ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-06-2009, 00:49   #1
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
@@@รับใบวิศวะครับ@@@

สมาชิกท่านใดครับที่มาติดแก๊สกับทางผม ให้มารับใบวิศวะด้วยครับ ใบวิศวะมาแล้วครับ สำหรับลูกค้าใหม่น่ะครับ ที่เพิ่งติดตั้งไปครับ หลักฐานที่ต้องนำมาด้วย
1. นำรถมาด้วย (ถ่ายรูป ลอกเลขตัวถัง ลอกเลขถังแก๊ส)
2. สำเนารถ
3. สำเนาบัตรประจำตัวเจ้าของรถ
ต้องเตรียมหลักฐานมาให้พร้อมน่ะครับ
ขอบคุณครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-2009, 09:06   #2
Bank_td07
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Bank_td07

Car Brand: Mighty,Cefiro
Engine Type: 2JZ,2JZ td07s,Hx35
คะแนน: 16 Bank_td07 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Bank_td07
ขอถามพี่เคหน่อยครับ ใบวิดวะที่เซ้นต์รับรองการติดตั้ง gas คนที่เซ้นต์ต้องเป็น ระดับไหนของวิศวกรขึ้นไปอ่ะครับ มันมี 3 ระดับอ่ะครับ
1.ภาคีวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
2.สามัญวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
3.วุฒิวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล

Engine by อ.เจริญยนต์ เซียงกงบางนา ( ช่างโอ๊ต )
Tune by วิชัยการช่าง ( HKS Thailand )& Dynoking

JZ_M 261

Club-jz Suvarnabhumi No.001

มีเรื่องอะไรติดต่อได้ครับ...085-9318619(ยกเว้นเรื่องตังค์ )
Bank_td07 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-2009, 09:12   #3
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
=ช่วยพี่เคตอบจร้า ข้อ 2 นะครับ สามัญครับ
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-2009, 09:24   #4
tamma
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tamma is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
สมาชิกท่านใดครับที่มาติดแก๊สกับทางผม ให้มารับใบวิศวะด้วยครับ ใบวิศวะมาแล้วครับ สำหรับลูกค้าใหม่น่ะครับ ที่เพิ่งติดตั้งไปครับ หลักฐานที่ต้องนำมาด้วย
1. นำรถมาด้วย (ถ่ายรูป ลอกเลขตัวถัง ลอกเลขถังแก๊ส)
2. สำเนารถ
ต้องเตรียมหลักฐานมาให้พร้อมน่ะครับ
ขอบคุณครับ
รับทราบครับพี่เค ผมจะไปวันที่ 9หรือ 10 ก.ค. ที่จะถึงครับ

D4D ร่วมกตัญญู
tamma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2009, 07:01   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THANAN อ่านกระทู้
ขอถามพี่เคหน่อยครับ ใบวิดวะที่เซ้นต์รับรองการติดตั้ง gas คนที่เซ้นต์ต้องเป็น ระดับไหนของวิศวกรขึ้นไปอ่ะครับ มันมี 3 ระดับอ่ะครับ
1.ภาคีวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
2.สามัญวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
3.วุฒิวิศวกร สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
หนึ่งกับสองครับ แต่คงต้องไปติดต่อที่กรมขนส่งก่อนครับ ไม่ใช้ว่าจะเช็นต์ได้เลยครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2009, 08:56   #6
Redwater
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Redwater

Car Brand: TOYOTA VIGO 4 DOOR
Engine Type: 1 JZ GTE VVT-i
คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
2. สำเนารถ
ขอบคุณครับ
.................................................. .................................................. ..

รับแซ่บคร้าบเฮีย เด๋วไปเอาไปวิดวะพร้อมกินเหล้ากะเจ้าของอู่ด้วย
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-07-2009, 11:56   #7
Bank_td07
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Bank_td07

Car Brand: Mighty,Cefiro
Engine Type: 2JZ,2JZ td07s,Hx35
คะแนน: 16 Bank_td07 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Bank_td07
อ้างถึง:
หนึ่งกับสองครับ แต่คงต้องไปติดต่อที่กรมขนส่งก่อนครับ ไม่ใช้ว่าจะเช็นต์ได้เลยครับ
ต้องอบรมก่อนรึป่าวครับพี่เค เพราะของผมเป็นภาคีวิศกรอ่ะครับ

Engine by อ.เจริญยนต์ เซียงกงบางนา ( ช่างโอ๊ต )
Tune by วิชัยการช่าง ( HKS Thailand )& Dynoking

JZ_M 261

Club-jz Suvarnabhumi No.001

มีเรื่องอะไรติดต่อได้ครับ...085-9318619(ยกเว้นเรื่องตังค์ )
Bank_td07 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ