ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-03-2008, 09:34   #21
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
ดีใจด้วยครับ
แต่ระวัง ไว้สักนิด
เห็นซัดซะ 6000 รอบ
การใช้รอบสูงๆ บ่อยๆและนานๆ
เช่น การ คิกดาวน์ ให้รอบเปลี่ยนโดยรวดเร็ว
อาจทำให้อุปกรณ์รอบข้างเช่น คอมแอร์ เสียไว
แอร์ไม่เย็นนี่ เหมือนเครื่องพังเลยนะครับ
ขับไปไหนไม่ได้เลย โคตรร้อนเลย
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2008, 07:53   #22
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.bobby อ่านกระทู้
ผมตอบปัญหาของคุณ อั๋น ก่อนนะคับ
1. เกียร์ผมยังไม่ได้แก้คับ ไม่มีเวลาไปแก้คับ ต้องให้ร้านทำเครื่องเสียง เขาแปลง ครับ ราคายังไม่ได้สืบเลยคับ
2. ดีขึ้นครับ ผมใส่ ซุปเปอร์แทงค์ ครับ เอาอยู่ครับ พอดีห้องเครื่องด้านข้างมันเหลือเยอะคับ แต่ถ้าจะดีสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ใช้รถ สตาร์ด้า ลองไกด์แนวทาง คุณอั๋นหน่อยนะคับ เรื่องเกี่ยวกับระบบเบรกครับ
3. วัดรอบ ผมแก้กับ อาจารย์ BJ ครับ ค่าใช้จ่าย 1,000 บาทคับ
3.1 ถ้าจะดีนะคับ ลองโทรคุย กับ จารย์ BJ เรื่องค่าใช้จ่าย และเอารถไปรบกวน อาจารย์ BJ เช็ค Error Code และ ก็ตรวจสอบการไวร์สายครับ รถผมว่าวางมาดีแล้ว อาจารย์ แกตรวจตอน ทำวัดรอบ พิน 16 ไม่มี ร้านมันไม่ยอมให้ ปลั๊กหนา พิน 16มาครับ ที่เข้ากล่อง ECU น่ะ อาจารย์ให้ไปทวง เพราะเช็คโค๊ด อะไรไม่ได้เลย ไปโวยวายมันมันก็บอกไม่มีมากับเครื่อง (สาดแล้วบอกวางแล้วจบนี่ถ้าไม่มา หาจารย์ BJ ผมก็ไม่รู้นะนี่ ) แต่คนไวร์สาย มันก็เก่งดีนะ ไวร์สายแบบ ไม่ใช้ ปลั๊ก พิน 16 มันก็ทำให้รถวิ่งได้แฮะ แต่ขอบอกว่า ตอนนี้กินน้ำมัน + แก๊สมากๆ อาจารย์บอก เครื่องยังไม่สมบูรณ์ เพราะเช็ค โค๊ดไม่ได้ อาจารย์ให้ไปหาอะหลั่ย ผมก็ไปเดินเชียงกง บางนา หา ปลั๊ก พิน 16 หายากมากๆ เพราะปรกติมันจะมาพร้อมกับเครื่อง ร้านอื่นๆ ไม่ขาย มีร้าน ECU ที่เดียวครับ ซอย 6 ปลั๊กเฉย 800 คับ แพงชิบ และก็ไปหา Fuel Pump Control มาอีก 1000 ครับ ผมนัดจองอาจารย์ไว้ 5-6 มีนาคม ให้จารย์ รื้อวายสาย ที่มันวาร์มาไม่ครบ และทำ ไฟ error Code ขึ้นหน้าจอ ครับ แล้วพอเสร็จเรื่องเครื่องยนต์ ผมต้องไป คุยกับ คุณ เคคลองสาน เรื่อง แก๊ส หัวฉีด AG คับ

4. ความร้อนเป็นปรกติคับ เครื่อง 6 สูบ มันร้อนธรรมดา แต่ดูว่าที่เกย์วัดความร้อนเราปรกติหรือเป่าครับ ถ้าปรกติ ก็โอเคครับ ไม่ปรกติต้องเช็คและคับ ว่าทำไมความร้อนขึ้นสูง ส่วนตัวดักลมใส่ได้นะคับ แต่ต้องระบุตำแหน่งที่ใส่ดีๆ คับ ให้หลบเครื่อง น่าจะหลบไปทางตำแหน่งท่อไอเสียคับ เพราะ เครื่อง J แพ้น้ำคับ ถ้าฝนตก หรือฉีดน้ำล้างรถแล้วเข้าไปในเครื่องนี่ มีอาการ สะดุ๊ด แน่นอนคับ ของผม ยังไม่ได้ใส่ตัวดักลมคับ
")ไปหาถูกคนแล้วครับ...คนนี่แหละสุดยอดระบบไฟเจ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2008, 14:36   #23
princekeng
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 princekeng is on a distinguished road
ผมเคยขับ ไทเกอร์ ลง 1j Lpg เบาะ 210 เอง ไม่ไหวๆ มันเร็วมากๆเสียว
princekeng is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-03-2008, 01:27   #24
KORN999
Member

คะแนน: 0 KORN999 is on a distinguished road
มาเตือนครับเรื่องความร้อน ตอนผมรับรถมาทีแรกก็ ความร้อนปกติแต่ลงรถไปจับฝาโปรงจับแทบไม่ได้เลย
แนะนำว่าให้เดินไฟใหม่คือให้พัดลมทำงานตามอุณภูมิต่อ สักพักเมื่อดับเครื่องแล้ว เช่น วิ่งมานานความร้อนสูงอยู่ดับเครื่องมันก็จะช่วยระบาย ได้สักพักคับ
KORN999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-04-2008, 00:50   #25
อั๋น
Junior Member

รูปส่วนตัว อั๋น

คะแนน: 0 อั๋น is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง อั๋น ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง อั๋น
ดีขึ้นครับ ผมใส่ ซุปเปอร์แทงค์ ครับ เอาอยู่ครับ พอดีห้องเครื่องด้านข้างมันเหลือเยอะคับ แต่ถ้าจะดีสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ใช้รถ สตาร์ด้า ลองไกด์แนวทาง คุณอั๋นหน่อยนะคับ เรื่องเกี่ยวกับระบบเบรกครับ
}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}} }}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

Mr.bobbyครับคืออุปกรณ์ซุปเปอร์แทงค์มันเป็นอย่างไงค รับ ค่าติดตั้ง ประมาณเท่าไหร่ครับผมสนใจครับ
เพราะเบรคทุกวันนี้ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ
อั๋น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-04-2008, 18:32   #26
ZhisuJZ
Member

คะแนน: 0 ZhisuJZ is on a distinguished road
ดีจัยด้วยครับ
2JZ ge ออโตเหมือนกันเลย
แต่ผม ดราก้อนอาย เฟืองท้าย 4.1 คับ
ตอนนี้ปัญหาเดียวคือ ใช้เรือนไมเดิม
รอบเครื่องมันชอบติดๆแล้วหาย
เบรกเดิม หม้อน้ำเดิม พัดลม 2 ตัวแบบมีเทอร์โมยิ่งร้อนพัดลมยิ่งแรง 555(ไม่รู้จิงป่าวช่างบอก)
กลับบ้านเปิดกระโปรงแป๊ปนึง สบายใจ
ผมสนใจแค่ความร้อนเครื่องไม่ขึ้นเกินปกติ สบายใจแล้วคับ
ตอนนี้ใช้LPG ขับตามอำเภอใจ เดี๋ยวช้าเดี๋ยวเร็ว
ราคาแก๊สปัจจุบัน 11.05 อัตราสิ้นเปลือง 1.85 กม.ลิตร

เคยเหยียบได้ 180 ขาสั่นแล้ว 5555
รอบเครื่องไม่เคยเหลือบมองตอนขับเร็ว
เรื่องความร้อน ร้อนฉิหาย แต่ก็ประมาณนั้นครับ 80-90 องศา
น้ำมันเครื่องไม่ยุบไม่หาย
หม้อน้ำน้ำไม่ยุบไม่หาย
หายแต่น้ำมันเบรก

ขอให้สนุกกับการขับ และการแต่งรถนะครับ
ZhisuJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-2008, 08:31   #27
cpong67
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpong67

คะแนน: 18 cpong67 is on a distinguished road
อ้างถึง:
ดีใจด้วยครับ
แต่ระวัง ไว้สักนิด
เห็นซัดซะ 6000 รอบ
การใช้รอบสูงๆ บ่อยๆและนานๆ
เช่น การ คิกดาวน์ ให้รอบเปลี่ยนโดยรวดเร็ว
อาจทำให้อุปกรณ์รอบข้างเช่น คอมแอร์ เสียไว
แอร์ไม่เย็นนี่ เหมือนเครื่องพังเลยนะครับ
ขับไปไหนไม่ได้เลย โคตรร้อนเลย
ถ้า Wiring สายไฟครบ เวลาคิ๊กดาวน์ เข้าใจว่า ECU น่าจะสั่งตัด
คอมพ์แอร์ และ ไดชาร์จ หรือปล่าว
cpong67 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-04-2008, 05:38   #28
changyim

คะแนน: 0 changyim is on a distinguished road
Thumbs up 1JZ-GE เกียรออโต้ Mixer+Lamda กินแก็ส โลละ 1.54 บาทครับ(ไม่ได้อัดเท่าไหร่)

1JZ-GE เกียรออโต้ Mixer+Lamda กินแก็ส โลละ 1.54 บาทครับ(ไม่ได้อัดเท่าไหร่) ติดที่คลอง3ได้ประมาณ 2 เดือนครับ สบายประเป๋าสุดๆ
changyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-2008, 11:28   #29
Mr.bobby
Member

คะแนน: 0 Mr.bobby is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อั๋น อ่านกระทู้
ดีขึ้นครับ ผมใส่ ซุปเปอร์แทงค์ ครับ เอาอยู่ครับ พอดีห้องเครื่องด้านข้างมันเหลือเยอะคับ แต่ถ้าจะดีสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ใช้รถ สตาร์ด้า ลองไกด์แนวทาง คุณอั๋นหน่อยนะคับ เรื่องเกี่ยวกับระบบเบรกครับ
}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}} }}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

Mr.bobbyครับคืออุปกรณ์ซุปเปอร์แทงค์มันเป็นอย่างไงค รับ ค่าติดตั้ง ประมาณเท่าไหร่ครับผมสนใจครับ
เพราะเบรคทุกวันนี้ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ

หม้อลม 2 ชั้นคับ ลองไปหาติดดูคับ ^^
Mr.bobby is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-2008, 11:51   #30
Mr.bobby
Member

คะแนน: 0 Mr.bobby is on a distinguished road
หลังจากวางเครื่องเสร็จลองวิ่ง อย่าเพิ่งเชื่อว่ามันดี ลองไปซักพักนึง แล้วความจริงจะปรากฎคับ
อัพเดทรถผมคับ

ตอนนี้หลังจากผมวางเครื่องและลองทดสอบมา วิ่ง กม.ละ 1.6-.18 บาทคับ ที่แก๊ส 11.89 นะคับ

หลังจากครั้งแรกไปทำวัดรอบการอาจารย์ BJ ความจริงจึงปรากฎ ว่าต้องแก้งาน กับอาจารย์ BJ และคุณ เค หลายอย่างมากๆ เพราะอู่เดิมไม่รับผิดชอบ คับ ติดแพง แถมมะจบด้วยแฮะ กรู ^_^

1. ปลักพิน 16 ไม่มีมาเช็คโค๊ดมะได้ (ไปแก้วัดรอบการอาจารย์ BJ จึงไปหา Fuel Pumb และ พิน 16 ที่เชียงกงบางนา ไปให้อาจารย์ติด และต่อสายที่ไม่ครบให้ครบคับ ) หลังจากใช้เวลาไป 3 วัน อาจารย์ BJ บอกแทบรื้อสายไวร์ใหม่เลยย - -! กลับบ้านไปวิ่งไปซักพัก error Code ก็ทยอยตามกันมา
2. เนื่องจากเช็คโค๊ดไม่ได้เพราะ พิน 16 ไม่มี และอู่เดิมพยายาม จูน แก๊สหัวฉีดให้กินน้อย ในขณะที่ต่อเซ็นเซอร์ต่างๆ ไม่ครบ เครื่องจึง Back fire หลายรอบมากๆ ซัดแมบปิ้ง เซ็นเซอร์เสีย โค๊ด 31 และ ตามด้วย 25 คับ

3. ซักพักนึงหลายวันหน่อย โค๊ดเกียร์ก็ตามมาขึ้น 46 64 67 อาการนี้คุณเคบอกให้ไปเคลมกะร้าน (ไม่อยากไปเล้ย ไปคุยกะมันและรมเสีย ทุกที - -!) TRC หรือ RD มะรู้ Control อันนี้คุณเคบอกปล่อยไว้ แต่ 64 กะ 67 พวก โซลินอยเกียร์ตัวที่ 3 หรือ 4 เสีย ก็ยังมะรู้ทำไงเหมือนกันอันนี้ถ้ามันยังขับได้ผมก็จะ ขับไปคับ ^^ ไว้หาทางออกได้ค่อยแก้คับ

4. หลังจากจูนแก๊สระบบหัวฉีดกับคุณ เค จึงทราบความจริงว่า คุณเค แหล่มมากๆ จูนแปบเดียว นิ่มกว่าเดิมเยอะมากๆ แกสจึงจบคับ เหลือแต่พวก เซ็นเซอร์อีกนิดหน่อยคับ

5. เพิ่มเติมต่อไป ต้องเปลี่ยนหัวเทียน สายพาน ซีน อะไรอีกหลายอย่าง ที่คุณเค หลังจากนั้นก็น่าจะจบคับบ

หลังจากถอดเครื่องเดิมวางเจ จึงรู้ว่า ตัวเองเริ่มสนใจเครื่องยนต์ตั้งแต่เมื่อไหร่มะรู้ รู้สึกรักรถตัวเองมากขึ้นคับ ^^ ไว้เสร็จสมบูรณ์ จะเอารูปมาให้ดูนะคับ

คนในคลับ JZ จริงใจและ มีฝีมือทุกคนคับ วางเครื่องที่คุณเค จบคับ หนันหนุน
Mr.bobby is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-2008, 16:34   #31
Mr.Bjz
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Mr.Bjz

Car Brand: ISUZU TROOPER LS 4WD
Engine Type: 1JZ-GTE Auto
ที่อยู่: 130/156 มบ.สัมมากร รังสิต คลอง 7 ถนนรังสิต-นครนายก ธัญบุรี ปทุมธานี GPS: N14 01.217' E100 45.900'
คะแนน: 18 Mr.Bjz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.bobby อ่านกระทู้
หลังจากวางเครื่องเสร็จลองวิ่ง อย่าเพิ่งเชื่อว่ามันดี ลองไปซักพักนึง แล้วความจริงจะปรากฎคับ
อัพเดทรถผมคับ

ตอนนี้หลังจากผมวางเครื่องและลองทดสอบมา วิ่ง กม.ละ 1.6-.18 บาทคับ ที่แก๊ส 11.89 นะคับ

หลังจากครั้งแรกไปทำวัดรอบการอาจารย์ BJ ความจริงจึงปรากฎ ว่าต้องแก้งาน กับอาจารย์ BJ และคุณ เค หลายอย่างมากๆ เพราะอู่เดิมไม่รับผิดชอบ คับ ติดแพง แถมมะจบด้วยแฮะ กรู ^_^

1. ปลักพิน 16 ไม่มีมาเช็คโค๊ดมะได้ (ไปแก้วัดรอบการอาจารย์ BJ จึงไปหา Fuel Pumb และ พิน 16 ที่เชียงกงบางนา ไปให้อาจารย์ติด และต่อสายที่ไม่ครบให้ครบคับ ) หลังจากใช้เวลาไป 3 วัน อาจารย์ BJ บอกแทบรื้อสายไวร์ใหม่เลยย - -! กลับบ้านไปวิ่งไปซักพัก error Code ก็ทยอยตามกันมา
2. เนื่องจากเช็คโค๊ดไม่ได้เพราะ พิน 16 ไม่มี และอู่เดิมพยายาม จูน แก๊สหัวฉีดให้กินน้อย ในขณะที่ต่อเซ็นเซอร์ต่างๆ ไม่ครบ เครื่องจึง Back fire หลายรอบมากๆ ซัดแมบปิ้ง เซ็นเซอร์เสีย โค๊ด 31 และ ตามด้วย 25 คับ

3. ซักพักนึงหลายวันหน่อย โค๊ดเกียร์ก็ตามมาขึ้น 46 64 67 อาการนี้คุณเคบอกให้ไปเคลมกะร้าน (ไม่อยากไปเล้ย ไปคุยกะมันและรมเสีย ทุกที - -!) TRC หรือ RD มะรู้ Control อันนี้คุณเคบอกปล่อยไว้ แต่ 64 กะ 67 พวก โซลินอยเกียร์ตัวที่ 3 หรือ 4 เสีย ก็ยังมะรู้ทำไงเหมือนกันอันนี้ถ้ามันยังขับได้ผมก็จะ ขับไปคับ ^^ ไว้หาทางออกได้ค่อยแก้คับ

4. หลังจากจูนแก๊สระบบหัวฉีดกับคุณ เค จึงทราบความจริงว่า คุณเค แหล่มมากๆ จูนแปบเดียว นิ่มกว่าเดิมเยอะมากๆ แกสจึงจบคับ เหลือแต่พวก เซ็นเซอร์อีกนิดหน่อยคับ

5. เพิ่มเติมต่อไป ต้องเปลี่ยนหัวเทียน สายพาน ซีน อะไรอีกหลายอย่าง ที่คุณเค หลังจากนั้นก็น่าจะจบคับบ

หลังจากถอดเครื่องเดิมวางเจ จึงรู้ว่า ตัวเองเริ่มสนใจเครื่องยนต์ตั้งแต่เมื่อไหร่มะรู้ รู้สึกรักรถตัวเองมากขึ้นคับ ^^ ไว้เสร็จสมบูรณ์ จะเอารูปมาให้ดูนะคับ

คนในคลับ JZ จริงใจและ มีฝีมือทุกคนคับ วางเครื่องที่คุณเค จบคับ หนันหนุน
จะมีภาค 3 ต่อมั๊ยเนี่ย มันส์จริงๆเลย อิอิ รอติดตามตอนต่อไปครับ
เก่า 26-04-2008, 00:06   #32
อั๋น

คะแนน: 0 อั๋น is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง อั๋น ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง อั๋น
สงกะสัยต้องไปทำไมล์วัดรอบกะอาจารย์ิ่ BJบ้างละครับพรุ้งนี้วันเสาร์โทรไปหาอาจารย์เลยดีกว่ าเผื่อได้ไปแจมบ้างแต่กลัว จะเจอปัญหา
แบบMr.bobbyจังเลยครับ2JZ Ge เหมือนกันด้วย อาการเบื้องต้นก็เหมือนกันเลย ยิ่งอ่านยิ่งกลัว...ทางที่
ดีรีบไปหาอาจารย์ BJดีกว่า น่าจะช่วยไขปัญหาต่างๆให้เบาบางลงได้...ฮิฮิ โอมๆๆๆขอให้อาจารย์ว่างเสาร์อาทิตย์นี้ด้วยเถิด..... ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อั๋น : 26-04-2008 เมื่อ 00:09.
อั๋น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-04-2008, 00:16   #33
amnat8
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว amnat8

คะแนน: 0 amnat8 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อั๋น อ่านกระทู้
สงกะสัยต้องไปทำไมล์วัดรอบกะอาจารย์ิ่ BJบ้างละครับพรุ้งนี้วันเสาร์โทรไปหาอาจารย์เลยดีกว่ าเผื่อได้ไปแจมบ้างแต่กลัว จะเจอปัญหา
แบบMr.bobbyจังเลยครับ2JZ Ge เหมือนกันด้วย อาการเบื้องต้นก็เหมือนกันเลย ยิ่งอ่านยิ่งกลัว...ทางที่
ดีรีบไปหาอาจารย์ BJดีกว่า น่าจะช่วยไขปัญหาต่างๆให้เบาบางลงได้...ฮิฮิ โอมๆๆๆขอให้อาจารย์ว่างเสาร์อาทิตย์นี้ด้วยเถิด..... ...
เห็นด้วยครับ อย่าปล่อยไว้นาน
amnat8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-04-2008, 14:25   #34
อั๋น

แฮะๆๆๆจองคิวได้วันที่5พ.ค...แล้วจ้า...ฮิ้วๆๆอาจารย ์คงงานยุ่งพักใช้เงินใช้ทองมั่งนะครับอาจารย์bjเดี๋ย ว
จะพาเจ้ายักษ์สตราด้าไปทำไมล์และวัดรอบซักทีจะได้รู้ ว่าวิ่งได้เร็วเท่าไหร่และกินแก็สเท่าไหร่กันแน่...
ตอบกลับ