ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-04-2008, 12:53   #1
p_motor
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 p_motor is on a distinguished road
ช่วยผมด้วยครับ 2 j vvti แก้ไม่ตกครับ เวปนี้เป็นความหวังสุดท้ายแล้ว...

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อ toyota crow ปี 95 ตัวไมล์โค้ง เรื่อง 2 เจ วีวีทีไอ ด้วยความอยากประหยัด เลยนำรถไปติดแก๊ส พอติดเสร็จ ก็ไปสังเกตุเห็นฝาครอบวาล์วมีน้ำมันซึม ก็เลยให้ช่างทำให้ แต่ช่างบอกว่าไม่รั่ว หลังจากนั้นมารถเริ่มมาอาการสะดุด เมื่อขับแก๊ส แต่ขับน้ำมันไม่มีอาการแต่อย่างอย่างใด พอไปที่ร้านแก๊ส จะให้ช่างจูนเค้าบอกว่าจูนไปก็เท่านั้นตัวเปลี่ยนหัว เทียน พอไปหาจะให้ช่างอีกอู่เปลี่ยนหัวเทียน ช่างบอกว่าไม่เกี่ยวต้องจูนแก๊สก่อน ผลสุดท้ายที่พึ่งที่น่าไว้ใจทีสุด ก็คือ ศูนย์ TOYOTA ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนหัวเที่ยนแบบเข็ม หัวละ 700 บ. เปลี่ยนไป 6 หัว แต่ผมสุดท้ายอาการไม่ดีขึ้นเลย ตอนนี้ยอมรับว่าหมดที่พึ่งแล้ว ซื้อรถมาได้ 1 เดือน ได้ใช้จริงๆไม่ถึง 1 วัน เพราะมีแต่ซ่อมกับซ่อม ตอนนี้เริ่มถอดใจอยากจะวางเครื่องใหม่ให้มันจบๆไปซะ แต่ก็กลัวไม่จบอีก และกลัวเสียรถเพราะผมชอบเครื่องเดิมๆมากับรถมากกว่า เลยมานั่งคิดดูนึกขึ้นได้ว่ามีคลับ JZ อยู่ผมลองอยากลองมาปรึกษาดู เพราะตอนนี้ยอมรับว่าหมดทางแล้ว!!! เวปนี้คือทางออกสุดท้ายของผมแล้วครับ ถ้าไงช่วยผมด้วยเถอะ ไม่ไหวแล้ว ถ้าจะกรุณาบอกเบอร์เพื่อนๆที่มีประสบการณ์เก่งๆ หรือ ช่างเก่ง จะขอบพระคุณเป็นอย่างมาก หรือจะโทรมาเบอร์ผมก็ได้ครับ 089-661-9559 ปุ้ย ครับ

คุณสมาชิกทุกท่านนะครับ
p_motor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-04-2008, 00:09   #2
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
ไหนๆก็เข้ามาแล้วนะครับ

ไหนๆก็เข้ามาแล้วก็ลองโทรไปหา หรือจะให้ดี ไปหาพี่ เค คลองสามดูสิครับ มีทั้งที่อยู่และเบอร์โทรในเวบนี้แหละครับ และขอเอาใจช่วยให้แก้ไขได้เรียบร้อยนะครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ