ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-12-2014, 01:38   #1
Mabin_first
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota vigo
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 Mabin_first is on a distinguished road
ต้องการถามอัตราทดเฟืองท้าย

พี่ๆ ครับผมรบกวนสอบถามนิดนึงครับ รถผมวีโก้ วางเครื่อง 2J GE VVTI (ไม่โบ) รถผมใช้เกียรของวีโก้แชมป์ 2.5 VN Turbo อยากทราบว่าจะใส่เฟืองท้าย 3.5 หรือ 3.7 ดีครับ รถผมมีขึ้นเขาบ่อย (ตอนนี้เฟืองเดิม 4.1 รู้สึกมันเหลือเกินไป) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Mabin_first is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-12-2014, 10:57   #2
parasso
Senior Member

คะแนน: 16 parasso is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mabin_first อ่านกระทู้
พี่ๆ ครับผมรบกวนสอบถามนิดนึงครับ รถผมวีโก้ วางเครื่อง 2J GE VVTI (ไม่โบ) รถผมใช้เกียรของวีโก้แชมป์ 2.5 VN Turbo อยากทราบว่าจะใส่เฟืองท้าย 3.5 หรือ 3.7 ดีครับ รถผมมีขึ้นเขาบ่อย (ตอนนี้เฟืองเดิม 4.1 รู้สึกมันเหลือเกินไป) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้ามันเหลือๆเกิน ก็ลดเบอร์เฟื่องท้ายลงมาคับ
3.7 กําลังดีคับผม...
parasso is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-12-2014, 19:34   #3
Mabin_first
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota vigo
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 Mabin_first is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parasso อ่านกระทู้
ถ้ามันเหลือๆเกิน ก็ลดเบอร์เฟื่องท้ายลงมาคับ
3.7 กําลังดีคับผม...
ครับผมขอบคุณครับถ้าได้ลองเปลี่ยนเดียวจะแจ้งข้อมูมใ ห้ทราบครับ
Mabin_first is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-12-2014, 19:50   #4
GeTaR
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว GeTaR

Car Brand: BMW E 36
Engine Type: 1jz GTE
คะแนน: 14 GeTaR is on a distinguished road
ตอบกลับ