหาเยอะเหลือเกิน
เลยไม่รู้ว่าจาติดที่ไหนดี กลัวมีปัญหาอีก ช่วยแนะนำหน่อยคับ
PB_w123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-07-2008, 22:52   #2
moommama
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 moommama is on a distinguished road
เรื่องติดแก๊สนี้ควรศึกษาอู่ที่ตะติดให้ดีก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินใจช่วงนี้อู่ที่ติดมีมากแต่อู่ที่ติดแ ล้วจบมีน้อย
moommama is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-07-2008, 23:32   #3
jing
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว jing

Car Brand: Mazda B2200
Engine Type: 1.2JZ-GTE M/T TD07s
คะแนน: 18 jing is on a distinguished road
ผมอยู่ ชลบุรีครับ ...แต่ผมไปติดแก้สที่พี่เคคลอง3ครับ

ผ่านชลบุรี แวะมาทักทายกันนะครับ

รับสั่งทำกระทะล้อเหล็ก ผ่าล้อ ใครสงสัย เชิญสอบถามได้ครับ
jing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 15:07   #4
vitoonw
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 vitoonw is on a distinguished road
ผมอยู่ชลบุรีครับ รถตู้หัวจรวด ติดที่อู่ช่างแดงตรงข้ามบิ๊กซี รับผิดชอบงานดี แต่ต้องมาจูนเองอีกนิดหน่อยตามความต้องการของเรา
vitoonw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-07-2008, 21:20   #5
PB_w123

Car Brand: Nissan A31
Engine Type: 1jz gte + Lpg
คะแนน: 0 PB_w123 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง PB_w123
ติดที่อยู่ช่างแดงแล้วมีปัญหาอะรัยป่าวคับ เหนมีคนบอกว่าไม่ค่อยแก้งานให้ แล้วใช้งานได้ปกติป่าวคับ
ขอบคุนมากคับ
PB_w123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 00:45   #6
jame54

คะแนน: 0 jame54 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PB_w123 อ่านกระทู้
ติดที่อยู่ช่างแดงแล้วมีปัญหาอะรัยป่าวคับ เหนมีคนบอกว่าไม่ค่อยแก้งานให้ แล้วใช้งานได้ปกติป่าวคับ
ขอบคุนมากคับ
แต่สำหรับผม ติดแก๊ซกับอู่แดงนี่แหละ เครื่อง 2jzvvti ถัง 72 แบบดูดก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
เออ แต่มีปัญหาเดียวคือ ท่อน้ำที่เข้าหม้อต้ม มันไปทับท่อเย็นของแอร์ ทำให้แอร์ร้อน
เดินสายหลบก็หาย

ถ้าจะดูรถผม เสียใจด้วยนะขายไปแล้ว -*-
แต่คนเอารถไป ขับไปกลับ กทม บางรัก ทุกวัน ชลบุรี ตกวันละ 300 บาท ขับมาเกือบเดือนแระ ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่ช่างแดง ชอบติดออโต้ลูปให้ ชอบไม่ชอบก็บอกแกไป ถ้าขี้เกียจปฏิเสธก็ติดไป แต่มาปิดวาว์มันเอาแล้วกัน

แต่ก็ดีมีประกัน ปีหนึ่ง ในเรื่องอุปกรณ์ทั้งหมด เก็บงานก็โอเค นะ
หม้อต้มผมจำยี่ห้อไม่ได้ แต่ตัวเบ่อเร่อเลย

ถ้าขี้เกียจไป กทม ก็อู่แดง ก็ติดวันเดียวไม่เสร็จงานแกเยอะ
ถ้าขยันไป ก็แนะนำ พี่เค ครับอันนี้การันตี จากสมาชิก ติดวันเดียวเสร็จ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jame54 : 18-07-2008 เมื่อ 00:50.
jame54 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-07-2008, 08:32   #7
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อยู่ชลบุรีครับ หลายคนถามถึงอู่ติดแก๊สที่ชลบุรี ไม่เคยแนะนำใครเลยครับ เพราะไม่รู้จริง ๆ ว่าร้านไหนดีไม่ดี ส่วนตัวไปวิ่งไปติดกับพี่เคคลองสาม และศึกษาวิธีการจูนกับแก้ไขปัญหาเอง ก็เลยไม่ค่อยเดือดร้อนเรื่อง service ตอนติดมาใหม่ ๆ เคยให้ร้านแถวชลบุรีจูนให้ บอกได้คำเดียวว่าห่วยมาก จูนพีคมันยังจูนไม่เป็นเลย ขับออกจากร้านมาได้กิโล จูนใหม่เนียนกว่ามันจูนเยอะ อิอิ ก็เล่าสู่กันฟังครับ