ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-03-2011, 22:56   #1
hamachiku
ClubJZ Web Register

Car Brand: 123456789
Engine Type: 123456
คะแนน: 0 hamachiku is on a distinguished road
เรื่องเครื่องสั่นเบาดับแก็หายแล้ว

ผมหามาอยู่นานมาก กว่าจะเจอจุดหมดเงินไปเยอะเลย เปลี่ยนหม้อต้มก็แล้วตัวช่วยรอบเดินเบาก็แล้ว สุดท้ายผม เลยตัดสินใจเปลี่ยนไดร์ชาร์จ จบเลยครับเครื่องนิ่งเดินเรียบ ผมไปซื้อไดร์ชาจเชียงกงมาเปลี่ยนใหม่ ใส่เป็น 120 am เพราะผมใช้รถตู้อยู่ ด้วยความโมโหเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก ผมเลยลองเปิดดูแปลงถ่านของไดร์ชาร์จ ตัวเก่า สรุปว่าแปลงถ่านสึกครับ คนที่เป็นอาการเหมือนผมแก้ไขเบื้องต้นแล้วไม่หาย ลองถอดไดร์ชาร์จมาเช็คดูบ้างนะครับ ถ้าแกนไม่สึกมากก็เปลี่ยนแปลงถ่านก็ใช้ได้ ถ้าอยากให้ชั่วเปลี่ยนลูกใหม่เลย เดี๋ยวผมขอลองขับทางไกลดู เดี๋ยวผมจะมาบอกอีกทีนะครับ
hamachiku is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to hamachiku For This Useful Post:
arty (03-04-2011), Khun_Thian (04-06-2011), kunsue (14-06-2011), rukarit (05-06-2011), tatizoodlor (26-12-2011)
เก่า 04-06-2011, 12:55   #2
shinjang
Junior Member

Car Brand: cefiro
Engine Type: 1jzGTE
คะแนน: 0 shinjang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hamachiku อ่านกระทู้
ผมหามาอยู่นานมาก กว่าจะเจอจุดหมดเงินไปเยอะเลย เปลี่ยนหม้อต้มก็แล้วตัวช่วยรอบเดินเบาก็แล้ว สุดท้ายผม เลยตัดสินใจเปลี่ยนไดร์ชาร์จ จบเลยครับเครื่องนิ่งเดินเรียบ ผมไปซื้อไดร์ชาจเชียงกงมาเปลี่ยนใหม่ ใส่เป็น 120 am เพราะผมใช้รถตู้อยู่ ด้วยความโมโหเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก ผมเลยลองเปิดดูแปลงถ่านของไดร์ชาร์จ ตัวเก่า สรุปว่าแปลงถ่านสึกครับ คนที่เป็นอาการเหมือนผมแก้ไขเบื้องต้นแล้วไม่หาย ลองถอดไดร์ชาร์จมาเช็คดูบ้างนะครับ ถ้าแกนไม่สึกมากก็เปลี่ยนแปลงถ่านก็ใช้ได้ ถ้าอยากให้ชั่วเปลี่ยนลูกใหม่เลย เดี๋ยวผมขอลองขับทางไกลดู เดี๋ยวผมจะมาบอกอีกทีนะครับ
ชอบคุญมากครับ รถผมก็เบาดับเดี๋ยวจะลองบอกช่างดู
shinjang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-2011, 05:13   #3
nicc
Junior Member

Car Brand: toyota mighty x
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 0 nicc is on a distinguished road
ยืนยันอีกคนครับ อาการสะดุด บางครั้งเบาดับ เมื่อเปิดแอร์และอยู่ตำแหน่ง D
ตอนเครื่องติด ถอดสายแบตออก พบว่ากระพือ ดับ
เปลี่ยน ไดชาร์ทใหม่ หาย ครับ หลงจูนแก๊ส หลายครั้งครับ
ยังไงเช็คสภาพการชาร์ทก่อนนะครับ อย่าไปเปลี่ยนทันทีครับ
nicc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nicc For This Useful Post:
La-Z-BoY (01-05-2014), lyut (15-04-2012)
ตอบกลับ