ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-02-2008, 20:18   #1
SungKung-1Jmo gas
Member

รูปส่วนตัว SungKung-1Jmo gas

คะแนน: 0 SungKung-1Jmo gas is on a distinguished road
เฮงซวยมาก ไอ้ร้านแบบนี้

ขอประนามด้วยคนครับ
SungKung-1Jmo gas is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-03-2008, 19:48   #2
พรชัย
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พรชัย is on a distinguished road
Thumbs down

เปิดกระทู้อ่านมาเรื่อยๆ ไม่คิดว่าจะเจอกระทู้ ไอ้ร้านระยำร้านนี้ ผมก็ไปทำกับมันมา ไมตี้ วาง 1j ก่อนทำคุยกันซะดิบดีว่าเอาเครื่องสวยๆมาลงให้ ทำกับไอ้ร้านระยำนี่นะ ต้องตามงานตลอด รถเข้ามาซ่อมกับมันมันก็ทิ้งรถคนอื่นไปทำ รถคันอื่นตลอดผมก็จะรีบใช้รถ เมียมันยังบ่นให้ผมฟังเลยว่า ผัวมันทำไมไม่ทำรถไล่เป็นคันๆไป ผมก็เห็นรถคันอื่นๆก็ทำแบบขอไปที ทำงูๆปลาๆ รถผมนะเอาไปวิ่งครั้งแรกก็หม้อน้ำระเบิดแล้ว มันรับผิดชอบไงรู้มั้ยปะครับแทนที่จะเปลี่ยนลูกใหม่ใ ห้ เกียร์รถก็เข้าไม่สุด ไอ้เหี้ยเอ้ย...ขอด่าหน่อยครับ ไอ้ร้านนี้ขอแช่งแม่งเลยให้ชิบหาย คนอื่นๆเค้าก็คงแช่งเหมือนกัน ผมก็มีเห็นเหมือนคนอื่นๆ ว่าไอ้ร้านนี้ เจ้าของปากหมา เก๋าเจ๊ง คิดแต่เอาเปรียบลูกค้าตลอด เรื่องรับประกันงานไม่ต้องไปพูดถึง มันไม่รับผิดชอบหรอก รถทำมาก็วิ่งไม่ค่อยออกเท่าไหร่ ห่วย สุดๆๆๆๆๆ ขอฝากบอกคนอื่นๆไว้แค่นี้ครับ ร้านคังยนต์ พุทธมณฑลสาย 3 ใกล้โรงเรียนสารสาท ภาพตามรูปข้างบนเลยครับ
พรชัย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-2008, 16:46   #3
พรชัยโว้ย

คะแนน: 0 พรชัยโว้ย is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พรชัย อ่านกระทู้
เปิดกระทู้อ่านมาเรื่อยๆ ไม่คิดว่าจะเจอกระทู้ ไอ้ร้านระยำร้านนี้ ผมก็ไปทำกับมันมา ไมตี้ วาง 1j ก่อนทำคุยกันซะดิบดีว่าเอาเครื่องสวยๆมาลงให้ ทำกับไอ้ร้านระยำนี่นะ ต้องตามงานตลอด รถเข้ามาซ่อมกับมันมันก็ทิ้งรถคนอื่นไปทำ รถคันอื่นตลอดผมก็จะรีบใช้รถ เมียมันยังบ่นให้ผมฟังเลยว่า ผัวมันทำไมไม่ทำรถไล่เป็นคันๆไป ผมก็เห็นรถคันอื่นๆก็ทำแบบขอไปที ทำงูๆปลาๆ รถผมนะเอาไปวิ่งครั้งแรกก็หม้อน้ำระเบิดแล้ว มันรับผิดชอบไงรู้มั้ยปะครับแทนที่จะเปลี่ยนลูกใหม่ใ ห้ เกียร์รถก็เข้าไม่สุด ไอ้เหี้ยเอ้ย...ขอด่าหน่อยครับ ไอ้ร้านนี้ขอแช่งแม่งเลยให้ชิบหาย คนอื่นๆเค้าก็คงแช่งเหมือนกัน ผมก็มีเห็นเหมือนคนอื่นๆ ว่าไอ้ร้านนี้ เจ้าของปากหมา เก๋าเจ๊ง คิดแต่เอาเปรียบลูกค้าตลอด เรื่องรับประกันงานไม่ต้องไปพูดถึง มันไม่รับผิดชอบหรอก รถทำมาก็วิ่งไม่ค่อยออกเท่าไหร่ ห่วย สุดๆๆๆๆๆ ขอฝากบอกคนอื่นๆไว้แค่นี้ครับ ร้านคังยนต์ พุทธมณฑลสาย 3 ใกล้โรงเรียนสารสาท ภาพตามรูปข้างบนเลยครับ
ความเห็นที่ 29

ผมอยากรู้ว่าทำไมคุณถึงเอาชื่อของผมไปแอบอ้าง
ที่อู่นี้มี รถไมตี้ เอ๊กซ์ แค็บ คันเดียว ที่วางเครื่อง 1J แล้วติดแก๊สกับร้านนี้
เวลาเครื่องมีปัญหาเขาก้อแก้ให้แล้วตอนนั้นมันมีปัญห าอีกอย่างเขาก้อวางเครื่องใหม่ให้เลย
แล้วตอนนี้ก้อสามารถใช้ได้ตามปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

/คุณคือใครกันแน่ ???ถึงเอาชื่อผมไปแอบอ้าง ผมบริสุทธิ์ใจจริงๆ ใครรู้ก้อช่วยบอกหน่อยนะครับ
พรชัยโว้ย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-03-2008, 07:59   #4
เฮียชัย

คะแนน: 0 เฮียชัย is on a distinguished road
ร้านนี้ เฮียเจอมากับตัวเองเอารถเข้าไปทำทิ้งไว้ไปเอารถ กับมาถึงบ้านลูกบอกรถเป็นรอย ที่สปอยเลอหน้าเอารถลูกค้าไปชนมา ไม่บอกซักคำ ผมไปต่อว่าไม่รับผิดชอบด้วย บอกไม่รู้ เจ้าของมัน บ้าๆ บอๆ พูดจาเหมือนไอ้พวกสติไม่เต็มเต็ง ผ่านมาอ่านเจอร้านระยำแบบนี้ ต้องบอกปากต่อปาก เดี๋ยวร้านมันก็เจ๊งเอง ไอ้พวกชุ่ยๆ เนี้ย ต้องแบนสถานเดียว เข้าไปคุยกับลูกค้าคันอื่นนะต่างส่ายหัวกันทั้งนั้น
เฮียชัย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-03-2008, 08:06   #5
เฮียชัย

คะแนน: 0 เฮียชัย is on a distinguished road
รูปร้านคังยนต์ ดูชัดๆ

เฮียชัย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-2008, 07:12   #6
หมวดเชน

คะแนน: 0 หมวดเชน is on a distinguished road
ดันกระทู้ครับ เพื่อนๆจะได้ระวังตัวกัน มันแดกได้ก็แต่ขาจรครับ คนเคยทำเค้ารู้กันหมดเเล้ว
หมวดเชน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-03-2008, 10:47   #7
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ประนามด้วยคนครับ ....
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-03-2008, 07:33   #8
หมวดเชน

คะแนน: 0 หมวดเชน is on a distinguished road
มันเริ่มมาแก้ตัวแล้วครับเพื่อนๆ ไอ้ร้านชั่วๆ สงสัยโดนไปเยอะ
หมวดเชน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-03-2008, 16:00   #9
maxx

คะแนน: 0 maxx is on a distinguished road
ยาวแน่ๆ
maxx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-03-2008, 15:12   #10
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
ดูกันต่อไปคับ ว่าจะจบแบบไหน
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-03-2008, 00:42   #11
Piak@bangna
Junior Member

คะแนน: 0 Piak@bangna is on a distinguished road
รู้จักร้านมันแล้ว เกลียดนักคนแบบนี้ จะไปเหนี่ยวมันเอง
Piak@bangna is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-03-2008, 14:45   #12
ape

รูปส่วนตัว ape

คะแนน: 18 ape is on a distinguished road
มานแปลกๆ อยู่เหมือนกานนา.....
อารายกานหว่า....
ape is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-03-2008, 19:32   #13
tenten
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tenten

คะแนน: 0 tenten is on a distinguished road
คนเดียวกันป่าวเนี่ย ครูหมวย หมวดเชน เฮียชัย รุ่งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenten : 14-03-2008 เมื่อ 19:36.
tenten is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-03-2008, 11:00   #14
oilsuper2005
Junior Member

รูปส่วนตัว oilsuper2005

คะแนน: 0 oilsuper2005 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenten อ่านกระทู้
คนเดียวกันป่าวเนี่ย ครูหมวย หมวดเชน เฮียชัย รุ่งครับ
คิดเหมือนกันเลย เพิ่งสมัครมาสดๆร้อนๆกันทั้งน๊าน ฟังหูไว้หูครับ ผมไม่ชอบพวกหลายชื่อครับ เอาสักชื่อครับท่าน สำนวนการพิมพ์มันคนเดียวกันชัดๆ
จากที่ท่านจะประนามเค้า ตัวเองกลับจะโดนประนามเองนะครับ

ขออภัยหากอ่านแล้วไม่สบอารมณ์
oilsuper2005 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-04-2008, 14:05   #15
หมวดเชน

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oilsuper2005 อ่านกระทู้
คิดเหมือนกันเลย เพิ่งสมัครมาสดๆร้อนๆกันทั้งน๊าน ฟังหูไว้หูครับ ผมไม่ชอบพวกหลายชื่อครับ เอาสักชื่อครับท่าน สำนวนการพิมพ์มันคนเดียวกันชัดๆ
จากที่ท่านจะประนามเค้า ตัวเองกลับจะโดนประนามเองนะครับ

ขออภัยหากอ่านแล้วไม่สบอารมณ์
ไม่ได้โกหกเลยครับ โดนมากับตัวเองเลย ว่างๆแวะไปทำร้านมันมั่งดิครับ ได้รู้จักความเหี้ยของร้านมันซึ้งๆกว่านี้ บอกให้ก่อนทำ กับหลังทำมันพูดคนละเรื่องกันเลยนะ ไม่ได้ใส่ร้ายแต่อยากให้ลองไปทำดู
เก่า 16-03-2008, 13:31   #16
bomb446

รูปส่วนตัว bomb446

คะแนน: 18 bomb446 is on a distinguished road
ถ้าเป็นจริงซาบส่ง แต่ไม่จริงก็หยุดเถอะครับ
bomb446 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-11-2009, 16:01   #17
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
ตามที่น้องตุลว่าไว้หล่ะครับ ทีมงานช่วยตรวจสอบด้วย ระวังกระทู้แบบนี้ด้วยนะครับ เคยมีเคสมีลูกค้าเอารถไปติดหลังคาแล้วมาโพสต์ด่าในเว ็ปรถยนต์ต่างๆจนเป็นคดีฟ้องร้องกันอยู่ระหว่างเจ้าขอ งร้านติดหลังคาไฟเบอร์ กับลุกค้า เด๋วทีมงานจะโดนหางเลข ข้อหาร่วมโฆษณานะครับ
ด้วยความเคารพ
ขออภัยที่ล่าช้านะครับ
Log in ทั้งคุณ
- รุ่งครับ
- หมวดเชน
- พรชัย
- เฮียชัย
- ครูหมวย

เลข I.P. Address ขึ้นต้นด้วย 58.9.XXX.XXX ใกล้เคียงกัน ทั้งหมด
โดยเฉพาะ ครูหมวย พรชัย เฮียชัย เรียงกันมาเลยครับ ต่างกัน นิดเดียว

สรุป ได้เลยว่าคนเดียวกัน เกิน 70%
ถึงแม้ว่า คุณจะโดนทำอะไรมาก็ตาม เราก็ ขอให้ใช้ชื่อเดียวกันเถอะครับ ซึ่งระวังจะโดนทางร้านฟ้องกลับเอานะครับ ข้อหาหลอกลวง ความจริง
ส่วนเรื่องร้านที่ไม่ดีแล้วมาบอกกันก็ต้องขอบคุณที่น ำมาแจ้งให้สมาชิกทราบ ครับ

ขอบคุณครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to aom8817 For This Useful Post:
HOT-BOY Club (09-11-2009), playboy (17-11-2009), wee18 (04-11-2009)
เก่า 01-12-2009, 02:35   #18
tumcartoon
Member

รูปส่วนตัว tumcartoon

Car Brand: toyota
Engine Type: 1Jz-Gte
คะแนน: 0 tumcartoon is on a distinguished road
อยากรู้ต้องลองขับเข้าไปสักคัน ส่วนที่เหลือแล้วแต่วิจารณยาน
tumcartoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-03-2008, 14:07   #19
joetopgun

คะแนน: 0 joetopgun is on a distinguished road
อู่เลวๆ ต้องช่วยกันประจานครับ ท่านสมาชิก ที่อยู่บริเวณนั้นจะได้ระวังตัว แต่ถ้าอู่ไหนรับผิดชอบ งานจบก็ให้มาประชาสัมพันธ์ให้รู้ด้วยนะครับ
joetopgun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-07-2008, 20:53   #20
gua TRAD
Member

รูปส่วนตัว gua TRAD

Car Brand: Toyota D4D
Engine Type: 1 j bo
คะแนน: 17 gua TRAD is on a distinguished road
คดีนี้น่าจะมีเงื่อนงำบางอย่างดูแปลกๆ
gua TRAD is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ