ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-11-2010, 22:00   #1
sanderronaldo
ClubJZ Web Register

Car Brand: 190E
Engine Type: 1JZ GE VVT-I
คะแนน: 0 sanderronaldo is on a distinguished road
q[º•º]p 1JZ GE VVT-I ติด LPG หัวฉึดยี่ห้อไหนดีครับ q[º•º]p

1JZ GE VVT-I ติด LPG หัวฉึดยี่ห้อไหนดีครับ(มี Choices )

ผู้ท้าชิง... ได้แก่ ( แต่น แตน แต๊นนนนนน )

BSM ( ดี-แรงกว่าน้ำมันได้! กาก-สตาร์ทแก้สไม่ได้(ได้ก็ต่อเมื่อ SYNC ผ่าน NB + DRIVER )

SEC ( น้องใหม่ไฟแรง เค้าว่ากันนะ )

AC (ค่าตัวแพงสุด)

AG (ชื่อดัง ว่ากันว่างานไม่ค่อยดี(ว่ากันว่า...) )

VERSUS ( แบรนด์ดี ล่อใจประกัน 1 ล้าน ( หมู่ ) )

GI ( ชื่อเหมือนทหาร อเมริกัน แค่นั้นแหละ 555 )

ถ้ามียี่ห้ออื่นหรืออะไรดี แนะนำกันด้วยก็ได้เน้อ รับฟังทุกความเห็นและขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอให้คนตอบทุกคนมีสุขภาพ แข็งแรงทั้งครอบครัว ด้วยบารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่แต่ละคนนับถือด้วยคร ับ
sanderronaldo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-2010, 00:20   #2
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
ผมใช้ Ag ก็โอเคนะ ไม่มีปัญหาอะไรให้หนักใจ ใช้งานได้ปรกติ แต่เพิ่งรู้วันนี้ว่า Ac ค่าตัวแพงกว่า Ag
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Chili For This Useful Post:
sanderronaldo (07-11-2010)
เก่า 07-11-2010, 02:42   #3
yut NC
Member

คะแนน: 0 yut NC is on a distinguished road
ผมกะใช้ Mixer ให้เครื่องพังไปเลย แล้วค่อยไปวาง Ge ฝาดำทีเดียว
yut NC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yut NC For This Useful Post:
sanderronaldo (07-11-2010)
เก่า 08-11-2010, 19:13   #4
meehnoi
Member

รูปส่วนตัว meehnoi

Car Brand: peugeot505
Engine Type: jbo vvti
คะแนน: 15 meehnoi is on a distinguished road
ผมหัวฉีด Bsm ติดมาสิบเดือนวิ่งเกือบสี่หมื่นโลยังไม่ทำอะไรเลย ติดตั้งที่รามอินทรา หกสูบสองหมื่นสี่ ผมว่าถูกดีและก็นิ่งไม่มีปัญหา
meehnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-11-2010, 19:20   #5
mom
Member

รูปส่วนตัว mom

Car Brand: ISUZU DRAGON POWER GRAND ADVENTURE
Engine Type: 2JZ GE VVT-I
คะแนน: 14 mom is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mom
มายืนยัน Bsm สตาร์ทแก๊สได้ รวมถึง Gi ก็ตัวเดียวกัน Sec ลูกเล่นเยอะ ใครเล่นไม่เป็นเละ นอกนั้นไม่เคยสัมผัส
mom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-11-2010, 06:42   #6
sanderronaldo
ClubJZ Web Register

Car Brand: 190E
Engine Type: 1JZ GE VVT-I
คะแนน: 0 sanderronaldo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meehnoi อ่านกระทู้
ผมหัวฉีด Bsm ติดมาสิบเดือนวิ่งเกือบสี่หมื่นโลยังไม่ทำอะไรเลย ติดตั้งที่รามอินทรา หกสูบสองหมื่นสี่ ผมว่าถูกดีและก็นิ่งไม่มีปัญหา
ร้านอะไรเหรอครับ ทำไมถูกจัง
sanderronaldo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-11-2010, 21:38   #7
sumreong21
Junior Member

รูปส่วนตัว sumreong21

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 0 sumreong21 is on a distinguished road
ใช้ bsm ครับแรงดีกดไปไมผิดหวัง ช่างบอกว่าสตาทแก๊สได้ ลองแล้วไฟแก๊สโชว์ตอนสตาทแต่ไม่รู้ที่ติดแก็สหรือนำม ันว่าว่างๆจะลองหาถอดสายปั๊มติ๊กแล้วลองใหม่หรือใครล องมาแล้วบอกด้วยครับ
sumreong21 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ