ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-07-2008, 08:08   #1
ebolasilly
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ebolasilly is on a distinguished road
ติดตั้งหลายๆอย่างด้วยตัวเอง

คืออยากให้ท่านใดที่ชำนาญและเชี่ยวชาญมากล่าวถึงการต ิดตั้ง
อุปกรณ์เกี่ยวกับความแรงและสวยงามของรถ เพื่อให้คนที่ต้องการทราบ
หรือมือใหม่ได้นำไปใช้อย่างถูกวิธีครับ
คืออยากให้บอกเกี่ยวกับการติดตั้งมิตเตอร์ต่างๆ มีมิตเตอร์อะไรบ้าง
วิธีการติดตั้ง โบชาจ โบออฟวาล์ว และอีกหลายๆอย่างครับ
ผู้ใดรู้แนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ
ebolasilly is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ebolasilly For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 28-07-2008, 00:12   #2
J-max
Senior Member

รูปส่วนตัว J-max

คะแนน: 18 J-max is on a distinguished road
ที่กล่าวมาทั้งหมดเห็นจะมีแค่การติดตั้งมิเตอร์เท่าน ั้นที่พอจะทำเองได้ ส่วนอุปกรณ์เพิ่มความแรงทั้งหลายแหล่ที่กล่าวมาทั้งห มดถ้าทำเองมีแต่พังกับพังครับ เพราะชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าความแรงซึ่งถ้าไม่มีประ สพการณ์มาก่อนทำเองยากกกกกกซ์ ก็ขนาดที่เขารับติดตั้งให้ยังเป็นเรื่องยาวอยู่บ่อยๆ เลยครับ
J-max is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to J-max For This Useful Post:
เก่า 28-07-2008, 09:47   #3
ebolasilly
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ebolasilly is on a distinguished road
............

สงสัยต้องเสียเงินแล้วหล่ะ ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้
ebolasilly is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ebolasilly For This Useful Post:
เก่า 11-08-2008, 01:14   #4
Kaowz_Jz
Member

รูปส่วนตัว Kaowz_Jz

Car Brand: Nissan Big-M
Engine Type: 3J...นะมึง "A/R 65 Inside"
คะแนน: 17 Kaowz_Jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Kaowz_Jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ebolasilly อ่านกระทู้
คืออยากให้ท่านใดที่ชำนาญและเชี่ยวชาญมากล่าวถึงการต ิดตั้ง
อุปกรณ์เกี่ยวกับความแรงและสวยงามของรถ เพื่อให้คนที่ต้องการทราบ
หรือมือใหม่ได้นำไปใช้อย่างถูกวิธีครับ
คืออยากให้บอกเกี่ยวกับการติดตั้งมิตเตอร์ต่างๆ มีมิตเตอร์อะไรบ้าง
วิธีการติดตั้ง โบชาจ โบออฟวาล์ว และอีกหลายๆอย่างครับ
ผู้ใดรู้แนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะคับ ท่านเจ้าของกระทู้ ผมว่านะ บางที ช่างเฉพาะทางอะ ยังติดตั้งในรถแต่ละคันได้ไม่เหมือนกัน100%หรอกคับเพ ราะว่า มันขึ้นอยู่กับความยากง่าย พื้นที่ แล้วก็พวกเครื่องมือ หรือ อุปกรณ์ ทั้งหลายที่ต้องนำมาใช้ในการติดตั้ง ส่วนพวกมิตเตอร์ ต่างๆนั้น ถ้าซื้อของใหม่มา ก็สามารถติดตั้งได้ด้วยตัวเองนะคับ เพราะในกล่องจะมีวิธีการติดตั้งมาให้อะคับ
Kaowz_Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Kaowz_Jz For This Useful Post:
เก่า 08-11-2008, 03:25   #5
เปเป้จัง
Senior Member

รูปส่วนตัว เปเป้จัง

Car Brand: น้องโก้
Engine Type: สองพันห้า ทวินเทอร์โบ
คะแนน: 16 เปเป้จัง is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เปเป้จัง
^
^
^
^
^
^
Y

ไอ้ 3 อันข้างบน มันคืออะไรหรอคับ งง
เปเป้จัง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เปเป้จัง For This Useful Post:
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว