ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-08-2007, 01:23   #1
Q-pid
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Q-pid is on a distinguished road
รายงานผล jbo no mix ครับ

คือขับมา2 วันละครับ วันนี้เมื่อเย็นไปเติมแก้สมา 282.03 บาท ครับ วิ่งไป 140.5โล

สรุปโลละ2 บาท นิดหน่อยครับ มีแรมด้าด้วยนะครับ แต่ยังไม่ได้จูนกะคอม แบบ จูนขั้นต้นไปก่อนอ่ะครับ

ขับแบบไม่ให้ข้างหน้าว่างอ่ะครับ ว่างก้ไปจี้ตูดเค้าแซงได้ก้แซง บ้างก้ ขับ 120 เรื่อยๆ โล่งๆก้กด
140-180 อ่ะครับ
ผมว่าก้ okนะครับ ค่อนข้างพอใจละไว้จะลอง ขับ แบบ ชาวบ้านเค้าดูมั่ง ว่าจะได้โลละเท่าไหร่

วันจันนี้ว่าจะไปอา พี่ บี ที่ระยองพอดีให้แกเซ็ทแรมด้ากะคอมให้ พอคิดว่าจะไปหาแกนี่ รถ อาการออกเพียบเลยคับ สงสัย ของแกแรง ไปพังอยู่ระยอง ก้ นอน บ้าน พี่ บีเลยละกัน เนาะ
ถ้าไม่มีไรผิดพลาด วันจันผมไป หา ครับ ไงเดี๋ยวจะโทรไปก่อน

เต้ยเองพี่

ทำเครื่องเสียงอยู่ดีๆมาบ้าเครื่องยนได้ไงไม่รู้ผม:c onfused:
สรุปเปลืองตังทั้งคู่เลย แต่ ต่างกันที่ ทำเครื่องเสียงได้ตัง ทำเครื่องยนต์เสียตัง
Q-pid is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-08-2007, 01:52   #2
Q-pid

คะแนน: 0 Q-pid is on a distinguished road
เหลือโลละ 1.71บาท ที่แก้สราคา9.85 บาทละครับ ขับ แบบ ตามใจเลยอ่ะครับ ช้าบาง เร็วบ้าง ส่วนมากประมาน 120-160 อ่ะครับ สำหรับผม พอใจละ มีไรลองมาคุยกันได้ครับ
Q-pid is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-08-2007, 08:13   #3
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
ว่างๆก็เข้ามาครับ เต้ย มาเที่ยวหากันบ้าง 5555
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-08-2007, 18:55   #4
hs3nqi
Member

Car Brand: mitsu strada
Engine Type: 1jz gte vvti a/t
คะแนน: 17 hs3nqi is on a distinguished road
อยากถามคุณQ-pid ว่าตอนสตาร์ทแก็สเหมือนตอนมีมิกซ์หรือเปล่าครับ เอาไว้เป็นข้อมูลครับ(สตาร์ทเช้าใช้แก็สได้เลยหรือเป ล่า)
hs3nqi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2007, 01:11   #5
Q-pid

ชึ่งเดียวติดเลยครับ เหมียน กาน ครับ ผม
เก่า 23-08-2007, 01:13   #6
Q-pid

ครับ พี่ บี ว่างไปแน่ครับ ผม แต่ตอนนี้ วุ่นๆนิดหน่อย ไปแน่พี่
เก่า 23-08-2007, 01:19   #7
Q-pid

อยากถามคุณQ-pid ว่าตอนสตาร์ทแก็สเหมือนตอนมีมิกซ์หรือเปล่าครับ เอาไว้เป็นข้อมูลครับ(สตาร์ทเช้าใช้แก็สได้เลยหรือเป ล่า)

ถ้าตอน เช้าสตาร์ท ครั้งแรกเลย มันจะ ช้านิดนึงครับ แต่ก้นิดเดียวเองง่ะ

แต่ ตอนเช้าครั้งแรก ผมสตาร์ท น้ำมันอ่ะครับ แต่บางทีก้แก้สนะครับ
แล้วหลังจากนั้น ทั้งวันก้แก้สตลอด ไม่มีปัญหาเรื่องสตาร์ท ติดยากครับ
เก่า 23-08-2007, 14:15   #8
hs3nqi
Member

Car Brand: mitsu strada
Engine Type: 1jz gte vvti a/t
คะแนน: 17 hs3nqi is on a distinguished road
ขอบคุณQ-pid เอาไว้เป็นข้อมูลครับ
hs3nqi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2007, 14:45   #9
AODCef
Member

คะแนน: 17 AODCef is on a distinguished road
ถามคุณ Q-pid ว่า
-อัตราการกินแก็ส ระหว่างมีและไม่มี Mixer ต่างกันอย่างไร
-ช่วยแนะนำระบบระบายความร้อนด้วย ของผมหม้อน้ำเซฟิโร่A31เดิมและพัดลมไฮดรอลิค ช่วงอัดความร้อนขึ้นเกือบ
ครึ่งเลยต้องผ่อนความร้อนถึงลง พัดลมก็ปกติเร็วตามความร้อนหรือว่าหม้อน้ำเล็กไ ป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AODCef : 23-08-2007 เมื่อ 15:04.
AODCef is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2007, 00:38   #10
Q-pid

ถามคุณ Q-pid ว่า
-อัตราการกินแก็ส ระหว่างมีและไม่มี Mixer ต่างกันอย่างไร
-ช่วยแนะนำระบบระบายความร้อนด้วย ของผมหม้อน้ำเซฟิโร่A31เดิมและพัดลมไฮดรอลิค ช่วงอัดความร้อนขึ้นเกือบ
ครึ่งเลยต้องผ่อนความร้อนถึงลง พัดลมก็ปกติเร็วตามความร้อนหรือว่าหม้อน้ำเล็กไ ป

มีมิกในเมือง ไงก้ประหยัดกว่าครับ

เรื่องความร้อนนี่ ผมว่าลองไปตั้งกระทู้ ถามผู้รู้ อื่นๆในกระทู้ดีกว่าครับ จะได้หลายความคิดเห็น แล้วก้หลายข้อแนะนำ

แต่A31ที่บ้าน รถ น้า ผมก้ 1J-gte ไม่มีมิกเหมือนกันครับ พัดลมไฟฟ้า เป่า 2 ดูด 1 ก้ความร้อนขึ้น ครึ่งนึงเหมือนกันครับ แต่ น้าผมเค้าขับ มา 2ปี ละก้ไม่เหนมีปัญหาไรอ่ะครับ คือ มากสุดคือ ครึ่งเดียวอ่ะครับ
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว