ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-10-2009, 18:10   #1
ludwig_awsb
Senior Member

รูปส่วนตัว ludwig_awsb

Car Brand: Mighty-x
Engine Type: 2jz-ge
คะแนน: 15 ludwig_awsb is on a distinguished road
ด่วนเปิดกุญแจแล้วเสียงดังฟื้ด

ยังไม่ได้สตาร์ทเลยพี่พอเปิดสวิต มีเสียงดังฟื้ดที่หม้อต้ม มีกลิ่นนิดหน่อยไม่มาก แต่จำได้ว่าตอนติดมาใหม่ๆไม่เป็นนะ มีแต่เสียงตัดที่ถังแค่นั้น มันเกิดอาการผิดปกติหรือเปล่าครับ กลัวบึ้ม
ludwig_awsb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-10-2009, 21:13   #2
krupree

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
น่าจะเปิดสวิทซ์แก๊สค้างไว้ใช่ไหมครับ พอปิดกุญแจไฟเข้าวาวล์ทำงานแก๊สพุ่งเข้าหม้อเลยมีเสี ยง ลองตรวจสอบแถวหม้อดูว่ารั่วไหม หากรั่วจะเห็นแก๊สจุกตรงรอยรั่ว คล้ายหิมิ เพราะแก๊สเป็นของเหลวอุณภูมิต่ำ อย่างนี้ก็ไปปิดวาวล์ที่ถังเสีย เปิดกระโปรวทิ้งไว้สักพัก แก๊สไปหมดแล้ว วิ่งน้ำมันไปร้านแก๊สแก้ไขเสีย ผมเคยรั่ว ก็ทำแบบนี้ ไม่ตกใจ แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าไปได้
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to krupree For This Useful Post:
IamArt (06-10-2009), ludwig_awsb (04-10-2009)
เก่า 04-10-2009, 22:13   #3
ludwig_awsb

คะแนน: 15 ludwig_awsb is on a distinguished road
ดูแล้วไม่มีครับแต่ยังไม่ได้ใช้สบู่ตรวจรอยรั่ว
ludwig_awsb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2009, 17:12   #4
ludwig_awsb

ตรวจรอยรั่วแล้วครับ ปกติ แต่กลิ่นมันก็มาตลอดเวลาบิดกุญแจ
เก่า 05-10-2009, 19:19   #5
krupree

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
ตรวจรอยรั่วแล้วครับ ปกติ แต่กลิ่นมันก็มาตลอดเวลาบิดกุญแจ
อันนี้ สวิทว์เป็นแก๊สหรือน้ำมัน หากเป็นแก๊สกัอาจจะมีบ้าง แต่หากสวิทซ์เป็นน้ำมันแล้วมีกลิ่นน่าจะไปร้านให้ตรว จเช็คเสีย ไม่น่าจะมี แก๊สใช้ระบบฟิกหรือหัวฉีด ครับ ไปหาคุณเค สิครับ โทรไปคุยปรึกษาก้อนได้ ตรวจหาให้แน่ใจ จะได้สบายใจในการใช้ต่อไป
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
ludwig_awsb (05-10-2009)
เก่า 05-10-2009, 19:26   #6
ludwig_awsb

ระบบมิกครับ เป็นตอนสวิตแก๊ส
เก่า 05-10-2009, 22:42   #7
krupree

มิกน่าจะมีกลื่นบ้างเล็กน้อย ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ เพื่อความสบายใจ ไปให้คุณเคตรวจเช็คเสียครับ
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
ludwig_awsb (07-10-2009)
เก่า 06-10-2009, 00:20   #8
a_eleven.r.d
Junior Member

รูปส่วนตัว a_eleven.r.d

คะแนน: 0 a_eleven.r.d is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
ยังไม่ได้สตาร์ทเลยพี่พอเปิดสวิต มีเสียงดังฟื้ดที่หม้อต้ม มีกลิ่นนิดหน่อยไม่มาก แต่จำได้ว่าตอนติดมาใหม่ๆไม่เป็นนะ มีแต่เสียงตัดที่ถังแค่นั้น มันเกิดอาการผิดปกติหรือเปล่าครับ กลัวบึ้ม
กลับไปที่ร้าที่ติดตั้งมาน่ะครับแล้วให้ช่างเค้าลองต ั้งตัวปรับผ้าปั๊ม เพราะว่าไปนานๆสปริงดันผ้าปั๊มมันอาจจะล้าได้น่ะครับ แล้วเวลวเราเปิดสวิทโซลินอยทำงานปั๊บแก๊สก็เข้ามาปุ๊ บสปริงมันดันสู้ไม่ไหวอ่ะ ลองดูนะครับว่าหายมั๊ย
a_eleven.r.d is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to a_eleven.r.d For This Useful Post:
เก่า 06-10-2009, 08:52   #9
Isu-ge
Junior Member

คะแนน: 0 Isu-ge is on a distinguished road
ผมก็เป็นใช้หม้อต้มโทมาเซนโต่ ซุบเปอร์
ช่างบอก ปิดกุญแจติกทำงานตัวจ่ายเดินเบาทำงานแก็สจ่ายเข้ามิก ซ์ มีเสียงแก็สนิดหน่อย
ใช้งานปกติเดินเบายังนิ่ง ยกคันเร่งไม่ดับก็น่าจะปกตินะ
ผมก็ไม่ค่อนสันทัดแต่มาแชความรู้กัน
Isu-ge is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Isu-ge For This Useful Post:
เก่า 07-10-2009, 16:50   #10
ludwig_awsb

สงสัยมันคงเป็นปกติมั้งพี่
ตอบกลับ