ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-09-2008, 07:36   #1061
Redwater
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Redwater

Car Brand: TOYOTA VIGO 4 DOOR
Engine Type: 1 JZ GTE VVT-i
คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
หวัดดียามเช้า-เช้าวันอาทิตย์ครับพี่น้องวีโก้กิน J เทศกาลกิน J มาถึงแล้ว
เราเป็นคนดี กิน J ก่อนเทศกาลจะมาซะอีก
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 08:16   #1062
JIRASAKPO

คะแนน: 0 JIRASAKPO is on a distinguished road
รถผมไม่รู้เป็นไรน้ำชอบหาย ผมใช้หม้อน้ำเก่านะครับพัดลม4ตัว จำเป็นมัยครับว่าต้องดีหม้อน้ำใหม่(ผมเอารถไปตรวจแล้ วนะครับก้อไม่มีรอยรั่วใครก้อได้ช่วยนะนำผมที) เหลืออย่างเดียวที่ไม่ดีไม่รู้จะแก้อย่างไรครับ
JIRASAKPO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 08:19   #1063
ป้อม_ล้อดุ้ง

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JIRASAKPO อ่านกระทู้
รถผมไม่รู้เป็นไรน้ำชอบหาย ผมใช้หม้อน้ำเก่านะครับพัดลม4ตัว จำเป็นมัยครับว่าต้องดีหม้อน้ำใหม่(ผมเอารถไปตรวจแล้ วนะครับก้อไม่มีรอยรั่วใครก้อได้ช่วยนะนำผมที) เหลืออย่างเดียวที่ไม่ดีไม่รู้จะแก้อย่างไรครับ
จำนวนที่หายมีมากถึง 0.5-1.0 ลิตรเลยมั้ยครับ....แล้วอาการน้ำดันหรือมีฟองอากาศออ กมา...รถของพี่มีมั้ยครับ....
แล้วได้ถอดหัวเทียนดูมั้ยว่ามีคราบน้ำมั้ย.. ลองเช็คได้หลายๆอย่างครับ ใจเย็นๆครับ
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 08:23   #1064
Jack`J`bo

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้
อะไรตาแจ๊คจะแรงไปไหนตามไม่ทันแล้ว ตอนนี้ติดแก็สกับพี่เคยัง

กำลังหาเงินไปติดอยุ่ครับ พี่ศักดิ์ ตอนนี้ บ่จี๊
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 08:25   #1065
Jack`J`bo

Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mos_2JGTE อ่านกระทู้
ขออนุญาติแนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่ ชื่อมอส พัทยา และ แปดริ้ว
วีโก้ สองเจโบ เพื่อน พี่ คนเดิมครับ บ้านติดกัน แนะนำมา
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ รูปเด๋วให้พี่คนเดิม จัดการลงมาให้
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับครับ รถแถวนั้นแรงทุกคันเลยนะครับ
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 09:51   #1066
JP.

รูปส่วนตัว JP.

คะแนน: 17 JP. is on a distinguished road
JP. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 15:54   #1067
Redwater

รูปส่วนตัว Redwater

Car Brand: TOYOTA VIGO 4 DOOR
Engine Type: 1 JZ GTE VVT-i
คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
เข้ามาอีก 1 คันรถแรงโซนตะวันออก
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 19:55   #1068
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 10:00   #1069
SIT_vigo
Member

รูปส่วนตัว SIT_vigo

คะแนน: 0 SIT_vigo is on a distinguished road
Up...

SIT_vigo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 12:03   #1070
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SIT_vigo อ่านกระทู้
อ่ะนะคุณสิทธิ ตั้งแต่วาง1JZ-GTE VVTiนี่แปลงโฉมใหม่ให้ดุดันเลยนะครับ วันไหนว่างๆก้อขับไปให้ชมเป็นบุญตาบ้างนะครับ
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 15:57   #1071
JIRASAKPO

คะแนน: 0 JIRASAKPO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
จำนวนที่หายมีมากถึง 0.5-1.0 ลิตรเลยมั้ยครับ....แล้วอาการน้ำดันหรือมีฟองอากาศออ กมา...รถของพี่มีมั้ยครับ....
แล้วได้ถอดหัวเทียนดูมั้ยว่ามีคราบน้ำมั้ย.. ลองเช็คได้หลายๆอย่างครับ ใจเย็นๆครับ
ไม่มีฟองอากาศครับ น้ำหายประมาณ2-3วันครึ่งลิตรครับพี่ เดี่ยวผมจะลองถอดหัวเทียนตามที่พี่แนะนำดูครับ ขอบคุณครับ
JIRASAKPO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 21:12   #1072
sakda_

คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 22:42   #1073
sakda_

Smile

วันนี้เกือบงานเข้าครับ
เหยียบมาเต็มลองบูส จนกล่องตัด เจอรถเลนซ้ายออกขวาแซงสิบล้อเซ็ง
เราอุตส่าติ๊ปไฟขอทางแล้ว ยังดันออกอีก เบรค..........ซิครับ
งานนี้คิดว่าเอาไม่อยู่แล้ว เพราะผมกะว่าเขาไม่ออก จังหวะ เหยียบส่งแล้ว
เบรคเดิมติดรถ ABS ช่วยไว้ได้ กะว่างานนี้ทิ่มตูดเต็มแน่ไม่คิดจะหักหลบด้วย

สุดท้าย.........รอดหวุดหวิดครับ.........เฮ้อสงสัยต ้องไปหาเบรค R32 มาใส่ไว้เผื่อ
ฟลุคเจอแบบนี้อีก.....คงจะไม่โชคดีแบบนี้เรื่อยๆแน่
เก่า 29-09-2008, 22:56   #1074

คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้

เหยียบมาเต็มลองบูส จนกล่องตัด เจอรถเลนซ้ายออกขวาแซงสิบล้อเซ็ง
เราอุตส่าติ๊ปไฟขอทางแล้ว ยังดันออกอีก เบรค..........ซิครับ
งานนี้คิดว่าเอาไม่อยู่แล้ว เพราะผมกะว่าเขาไม่ออก จังหวะ เหยียบส่งแล้ว
เบรคเดิมติดรถ ABS ช่วยไว้ได้ กะว่างานนี้ทิ่มตูดเต็มแน่ไม่คิดจะหักหลบด้วย

สุดท้าย.........รอดหวุดหวิดครับ.........เฮ้อสงสัยต ้องไปหาเบรค R32 มาใส่ไว้เผื่อ
ฟลุคเจอแบบนี้อีก.....คงจะไม่โชคดีแบบนี้เรื่อยๆแน่

โชคดีมากๆครับคุณพี่....ยังไงก็ขับระวังๆให้มากขึ้นน ะครับ...อันไหนไม่แน่ใจอย่าไปเสี่ยงเลยครับ ชีวิตเรามีเทคเดียว..!!
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-09-2008, 00:31   #1075
momotarojz

Car Brand: vigo strada BMWe39
Engine Type: 2jgte vvti 1j-gtevvti etcs-i /2jvvti/1jgte
คะแนน: 17 momotarojz is on a distinguished road
รถแรงมากครับ แต่อย่าประมาทครับเพื่อนๆ

รถแรงมากๆครับ แต่อย่าประมาทครับ ปรับปรุงเบรค และขับอย่างไม่ประมาทนะครับ

วันก่อน ผมก็เกือบกลิ้งเป็นขนุนครับ ก็เราไป สาดโค้งที่เขาใหญ่ บนอุทยานครับ แบบว่ากวางตัดหน้า
momotarojz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-09-2008, 07:50   #1076
Jack`J`bo

อ้างถึง:

ระมัดระวังเพิ่มอีกนิดครับ เพราะ รถแรงกว่าเก่า ยังไง ก้ โชคดีครับที่ไม่เป็นไร แล้วแบบนี้ วีโก้ นู๋ จะตามทัน 2เจโบ มั้ยเนี่ย!!!!!
เก่า 30-09-2008, 08:09   #1077
nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
โชคดี+ปลอดภัย+คุณพระคุ้มครอง+เบรคเจ้าโก้เอาอยู่
ขวัญเอ๋ยขวัญมา ขวัญ อุษามณี อ่ะล้อเล่น
โชคดีครับคุณศักดา
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-09-2008, 08:25   #1078

ช่วงนี้ นู๋ฟ้า ผมเบรคไม่อยู่เลยอ่ะ เหมือนจะมีปัญหา พรีรันเนอร์ใครมีจานดิสหน้า ขนาดใหญ่กว่าเดิม แบ่งมาขายผมบ้างนะ อยากได้มากเลย..นี่ขนาด กดเบรคจนเทียบจะยืนเหยียบมันยังไม่อยู่เลย..ช่วยทีนะ ครับ
เก่า 30-09-2008, 08:37   #1079
nap_ta

สัปดาห์ที่แล้วงานเข้านิดหน่อยครับ อยู่ๆสายคันแรงเิกิดแข็งขึ้นมาแบบไม่ต้องงดูคลิ๊ิีปด ารา หนักโคตะระ กว่าจะออกตัวได้ต้องออกแรงเน้นๆจนรอบพุ่งไปเกือบ 2500ลองเช็คแกสที่เติมตามรอบวิ่งปกติ โอ้ว พระเจ้าจากที่เคยทำได้เกือบๆ8km/lหล่นมาเหลือ 6กว่าๆวันอาทิต์ืที่ผ่านมาปล้ำกันจนไข้ขึ้น ตอนนี้คันเร่งกดแล้วลื่นปรื้ดๆ กดเบาๆไม่ต้องเน้นมากมาง่ายๆ ส่วนอัตราการกินแกสจะลดลงรึป่าวเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังตอ นต่อไป อิอิ
เก่า 30-09-2008, 11:48   #1080
SIT_vigo
Member

รูปส่วนตัว SIT_vigo

คะแนน: 0 SIT_vigo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
สัปดาห์ที่แล้วงานเข้านิดหน่อยครับ อยู่ๆสายคันแรงเิกิดแข็งขึ้นมาแบบไม่ต้องงดูคลิ๊ิีปด ารา หนักโคตะระ กว่าจะออกตัวได้ต้องออกแรงเน้นๆจนรอบพุ่งไปเกือบ 2500ลองเช็คแกสที่เติมตามรอบวิ่งปกติ โอ้ว พระเจ้าจากที่เคยทำได้เกือบๆ8km/lหล่นมาเหลือ 6กว่าๆวันอาทิต์ืที่ผ่านมาปล้ำกันจนไข้ขึ้น ตอนนี้คันเร่งกดแล้วลื่นปรื้ดๆ กดเบาๆไม่ต้องเน้นมากมาง่ายๆ ส่วนอัตราการกินแกสจะลดลงรึป่าวเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังตอ นต่อไป อิอิ
..พี่วุธ ของผมใช้วิธีถอดสปริงออกหนึ่งตัว ของผมมีสองตัวครับ แล้วก็หยอดน้ำมันจักร เข้าไปในสายครับ... รู้สึกนิ่มขึ้นครับ...:emo_toon04:

***ของผมมีอาการแปลก หลังสังเกตุอาการมาประมาณ 1-2 อาทิตย์หนึ่งแล้ว รู้สึกว่าน้ำในหม้อพักของหม้อน้ำจะหายไป... 2-3 วันต้องเติมตลอดเลยอะครับ... ผมตรวจตามข้อต่อต่างๆ.. ก้อไม่เห็นคราบน้ำหรือรอยรั่วเลยครับ... น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับบ.. รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกหน่อยอ่ะคับ...
SIT_vigo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ